ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้มั้ยครับ ที่ ML 250 CDI CKD อาจเริ่มต้นที่ 3 ล้านกว่าๆ ไม่เกิน 4  (อ่าน 12633 ครั้ง)

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
Mercedes Benz ML 250 CDI ตัวประกอบในประเทศ ที่กำลังจะมา

ถ้ามาจริง เป็นไปได้มั้ยครับ ที่ราคาจะไม่เกิน 4 ล้าน

คือผมมองว่า ขนาดตัวนำเข้า MBTH ยังตั้งราคาเริ่มต้นที่ 4.4 ล้าน

ในoption ที่ใกล้กัน ถ้าประกอบใน

ก็น่าจะมีลุ้นว่า ภาษีจะลดลงไปมาก

ดีไม่ดี ราคาอาจเริ่มต้นแถวๆ 3.6-3.9 ล้าน

แหะๆ ดูเพ้อฝันไปมั้ยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ถ้าเลข 3 จริงผมว่าคง 3.89-3.99 ไรเงี้ย ราคาการตลาด  :P

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
คิดว่าเป็นไปได้ยากมากครับ ยังไงผมว่ามันต้องสีล้านกว่าแหละ

เผลอๆ ราคาเดิม 4.49 แต่เพิ่มออปชั่นเข้าไปนิดหน่อย

ถ้ามันขายถูกกว่า e 250 cdi ก็คงแปลกพิลึก

ออฟไลน์ Despinaauto

วันนี้ดูราคาในเวปต่างประเทศ  ราคารุ่น ML  มันถูกกว่ารุ่น  E Class  นิดหนึ่ง  ในช่วงของราคา  ถ้าเป็นแบบนั้นราคามันน่าจะพอๆ  E  Class  นะครับ

ออฟไลน์ prai

E250 CDI ราคาในอังกฤษอยู่ที่ 29,283.33£ ยังไม่รวม VAT
ML250 CDI 37,137.50£ ไม่รวม VAT เช่นกัน
ราคาห่างกัน 27% เลยทีเดียว

แต่คงเทียบไม่ค่อยได้ เพราะ E Class ในประเทศไทยขายปลีกแพง  :P
แต่ใจผมคิดว่าเริ่มที่ 4 กลางๆ แล้วไปจบที่เลข 5 กลางๆ นะ

ออฟไลน์ M Performance

จากการสอบถามเซลที่งานยูสคาร์

ประกอบในล็อตแรกจะเริ่มจองได้ประมาณปลายปีนี้

ออฟชั่นและราคาเท่าตัวประกอบนอกทุกประการ

มีรุ่นธรรมดาและ AMG ให้เลือกเหมือนกัน

คนที่ซื้อประกอบนอกไป คุ้มมากครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **

ประกอบในล็อตแรกจะเริ่มจองได้ประมาณปลายปีนี้

ออฟชั่นและราคาเท่าตัวประกอบนอกทุกประการ

มีรุ่นธรรมดาและ AMG ให้เลือกเหมือนกัน

คนที่ซื้อประกอบนอกไป คุ้มมากครับ

ชัดเจนครับ...แหะๆ...หมดคำถามเลย

ออฟไลน์ user

• Newbie
  • *
ผมเพิ่งได้รถ ประกอบนอก mb thai มา ครับ  sale ผมบอกมีคนมาขอซื้อใบจองต่อหลายท่าน  และเปิดรับจองตัวประกอบในแล้ว (มีคนจองแล้วด้วย) แต่เป็นราคาเดียวกับประกอบนอก ทั้งที่ราคายังไม่ออกเป็นทางการ  รถผมเป็นรถประกอบนอก(จองมา4เดือน) ราคา 4.49 ลบ เป็นราคาที่ mb thai ทำราคาเปิดตัวแข่งกับ grey ทั้งที่ไม่มีกำไรเลย (sale บอก)   ผมว่าจริงตามที่เค้าพูด แม้ตัวประกอบในราคาเดียวกันก็ยังคุ้มมาก  e-class มีหวังยอดขายตกแน่  ขับแล้วรู้สึกว่าชอบ รถใหญ่มาก ขับดี วิ่งดี นิ่มแบบ MB ที่ BMW รุ่นใหม่ไม่มีให้ แม้ออฟชั่นไม่มากแต่ ก็มีอย่างอื่นชดเชยให้หลายอย่าง โดยเฉพาะความเป็น MB ที่กลับมาในรุ่นนี้ ML class  (cayenne ก็ cayenne เถอะ)

