ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคนไหนคิดเหมือนผมไหมครับว่า Civic FD มองยังไงก็ยังไม่ตกรุ่นอยู่ดี  (อ่าน 17711 ครั้ง)

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
เพื่อนๆคนไหนคิดเหมือนผมไหมครับว่า Civic FD มองยังไงก็ยังไม่ตกรุ่นอยู่ดี  ;)
ถึงจะออกมาตั้ง 6-7ปีแล้วก็ตาม ตั้งแต่เปิดตัวเมื่อปลายปี2005
จนกระทั้งปี2012 Civic FBเปิดตัว ถึงจะมีรุ่นใหม่มาแทน แต่ยังไงผมก็มองว่าCivic FDก็ยังไม่ตกรุ่นอยู่ดี
มีเพื่อนๆคนไหนเห็นด้วยกับผมไหมครับ?

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
เห็นด้วยครับ เฉพาะตอนที่เจอ FD เดี่ยวๆนะ , แต่ขอเห็นต่างเวลาเจอพร้อมกับ FB มันดูตกรุ่นทันทีง่ะ สำหรับผมคิดว่า FB ดูๆไปก็สวยดีครับ ในใจยังอยากได้ 1.8 E/Navi เลยง่ะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ที่จีนก็ขายคู่กันนะรุ่นนี้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ techin153

• Newbie
  • *
ว้าวว :o จริงหรอครับเนี่ย?
ปัจจุบันตัวFD ก็ยังขายอยู่หรอครับ? น่าอิจฉาจริงๆ  :-\

ออฟไลน์ sicview_coupe

• Newbie
  • *
เห็นด้วยครับ ถ้าเทียบกันรถเดิมๆ ผมมองว่า FB ดูสวยกว่าหน่อย เคยเห็นจอดเทียบกัน อาจเป็นเพราะแปลกตา เห็น FD มาหลายปี

แต่พอใส่ชุดแต่ง จัดเต็ม ผมให้ FD สวย เด่นกว่าแน่นอน

อีกรุ่นที่ผมว่าไม่ตก ก็ Camry MC ไฟเหลี่ยม มองยังไงก็สวยอยู่

ออฟไลน์ jg333

• Full Member
ความจริงคือ FD ตกรุ่นไปแล้ว แต่เวลาเห็น มันก็ยังดูสวยอยู่ในแบบของมันยิ่งถ้าแต่งด้วยนะ...

ส่วน FB รุ่นใหม่ ของใหม่ ยังไงมันก็สดใหม่กว่าอยู่แล้ว ยิ่งถ้าแต่งจัดเต็มผมว่าสวยไม่แพ้FDเหมือนกัน

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถ้าราคาเท่ากันหรือมากกว่านิดหน่อย ยังไงผมก็เอา FB อยู่ดี

ถึง FD จะสวยระดับนึง แต่มันออกมานานจนชินตา

เทียบกันก็รู้สึกว่า FD เก่ากว่ายิ่งไม่แต่งนิ่งไปกันใหญ่

ออฟไลน์ gttle

ตอนแรกก็ว่างั้นครับแต่ตอนนี้ดูไปดูมาตัวใหม่เริ่มสวยกว่าละผมว่ารวมๆมันลงตัวกว่าติแค่หน้ามันคล้าย city ส่วนอื่น ok

ออฟไลน์ O_o"

FD มันก็ดูดีกว่าเพื่อนร่วมวงการในยุคสมัยของมัน แต่พอมาถึง FB ก็ดูดีพอสมควร ถ้าจะให้ไปเทียบกับพวกรถจากเกาหลี ผมว่าแพ้ขาด ลอยเรื่องการออกแบบ

ถ้าไม่คลอด FB ออกมาแล้ว ยังจะลากขาย FD ต่อไปอีกสัก 2 ปี ได้โดนด่าถล่มหนักเป็นแน่ บางทีก็ควรมองสิ่งใหม่ๆและยอมรับมันบ้าง FD มันก็ใช่ว่าจะไม่มีข้อเสีย FB ก็เช่นกัน

แต่ถ้าบ้านเราไม่มี เจ้า city ขายมาก่อนเลย บางทีอาจจะคนชมเจ้า FB สวย มากขึ้นก็ได้  ;D ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

เห็นด้วยครับ แต่ผมคิดว่า FB ทำออกมาเพื่อขยายให้ผู้สูงอายุได้ใช้กับบ้างเพราะ FD ผมเห็นผู้ใหญ่อายุ 45+ ใช้อยู่น้อยมาก
แต่ผมว่าทั้งภายใน ภายนอก FD เร้าใจกว่า FB เยอะ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ 0%

design ตัน คิดอะไรแปลกใหม่ แหวกแนวไม่ออก + รุ่นแรกขายดีอยู่แล้ว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
การออกแบบเจน FB ให้รูปทรงไม่หลุดไปจากเดิมมาก
ถือว่าเป็นกำไรของชาว FD ไป

เพราะมันทำให้ลูกค้าที่ซื้อ FD ไปก่อนไม่เสียความรู้สึกว่ารถตัวเองตกรุ่นไว

ออฟไลน์ hutzero

ถ้าเอาตัว 3 ประตูยุโรป Type R มา FD ดูคกรุ่นทันที

ออฟไลน์ grev

FD มันสวยตรงไฟหน้าที่มันโฉบๆนี่แหละ ลองเอาไฟหน้าออกมาใส่ FB ผมว่ามันจะโคตรสวยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ baddream11

ไม่คิด มองยังไงมันก็ตกรุ่นไปแล้ว และจะยิ่งชัดเจนขึ้นเมื่อFB ออกวิ่งในท้องถนนมากขึ้น

ออฟไลน์ applebees

มองยังไงก็ไม่ตกรุ่น  ??? ??? ??? ???

