ผู้เขียน หัวข้อ: ลือสะพัด ! Toyota อาจอวดโฉม Eco-Car ในงาน Motor Expo 2012 พร้อมรับจองทันที  (อ่าน 17960 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ลือกันสนั่นจอมาก ๆ

Toyota จะพลิกยุทธวิธีอย่างสุดชีวิต ด้วยการนำโปรโตไทป์ Eco-Car มาเปิดตัว
พร้อมรับจองในปีนี้ เพื่อให้ผู้รับจองได้ใช้สิทธิ์ภาษีรถคันแรกทันในปีนี้

แต่รับรถกันปี 2013 นะจ๊ะ

ว่ากันว่า หาก TMT ไม่ทำก็เท่ากับว่าจะเสียตลาด eco-car ให้คู่แข่งไปเต็ม ๆ

ข่าวนี้ลือกันแรงพอควร จนกระทั่งประชาชาติเขียนลงไปเลย
รายละเอียดรถอาจจะผิดนะ เพราะไม่ได้อ้างอิงจาก Etios เท่าไร
และมีการลือจากคนในซัพพลายเออร์ 2 คนแล้ว

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1343880305&grpid=02&catid=08

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
จองก่อน production เลยเหรอ แ่ต่ผมว่าไม่เห็นแปลก ที่ผ่านมาก็เคยมีรถที่เอาแค่รูปถ่ายมาเปิดแล้วให้ลูกค้าจองแล้วก็หลายรุ่น

เป็นการรักษาสิทธิ์ให้กับคนที่ตั้งใจรอดูของโตโยต้า และเป็นการตัดกำลังคู่แข่งไปในตัว ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรในกลยุทธการตลาด

หรืออาจจะใช้สโลแกน อีโคคาร์รุ่นแรกของไทยที่มีศูนย์บริการมากที่สุดในประเทศไทย ก็ได้นะ หรือ อีโคคาร์รุ่นแรกของไทยที่ราคาขายต่อดีที่สุดในประเทศไทย ฮาๆๆๆ

จองก่อน production เลยเหรอ แ่ต่ผมว่าไม่เห็นแปลก ที่ผ่านมาก็เคยมีรถที่เอาแค่รูปถ่ายมาเปิดแล้วให้ลูกค้าจองแล้วก็หลายรุ่น

เป็นการรักษาสิทธิ์ให้กับคนที่ตั้งใจรอดูของโตโยต้า และเป็นการตัดกำลังคู่แข่งไปในตัว ซึ่งก็ไม่ใช่เรื่องแปลกอะไรในกลยุทธการตลาด

หรืออาจจะใช้สโลแกน อีโคคาร์รุ่นแรกของไทยที่มีศูนย์บริการมากที่สุดในประเทศไทย ก็ได้นะ หรือ อีโคคาร์รุ่นแรกของไทยที่ราคาขายต่อดีที่สุดในประเทศไทย ฮาๆๆๆ

ผมว่างานนี้โชว์แบบทั้งคัน แต่อยู่แท่นหมุน บอกสเปค และราคา
จะซื้อไม่ซื้อก็บอกมา อะไรทำนองนี้นะครับ

และคิดว่าคงจะพิเศษกว่านั้น เพราะมีคนบอกให้ได้ยินข่าวลือนี้มา 2-3 รายแล้ว

ออฟไลน์ YenChar

แปลว่ามั่นใจน่าดูเลยนะ้้เนี้ยว่ายังไงรถตัวเองก็ขายได้

- อัลเมร่าปรับ MC ขอดีๆหน่อยเถอะ
- บริโอ้ ขอปรับ MC เอาปัดหลัง+ออฟชั่นจัดเต็ม
- สวิฟ ผลิตให้ทันก่อนล่ะกัน เชื่อว่าจะเป็นอย่างงี้ไปอีก 2 ปี
- มิราจ มาถูกทางแล้ว แต่ขอ ABS Airbags ในรุ่นล่างหน่อย จะสุดยอดมากๆ
- มาร์ช จัดโปร กระตุ้นยอดขายซักหน่อย

เห็นแล้วหมั่นไส้ครับ มั่นใจขนาดนั้น เชื่อว่าต้องเคาะราคามาดีดสูงแน่ๆ
เด๋วพาลจะทำให้ราคาในตลาดเปลี่ยนอีก
รวมพลัง เชียร์แบรนด์รองครับ
การแข่งขันจะได้สูงๆ เพื่อประโยชน์ของผู้บริโภค

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ เกียร์ธรรมดาเป็นแบบไม่ต้องเหยียบครัชก็ได้จริงรึเปล่าก็ไม่รู้ไม่เคยได้ยินมาก่อน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ FyGI

รูปงานน่าจะออกมาในแบบคล้ายๆ กับ

Altis โฉมหน้าหมูที่อยู่บนแท่นหมุน

หรือ Avanza ที่ติดฟิล์มดำมืดทั้งคันและัไม่เปิดให้ใครชม

ผมว่าโตโยต้า คงเอา Brio เป็น case study แหละ

ว่าแบรนด์ดังก็เอาไม่อยู่

ออฟไลน์ Dr.Pop

• Sr. Member
รอชมครับ
จองก่อนจะทันสิทธิคันแรก

ออฟไลน์ grev

• Full Member
อยากชมจริงๆ ว่าพี่โตจะจัดแบบไหนมาลุย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัยพรีเซนเตอร์คือ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ H.

