ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่องที่เขาจะเปลี่ยนขนาดความจุเครื่องยนต์รถแท็กซี่ครับ  (อ่าน 9819 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ลดขนาด CC หรือรดับ อีโคคาร ถ้าเป็นสมัยเมื่อก่อน20 ปีที่แล้ว อาจทำได้ ค่าเชื้อเพลิงไม่แพงขนาดนี้
เอาอีโคคารมาติดแก็ส เครื่องเล็กๆ พื้นที่น้อยๆ จะเอาไปไว้หม่องดั๋ย บังคับให้ติด เอ็นจีวี อีกต่างหาก

เป็นไปไม่ได้ครับ จะใช้คันเล็กๆมาทำแท็กซี่

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
อีโค่คาร์อย่าง Almera ไหวมั้ยละครับ
H.

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
อีโค่คาร์อย่าง Almera ไหวมั้ยละครับ
โอเลยนะครับ กว้างดี เด้ว วีออสออกตัวใหม่ถ้าออกมา ก็คงกว้างขึ้นตามสูตร 

จริงๆสมัยก่อนเเทกซี่ก็คันเล็กๆทั้งนั้น  ke 70 เเล้วต่อมาก็ เเลนเซอเเชมป์ -โตต้าโดเรม่อน- เเล้วมาโตต้าสามห่วง ก็ไมได้กว้างขวางอะไร เเต่สมัยนั้นก็นั่งกันได้ไม่เห็นมีปัญหา

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ถ้าเป็นประเทศอื่น ผมเห็นว่าเค้าใช้คันใหญ่กว่าบ้านเรานะครับ
เช่น ที่เกาหลี แทกซี่จะเป็น ขนาด D-segment ของบ้านเค้า พวก Hyundai Daewoo
ที่ Singapore เป็น Sonata ตัวก่อนหน้า แล้วก็ W211