ผู้เขียน หัวข้อ: New vios 2013 จะมาแน่ไหม เพราะกำลังจะรับตัวปัจจุบันปลายปีนี้  (อ่าน 27123 ครั้ง)

ออฟไลน์ thernsaged

• Newbie
  • *
ผมจองวีออสไปครับ รับรถสิ้นปีนี้่ แต่ได้ข่าวแว่วๆมาว่่า vios จะมาตัวใหม่ประมาณเดือน มีนาคม 2013 อยากรู้ว่ามันจะเป็นตัวเดิม แต่ปรับเปลี่ยนนิดหน่อย หรือว่าเป็นรุ่นเปลี่ยนโฉมไปเลย เพราะโฉมนี้ก็ 5 ปีตามอายุไขของรถเเล้วใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ heropopeye

• Jr. Member
  • **
ข่าววงนอกมันเงียบกริ๊บ สงสัยต้องรอวงในมาบอก  ;)

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
มาแน่นอนครับ แต่ไม่แน่ใจว่าช่วงไหนของปี 2013 ครับ  ;D

• Newbie
  • *
ถ้าเป็นแบบนี้จิง ผมคงรุสึกแย่เลย  รับรถสิ้นปี ต้นปีรถตกรุ่น อิอิ ผมควรจะทำอย่างไรดี

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ก็ถอนจองสิครับ ไม่ยาก
แต่ก็ต้องทำใจว่า สิทธิ์ รถคันแรก ก็จะหายไปด้วย

ออฟไลน์ rtong

ต้นแบบมันคือ

Toyota dear qin seden

ที่โชว์ในงาน Auto china 2012 ใช่ใหมครับ

ออฟไลน์ Skyline

เป็นผมยอมถอนจองเลยครับ  ได้รถใหม่สดกว่า เเต่ถ้าไม่มายด์มากรุ่นเดิมก็ยังโออยู่ เเต่เอะผมเพิ่งเห็นโฆษนา Vios CNG ด้วยนะ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
เห็นข่าวลือว่าจะมาในงานmotor expo 29/11/2555 นี้ไม่รู้จริงรึเปล่า ผมก็รออยู่เหมือนกันไม่รู้ทันรถคันแรกมั้ย อาทิตย์หน้าจะไปจองcityแล้ว

ขอก๊อบมาลงนิสนึงจากเว็บ....มั่วรึเปล่าก็ไม่รู้โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านด้วย ถ้าเห็นไม่เหมาะสมลบได้ทันทีเลยครับ

Toyota : Toyota   Vios  Fullmodelchange  2013 (CKD)  &  Toyota  ECO-Car ( Starlet , Passo , Etios )  [Gasoline  Engine + Diesel  Engine]  2013 (CKD)