ได้ข่าวมาเหมือนกันครับ เกียร์ธรรมดาเป็นแบบไม่ต้องเหยียบครัชก็ได้จริงรึเปล่าก็ไม่รู้ไม่เคยได้ยินมาก่อน
จะเล่นเกียร์ DOG เลยหรอ ไม่ไหวม้างง
H.

จะเล่นเกียร์ DOG เลยหรอ ไม่ไหวม้างง

น่าจะแนว AMT หรือเปล่า
ได้อารมณ์ขี่เวฟ  ;D

ออฟไลน์ Action

น่าจะแนว AMT หรือเปล่า
ได้อารมณ์ขี่เวฟ  ;D

แง่ะ โปรตอนเชฟวี่ดี ๆ เลยนะนั่น ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คงต้องรอดูสักพักอะครับยังเป็นแค่ข่าวลือไม่ได้กรอง เหมือนเป็นกึ่งออโต้คล้ายๆโปรตรอนนั่นแหละครับ แต่ผมก็ยังงงๆอยู่ดีจะขับไงหว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Deaw

แปลว่ามั่นใจน่าดูเลยนะ้้เนี้ยว่ายังไงรถตัวเองก็ขายได้

- อัลเมร่าปรับ MC ขอดีๆหน่อยเถอะ
- บริโอ้ ขอปรับ MC เอาปัดหลัง+ออฟชั่นจัดเต็ม
- สวิฟ ผลิตให้ทันก่อนล่ะกัน เชื่อว่าจะเป็นอย่างงี้ไปอีก 2 ปี
- มิราจ มาถูกทางแล้ว แต่ขอ ABS Airbags ในรุ่นล่างหน่อย จะสุดยอดมากๆ
- มาร์ช จัดโปร กระตุ้นยอดขายซักหน่อย

เห็นแล้วหมั่นไส้ครับ มั่นใจขนาดนั้น เชื่อว่าต้องเคาะราคามาดีดสูงแน่ๆ
เด๋วพาลจะทำให้ราคาในตลาดเปลี่ยนอีก
รวมพลัง เชียร์แบรนด์รองครับ
การแข่งขันจะได้สูงๆ เพื่อประโยชน์ของผู้บริโภค
มิราจ มี abs airbag ตั้งแต่รุ่นล่างๆ ครับ ตั้งแต่ GLX ขึ้นไป (ยกเว้นรุ่น GL รุ่นเดียว)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
สงคราม Eco car ยังไม่จบก็คงยังไม่นับศพทหารซินะ พี่โตเอาจะเอากับเขาด้วยแต่ว่าจะเป็นไงเดี๋ยวต้องรอดูก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2012, 18:25:26 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ banch

ครม. ขยายเวลารับรถคันแรก

โตโยต้าก็ปล่อยข่าวทันที

รับส่งกันดีเหลือเกิน ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มันก็คือ เจ้า Daihatsu Show Car ที่เปิดตัวใน อินโดนีเซีย นั่นแหละครับ
ไม่ใช่อะไรที่น่าตื่นเต้นตกใจขนาดนั้น

ออฟไลน์ porasit33

2 ตัวนี้รึปล่าวครับ หุหุ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member

ตัวเขียวกระจกข้างหายไปไหนฟ่ะ++ ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ตัวเขียวกระจกข้างหายไปไหนฟ่ะ++ ;D
ลองดูดีๆครับ กระจกข้างยังอยู่ แต่มันเล็กมาก เน้นแอร์โรไดนามิกยิ่งกว่า Lamborghini
แถมการทำงานของมันคือขยายภาพไปยังผู้ขับขี่ครับ 555+ ;D

ดูโหวงเฮ้งอีเขียวแล้ว ท่าทางดีกว่า Etios เยอะ
แต่อย่าทำมาแป้กแบบ Brio ล่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
เค้าว่ามา

SPYSHOT TOYOTA ECO CAR THAILAND ชุดใหญ่
ถ่ายโดย ผู้ร่วมก่อตั้งเว็บ ThaiSpyshot
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:56:38 PM »

http://www.thaispyshot.com/index.php?PHPSESSID=c832b020cebdaf62e06469f76d341ae8&topic=142.0

ออฟไลน์ superden

นึกไม่ออกกับอารมณ์เกียร์ธรรมดาที่ไม่ใช้คลัท มันจะสนุกไหมนะ

ออฟไลน์ superden

เค้าว่ามา

SPYSHOT TOYOTA ECO CAR THAILAND ชุดใหญ่
ถ่ายโดย ผู้ร่วมก่อตั้งเว็บ ThaiSpyshot
« เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:56:38 PM »

http://www.thaispyshot.com/index.php?PHPSESSID=c832b020cebdaf62e06469f76d341ae8&topic=142.0

ถ้าเป็นจริงผมว่า รูปร่างแบบนี้ชนะเลิศ (ด้านความตลก)

ออฟไลน์ burutrad

น่าจะเอาน้องไอโกะเข้ามาขายนะครับรับรองโดนเลยตัวนี้... ;)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมว่าถ้าภายในเป็นแบบ Aygo นี่คงโดนยำเละพอๆ กับ Brio เลยล่ะครับ - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เอามาเลยๆ จะได้แข่งขันกันสนุกขึ้น
ว่าแต่ อย่ากั๊กออฟชั่น แล้วลดต้นทุนเวอร์แบบบริโอ้เน้อ