ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเขียวไฟแดง เสีย หน่วยงานไหนรับผิดชอบครับ  (อ่าน 3713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
ถนนแถวบ้านครับ ขอนแก่น-โคราช(แยกโนนสูง) ถนนมิตรภาพ ตรงนั้นมีสถานีตำรวจข้างๆด้วย ไฟเขียวมันมัวๆ มองแทบไม่เห็นครับ บางทีขับมา90-100 มันมองระยะ 100 เมตร มองไม่ค่อยชัด ตัดสินใจลำบากถ้าเป็นไฟแดงก็จะได้ชะลอ ถ้าไฟเขียวก็จะได้ระวัง ชนตูดกันบ่อยมากครับแยกนี้ ลำพังตอนที่มีไฟแดงปกติก็ชนบ่อยอยู่แล้ว ตอนนี้ไฟเขียว-แดง เหมือนแสงมันหรี่ลงทุกวัน เป็นมา 2 เดือนกว่าแล้ว ยังไม่เห็นมีหน่วยงานไหนมาดูแลเลย รบกวนถามท่านผู้รู้ด้วยครับ ผมจะได้แจ้งเขาไป

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
Re: ไฟเขียวไฟแดง เสีย หน่วยงานไหนรับผิดชอบครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2012, 12:11:59 »
แขวงการทางครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12