เริ่มกันที่ยักษ์ใหญ่แดนปลาดิบกันก่อน Toyota Motor ประเทศไทยอาศัยงาน Motor Expo 2012 เปิดตัว Toyota Vios  Fullmodelchange 2013 โดยมีกำหนดเปิดตัวก่อนเริ่มงานเพียงไม่กี่วันเท่านั้น เพื่อให้โชว์รูมในต่างจังหวัดได้รับออร์เดอร์กันก่อนเปิดงาน โดย Toyota Vios โฉมใหม่นี้ดูดีกว่าโฉมปัจจุบันมากมายนัก ไม่มีรูปร่างตุ่นๆเหมือนอย่างที่เห็นๆกันอยู่ ใครที่อยากได้โฉมใหม่ใสกิ๊กต้องอดใจรออีก  8  เดือนได้เห็นตัวจริงอย่างแน่นอนที่สุด  นอกจากนี้ยังมีรถยนต์ ECO-Car ของค่าย Toyota มาเปิดตัวในงานนี้ด้วยนะ  โดย ณ วินาทีนี้รถ Prototype Car (รถยนต์ต้นแบบก่อนขึ้นสายพานการผลิต) ของค่ายโตโยต้ากำลังวิ่งทดสอบกันอยู่ แต่ที่นำไปแสดงในงาน Motor Expo 2012 จะเป็นรถ Pre-Production Car (รถยนต์ทดลองประกอบก่อนการผลิตจริง) ใครสนใจรถ ECO-Car ของค่าย Toyota ก็ไปชมกันได้ในงานนี้เท่านั้น แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะเปิดให้รับจองในงานหรือไม่ ถ้าใครอยากได้จริงๆเมื่อถึงวันเปิดงานลองสอบถามจากเซลล์ที่อยู่ในบูธก็แล้วกัน
มาดูชื่อรุ่นของรถยนต์รุ่นนี้กันบ้าง แหล่งข่าวแจ้งไว้ว่ามีการระบุชื่อรุ่นของรถยนต์ ECO-Car ไว้แล้วจำนวน  3  ชื่อ นั่นคือ Starlet , Passo , Etios เพื่อให้ผู้บริหารชาวญี่ปุ่นเลือกชื่อที่เหมาะสมที่สุดสำหรับรถ ECO-Car รุ่นแรกในประวัติศาสตร์ของโตโยต้า แต่มีแหล่งข่าวอีกหลายคนระบุตรงกันว่า ชื่อที่เหมาะสมที่สุดที่ผู้บริหารชาวญี่ปุ่นจะเลือกคือ "Toyota Starlet" เพราะชื่อนี้คือชื่อของรถยนต์ City Car ของค่ายโตโยต้าที่เคยโด่งดังในตลาดรถยนต์เมืองไทยเมื่อหลายสิบปีก่อน และยังอยู่ในความทรงจำของคนไทยในยุคนั้น คำว่า "Starlet" (ดาวดวงน้อย)จึงลงตัวที่สุดแล้วกับรถยนต์ ECO-Car ของค่ายนี้ ทีเด็ดสุดๆของค่ายนี้คือเครื่องยนต์ของรถ ECO-Car  เพราะนอกจากจะมีเครื่องยนต์เบนซิน(Gasoline Engine)ขนาด 1.2 ลิตรแล้ว ยังมีเครื่องยนต์ดีเซล(Diesel Engine)ขนาด 1.4 ลิตรด้วยนะ!! งานนี้โตโยต้าโกยลูกค้ากันเมื่อยมือแน่ๆ ดังนั้นใครชอบรถยนต์คันเล็กๆที่ใช้เครื่องยนต์ดีเซล 1.4 ลิตร อดใจรออีก 8 เดือนเท่านั้น...เจอกันแน่นอน!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2012, 15:01:34 โดย elite »

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
น่าจะเป็น Model Change เลยนะครับ
เพราะว่าViosได้ปรับโฉม Minor Change ไปแล้วเมื่อเดือนมีนาปี2010อ่ะครับ
โดยตามหลักแล้วรถยนต์ จะมีการเปลี่ยนโฉม Model Changes ทุกๆ5ปี
เปลี่ยนโฉม Minor Change ทุกๆ2ปีครับ
แต่ข้อมูลทั้งหมดที่ผมบอกมาก็ยังไม่แน่นอน100%นะครับ :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ใช้มายังไม่ถึงเดือนเลย ยังป้ายแดงอยู่เลย ถ้าเปลี่ยนรูปเปลี่ยนโฉมอีก ผมล่ะงอนโตโยต้าแน่ๆ :D :D

• Newbie
  • *
ผมคิดไม่ตกเลยครับว่าจะไปทางไหนดี ที่จองไว้ของแถมก็เยอะ ได้ทั้งประกัน ทั้งส่วนลดเงินดาวน์ 15000 บาท ของเล็กของน้อยอีกร่วมหมื่น แต่ถ้าเอา ก็รับรถธันวาคม ขับไป 2 เดือน ตัวใหม่ออก ถึงตอนนั้นจะถอดป้ายแดงรึยังไม่รุ 555 หรือว่าผมจะหันไปหา มาสด้า2 ดี

ออฟไลน์ YenChar

เห็นว่า ออสใหม่ ใช้เครื่อง NZ เหมือนเดิม (เครื่องนี้ 8 ปีแล้วนะ!!)
แต่มีการปรับปรุงใหม่ หวังว่าคงจะไม่เหมือนอแวนซ่า ปรับแล้วกำลังลดลง

แต่น่าจะใส่เกียรใหม่เข้ามา ซึ่งน่าจะทำให้รอบต่ำลง ประหยัดขึ้น (รุ่นใหม่ น่าจะเป็น CVT แล้ว)

ออฟไลน์ nikraman

• **
ผมคิดไม่ตกเลยครับว่าจะไปทางไหนดี ที่จองไว้ของแถมก็เยอะ ได้ทั้งประกัน ทั้งส่วนลดเงินดาวน์ 15000 บาท ของเล็กของน้อยอีกร่วมหมื่น แต่ถ้าเอา ก็รับรถธันวาคม ขับไป 2 เดือน ตัวใหม่ออก ถึงตอนนั้นจะถอดป้ายแดงรึยังไม่รุ 555 หรือว่าผมจะหันไปหา มาสด้า2 ดี

