ผู้เขียน หัวข้อ: ไปยุ่งกับพวกเมนูลับในรถ ศูนย์เค้าจะรู้มั้ยครับ และทำให้หมดประกันมั้ยครับ  (อ่าน 3493 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamnobody

• Sr. Member
พอดีเล่นซนไปมาในอินเตอร์เน็ต และก็ไปลองจิ้มทดสอบกับรถตัวเองมา
จนเข้าไปในเมนูลับพวกนี้มา

เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายๆ ผมจะลองเล่นแบบละเอียดๆ ดู
ไม่รู้ว่าจะตั้ง auto lock, เส้นกะระยะเวลาถอย หรือตั้งเสียง beep เวลาล๊อคได้หรือเปล่านะ ถ้าได้ละก็แจ่ม เนื่องจากมันเป็นสิ่งที่ผมว่าน่าจะมีแต่ดันไ่ม่มี
แต่เท่าที่ลองกดๆ ดูสองสามนาทีมันทำไม่ได้ครับ

แต่ก็อยากจะรู้ว่าเวลาเอาเข้าศูนย์เค้าจะรู้มั้ยครับว่าเราไปเล่นซนกับเมนูพวกนี้
กลัวหมดประกันครับ  ;D ;D

แต่ตัวผมคิดว่าศูนย์ไม่น่าจะรู้นะครับ (คิดแบบนี้จะได้เล่นได้สบายใจ ฮ่าๆ)
เท่าที่ลองมั่วๆ ดูเหมือนเมนูของรถในแต่ละประเทศจะต่างกันเยอะเหมือนกัน
บางอย่างก็ไม่เข้าใจว่าทำไมต้องต่างด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2012, 23:38:33 โดย totochan »

ออฟไลน์ iamgodno2

• Full Member
ไม่น่าหมดนะครับ เพราะเข้าศูนย์เค้าไม่ได้ดูพวกนี้เค้าจะเช็คจาก OBD ครับ
จงกล้าฝันเเละจงกล้าทำ     ถึงจะเป็นสิ่งที่ไร้ค่าสำหรับคนอื่น    เเต่มีค่าสำหรับเรา

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

Diagnostic อยากดูดูไปเลยครับ

แค่ไม่ไปกดสุ่มสี่สุ่มห้าเป็นพอ  ;D