ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องเสียง F10 525D ครับ ว่า 7 หรือ 12 ตัว  (อ่าน 3724 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
ในโบรชัว มันบอก 12 ตำแหน่ง แต่ทำไม ผมลองเช็คในรถ มันมีแค่ 7ตำแหน่งเอง
Consoleกลาง เหนือจอ        1
ซ้ายคนนั่งหน้า                    2
ขวาคนนั่งหน้า                     2
คนนั่งหลังซ้าย                    1
คนนั่งหลังขวา                     1           

เลยอยากรู้ว่า อีก5 ตำแหน่ง เอาไปซ่อนไว้ไหนครับ

syamana

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียง F10 525D ครับ ว่า 7 หรือ 12 ตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 20:16:07 »
ในโบรชัว มันบอก 12 ตำแหน่ง แต่ทำไม ผมลองเช็คในรถ มันมีแค่ 7ตำแหน่งเอง
Consoleกลาง เหนือจอ        1
ซ้ายคนนั่งหน้า                    2
ขวาคนนั่งหน้า                     2
คนนั่งหลังซ้าย                    1
คนนั่งหลังขวา                     1            

เลยอยากรู้ว่า อีก5 ตำแหน่ง เอาไปซ่อนไว้ไหนครับ

หลังพนักผิงหัว เบาะด้านหลังครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
Re: สอบถามเรื่องเครื่องเสียง F10 525D ครับ ว่า 7 หรือ 12 ตัว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2012, 20:38:54 »
Consoleกลาง เหนือจอ        1
ซ้ายคนนั่งหน้า                    2
ขวาคนนั่งหน้า                     2
คนนั่งหลังซ้าย                    1
คนนั่งหลังขวา                     1            

Consoleกลาง เหนือจอ        1  มี 2 ตัวครับ กลางแหลม
ใต้เบาะนั่งหน้าอีก                 2   ซับวูฟเฟอร์
ที่วางของด้านหลังอีก            2

รวมทั้งหมด 12 ตัวครับ

http://www.realoem.com/bmw/partgrp.do?model=XA32&mospid=53590&hg=65&fg=20

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:38:21 »
เห็นอย่างนี้ เลยเกิดข้อสงสัยครับ

ที่ผมเจอลำโพงด้านหลัง มันมีแค่ตำแหน่งเดียว คือ ที่พนักพิงหัว ซ้าย ขวา   ส่วนข้างๆ ประตูหลังซ้ายขวา ผมหาไม่เจอเลยครับ มันไม่มีช่องลำโพงซักชิ้นเลย

สรุปคือ ที่มองด้วยตาเห็นทางด้านหลัง มันมี ลำโพงแค่2ชิ้นเองครับ เลยเกิดข้อสงสัยว่าเป็นทุกคันรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ PPete

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2012, 12:42:16 »
เห็นอย่างนี้ เลยเกิดข้อสงสัยครับ

ที่ผมเจอลำโพงด้านหลัง มันมีแค่ตำแหน่งเดียว คือ ที่พนักพิงหัว ซ้าย ขวา   ส่วนข้างๆ ประตูหลังซ้ายขวา ผมหาไม่เจอเลยครับ มันไม่มีช่องลำโพงซักชิ้นเลย

สรุปคือ ที่มองด้วยตาเห็นทางด้านหลัง มันมี ลำโพงแค่2ชิ้นเองครับ เลยเกิดข้อสงสัยว่าเป็นทุกคันรึเปล่าครับ

ไม่มีช่องแล้วเสียงจะออกได้ไงหล่ะครับ?
ทำตัวแต่พอเพียง (พูดโม้น้อยๆ หน่อย) แค่นี้ก็เป็นศรีกับชีวิตมากพอแล้ว

ออฟไลน์ dung

• Jr. Member
  • **
ผมเพิ่งไปดู525dF10ปี2011 สังเกตดูเห็นว่าไม่มีลำโพงที่ประตูหลังทั้งซ้ายและขวาแน่ๆ และใต้เบาะหน้าเป็นโล่งๆมองทะลุไปยังที่วางขาคนนั่งข้างหลังได้ ไม่เห็นว่ามีWooferซ่อนอยู่ เอ..หรือมันซ่อนอยู่ในเบาะ แบบนี้แสดงว่าBMคันนี้มากับเครื่องเสียงแบบไหนครับ คือเท่าที่ผมเห็นและนับได้มี :o
Consoleกลาง 2
ประตูคนนั่งหน้า 2
ประตูคนขับ 2
หลังพนักพิงคนนั่งหลังซ้าย 1
หลังพนักพิงคนนั่งหลังขวา 1