ไปจองที่ไหนครับ อยู่แถวหาดใหญ่พอจะมีแบบที่ว่าไหม ถ้าจะถอนจองผมสนใจรับช่วงครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

แล้วเปิดตัวปีนี้เพื่อรับจองแน่เลยครับถ้าจะเปิดตัวใหม่จริงๆ  แล้วตัวเก่าที่จะเพิ่มถุงลมทุกรุ่นก็ยังไม่ทันออก TRDเวอร์ชั่นใหม่อีก ขายแปปเดียวตัวใหม่ออก -_-!!

นโยบายรถคันแรกทำการตลาดป่วนไปหมด 555

• Newbie
  • *
ผมรู้ดีนะครับ ว่าทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ตัวผม แต่ผมอยากจะขอความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ ว่าถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ จะเอายังไง ช่วยแนะนำแนวทางหลายๆแนวทางเผื่อเป็นทางเลือกหน่อยครับ จะหลับหูหลับตาเอา หรือว่าจะเปลี่ยนไปตัวอื่น แต่ต้องเพิ่มเงินวันรับรถอีก 3 หมื่นกว่า ทั้งประกัน และส่วนลดเงินดาวน์ 15000 ที่ผมได้มา ยังไงเเนะนำทีนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ถ้าไม่อยากตกรุ่นอยากได้รถเร็วๆ m2 city เลยครับ
แต่ถ้าจะเอาวีออสผมแนะนำให้รอดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เครียดไปไย
แฟนผมกำลังจะรับรถพรุ่งนี้ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมรู้ดีนะครับ ว่าทุกอย่างขึ้นอยู่ที่ตัวผม แต่ผมอยากจะขอความเห็นของเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ ว่าถ้าเป็นเพื่อนๆพี่ จะเอายังไง ช่วยแนะนำแนวทางหลายๆแนวทางเผื่อเป็นทางเลือกหน่อยครับ จะหลับหูหลับตาเอา หรือว่าจะเปลี่ยนไปตัวอื่น แต่ต้องเพิ่มเงินวันรับรถอีก 3 หมื่นกว่า ทั้งประกัน และส่วนลดเงินดาวน์ 15000 ที่ผมได้มา ยังไงเเนะนำทีนะครับ

ถ้าไม่รีบใช้ อดทนรอตัวใหม่ดีกว่าครับ
ถ้ารับตัวเก่าในวันนี้ วันหน้าพอเห็นวีออสรุ่นใหม่ของคนอื่น จะช้ำใจเอานะครับ

ก่อนหน้านี้ผมก็ลังเลเหมือนกัน ระหว่าง จองวีออสตัวนี้ หรือจะรอปีหน้า
เลยไปจองอัลติ๊ดแทน ปรากฎว่า โดโยต้า อาจจะออก อัลติ๊ด E85 ถ้าผลิตจริงออกปลายปีนี้ข้ำใจตายเลย

ออฟไลน์ 6162002

เห็นว่ารถคันแรก จองในปีนี้ยังได้นี่ครับ ถ้าข่าวจริง ก็รอจองปลายปีโลด

ออฟไลน์ TDGK

ก็ถอนจองสิครับ ไม่ยาก
แต่ก็ต้องทำใจว่า สิทธิ์ รถคันแรก ก็จะหายไปด้วย
แหะๆ แปลว่ามาแน่สินะครับบบ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ลังเลอย่างนีถอนจองเลยครับ ไว๊จองอีกปลายปีเอาเผื่อให๊จองรุ่นใหม่ได๊ อย่างน๊อยวันหน๊าถ๊าขายราคาไม่เท่ากันแน่นอน (พิมพ์เหนื่อย คีย์บอร์ดเสียหลายปุ่ม เอาซะภาษาเพียนเลย)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mooindy

อันนี้พูดยาก เพราะถ้าเอาเงื่อนไขภาษีคันแรกมาคิด ก็มีทางเลือกน้อยมาก
ถ้าไม่กังวลกับภาษีคันแรก ท่านคงคิดได้ทันทีครับ ;)

• Newbie
  • *
เอาไงดีเอาไงดี 55

ออฟไลน์ nikraman

• **
เอาไงดีเอาไงดี 55

ถ้ารถมาจะถอนจองบอก ตอนนี้ต้องการด่วน หรือว่าท่านอื่นจองแล้วไม่เอา บอกด่วน