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member

เออ........ให้มันได้อย่างนี้เซ่....MBTHคนซื้อล็อตแรกจะได้ไม่ช้ำใจมากนัก
ปล.แปลว่ามีคนสนใจรุ่นนี้มากพอตัวเลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ TDGK

• Full Member
ผมเพิ่งได้รถ ประกอบนอก mb thai มา ครับ  sale ผมบอกมีคนมาขอซื้อใบจองต่อหลายท่าน  และเปิดรับจองตัวประกอบในแล้ว (มีคนจองแล้วด้วย) แต่เป็นราคาเดียวกับประกอบนอก ทั้งที่ราคายังไม่ออกเป็นทางการ  รถผมเป็นรถประกอบนอก(จองมา4เดือน) ราคา 4.49 ลบ เป็นราคาที่ mb thai ทำราคาเปิดตัวแข่งกับ grey ทั้งที่ไม่มีกำไรเลย (sale บอก)   ผมว่าจริงตามที่เค้าพูด แม้ตัวประกอบในราคาเดียวกันก็ยังคุ้มมาก  e-class มีหวังยอดขายตกแน่  ขับแล้วรู้สึกว่าชอบ รถใหญ่มาก ขับดี วิ่งดี นิ่มแบบ MB ที่ BMW รุ่นใหม่ไม่มีให้ แม้ออฟชั่นไม่มากแต่ ก็มีอย่างอื่นชดเชยให้หลายอย่าง โดยเฉพาะความเป็น MB ที่กลับมาในรุ่นนี้ ML class  (cayenne ก็ cayenne เถอะ)
เห็นด้วยครับ ออพชั่นไม่มากเท่าไหร่แต่คัวที่จำเป็นๆก็มีมาครบ ให้มากกว่ารถที่มีขายในไทยปัจจุบันด้วยเถอะ ขับแล้วฟินฮะ ประหยัดมากก ลองจับคราวๆ อยู่ที 14 โลลิตร ประมาณ ยังไม่ได้วัดจริงจังนะ

syamana

• บุคคลทั่วไป
ถ้าตัวประกอบในราคาเท่าตัวประกอบนอก ผมขอบายไปหา grey market ดีกว่า

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Eclass w212 CKD  bug เยอะมากเลยครับ ซ่อมอะไรเล็กๆน้อยบ่อยมากจนที่บ้านจะไม่ซื้อ CKD อีกต่อไปแล้วครับ==*

ออฟไลน์ Stp

หลังเปิดตัวขายจริงไปสัก 2 ปีอาจจะเป็นไปได้นะ แถมดีไม่ดีได้ Option เพิ่มด้วย
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

Mclass ใหญ่กว่าสูงกว่า Cayenne(จอดเทียบดูด้วยตาเปล่า)ทั้งๆที่ตอนแรกรู้สึกว่าcayenneมันใหญ่มาก แต่เบาะนั่งผมว่าแคบกว่า มันพอดีตัวไปหน่อย

ผมว่าเป็นรถที่น่าใช้มาก

สำหรับคนที่ซื้อตัวเริ่มต้นอ๊อปชั่นไม่มากไม่ว่าจากmbthหรือเกรสามารถเพิ่มชุดแต่ง กล้องหลัง เซตจำค่าได้ ลองหาดูในbenzmaniaได้ครับ