ก็มันตกรุ่นแล้วไงครับ  :D

ถ้าบอก มองยังไงก็ไม่ตกยุค โอเค จริงครับ  :P

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
สมมุติว่ามันเปิดตัวพร้อมกัน
FB จะดูเห่ยทันทีทันได
แต่นี่มันห่างกัน6ปี
FB ก็ดูสวยแปลกตาไปอีกแบบ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

เค้าเรียกว่าออกแบบมีเอกลักษณ์ แต่ผมชอบไฟท้ายของ FB มากกว่านะ ;D

ออฟไลน์ Eddy5659

มองว่าตกรุ่นไหม ตกรุ่นครับ ยังไงๆก็ตก แต่ตกแบบไม่น่าเกลียด
ตอนนี้ FD วิ่งมาบนถนนมันเด่นในความเป็น civic แต่พอFB วิ่งผ่าน ไม่ค่อยตื่นเต้นเลยแฮะ
ยิ่งถ้าเอาตัวแต่งในบ้านเรามาเทียบกัน FD กินขาด แต่นี่ก็แค่ช่วงเริ่มต้นนะครับ
เดี๋ยวเจอแนวทางการแต่งที่ลงตัวของ FB วันนั้น FD ก็อาจหลุดจากสายตาไปได้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
ยังไงก็ตกรุ่นครับ  FD ออกมาตอนแรกผมถึงรับไม่ได้ ตาเหยี่ยวสวยกว่ามากกกกกกกกกก
แต่พอนานๆไป ความเคยชินมันก็ทำให้มองว่า FD สวยกว่า 
ไม่นาน FB ก็มาแทนที FD ได้เต็มๆอยู่ดีครับ เก่าไปใหม่มามันเป็นธรรมดา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เหตุการณ์นี้ก็เคยเป็นสมัยตาเหยี่ยว กะ โดนัทครับ

เด๋วออกไปสักพักคุณจะเห็นว่า มันสวยขึ้น

ผมว่า รายละเอียดหลายๆอย่าง ใน FB ลงตัวกว่านะ

เส้นสาย FD ลองพิจารณาดีๆ มันก็มีจุดที่ดูโบราณไปแล้วครับ

ออฟไลน์ nekoyaki

;D ใช้ FD มานานแล้ว ดูอย่างไรก็ตกรุ่นครับ .... แต่ FB ก็ยังไม่ดึงดูดพอจะให้เปลี่ยนอยู่ดีครับ ....  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ปัจจุบันตัวFD ก็ยังขายอยู่หรอครับ? น่าอิจฉาจริงๆ  :-\
จริงครับ

รุ่นนี้แหละ

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mewzabahl

จริงครับ

รุ่นนี้แหละ

นึกว่าพี่จีนก็อปไปซะละ ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

FB ไม่ใช่ไม่สวยนะครับ

แต่มันเหมือน City ที่สวยมากๆแค่นั้น      ถ้าเป็น Civic ตัวใหม่ มันควรจะสวยแบบซีวิค แต่อันนี้มันสวยแบบซิตี้ง่ะ

ออฟไลน์ pong_ru

ทำใจ ตอนนี้เขาไป E85 แล้ว

ออฟไลน์ Action

FB ส่วนผสมระหว่าง City กับ Accord ;D ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Emission-Tester

ผมใช้รถมือสองมาก่อน
เป็นเหตุผลที่ ผมรีบคว้า FD ต่อจากญาติๆ
เอาไปใส่ชุดแต่ง FD แบบภายนอก JDM แท้ๆ แล้วรู้สึกสนุกกว่า

ทั้งๆที่เลือกจอง/ซื้อ FB ตัวใหม่ เองก็ได้ครับ
แต่เพราะ FB ตัวนี้ญี่ปุ่น ไม่ได้ผลิตด้วย
สำนักแต่งดังต่างๆ คงไม่มีของแต่งสวยๆ มาขายเท่าตัว FD ล่ะมั้งครับ

Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ balliblue

ผมรู้แต่ว่าซื้อ FD แล้วดูคุ้มไงไม่รู้ตอน FB ออกมา ก็ดูไม่ตกยุคดีไซน์ก็ใกล้เีคียงกัน มองไกลยังนึกว่าเป็นรุ่นเดียวกันเลยถ้ามองด้านหน้า ไ่ม่ได้ปลอบใจตัวเองนะ แต่ผมว่า มันก็สวยพอๆกันแหละ สรุปไม่ตกยุคเลยสำหรับผม

ออฟไลน์ H.

มีเงินตอนนี้ผมก็เลือก FD มากกว่านะ
H.