ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่จิมมี่ตรงๆๆเพราะมีผลต่อการตัดสินใจครั้งนี้  (อ่าน 6230 ครั้ง)

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
คือผมใช้newvios2008ก่อนหน้านี้ก็คิดรอnewcity อยู่เหมือนกันแต่สุดท้ายแล้วก็อดใจไม่ใหวเลยใช้นิววิออสก่อนขับแล้วรุ้สึกแซงไม่ค่อยได้ดั่งใจ นั่งนานปวดหลังเคยอ่านรีวิวของพี่จิมมี่แล้วรุ้สึกว่านิววิออสเป็นแบบที่พี่ว่าจริงๆๆแต่ผมยังไม่เคยขับนิวซีตี้เลย มีคำถามจะถามพี่ดังนี้
1.ถ้าให้คะแนน10คะแนนพี่ให้นิววิออสเท่าไรนิวซีตี้เท่าไร
2.เบาะนั่งนิวซีตี้นั่งแล้วไม่ปวดหลังเหมือนนิววิออสใช่หรือไม่
3.เรื่องการเร่งแซงของนวิซิตี้นั้นดีกว่าวิออสมากไหม
4.ถ้าผมจะขายนิววิออสแล้วไปซื้อนิวซิตี้พี่ว่ามันจะคุ้มไหมหรื่อว่าผมจะโง่ไหมครับพี่........ขอบคุณพี่ที่ให้ความกระจ่าง

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ข้อ1สำหรับผมนะครับพี่ผมให้วีออส7.5นิวซิตี้ผมให้8.5
ข้อ2 ไม่ปวดครับลองดูรีวิวของพี่จิมมี่ที่ทดสอบนิวซิตี้ก้อได้ครับ 

ห้ามทำลิงค์ไปยังเว็บเก่าใดๆทั้งสิ้น ไม่มีข้อแม้!!!!

พี่ J!MMY
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 16:32:51 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
น้องแทน!!!! เตือนครั้งที่ 1

ห้ามทำลิงค์ ไปยังเว็บเก่า!!! อย่าลืม กฎระเบียบของเว็บเราด้วยครับ!!!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 16:37:04 โดย J!MMY »

คือผมใช้newvios2008ก่อนหน้านี้ก็คิดรอnewcity อยู่เหมือนกันแต่สุดท้ายแล้วก็อดใจไม่ใหวเลยใช้นิววิออสก่อนขับแล้วรุ้สึกแซงไม่ค่อยได้ดั่งใจ นั่งนานปวดหลังเคยอ่านรีวิวของพี่จิมมี่แล้วรุ้สึกว่านิววิออสเป็นแบบที่พี่ว่าจริงๆๆแต่ผมยังไม่เคยขับนิวซีตี้เลย มีคำถามจะถามพี่ดังนี้
1.ถ้าให้คะแนน10คะแนนพี่ให้นิววิออสเท่าไรนิวซีตี้เท่าไร
2.เบาะนั่งนิวซีตี้นั่งแล้วไม่ปวดหลังเหมือนนิววิออสใช่หรือไม่
3.เรื่องการเร่งแซงของนวิซิตี้นั้นดีกว่าวิออสมากไหม
4.ถ้าผมจะขายนิววิออสแล้วไปซื้อนิวซิตี้พี่ว่ามันจะคุ้มไหมหรื่อว่าผมจะโง่ไหมครับพี่........ขอบคุณพี่ที่ให้ความกระจ่าง

1. ถ้าเทียบในพิกัดความสามารถที่รถระดับนี้ ทำได้ หรือควรจะเป็น นะครับ
Vios โดยส่วนตัว ผมคงให้ 8.5 และซิตี้ ผมคงให้ 9

2. สำหรับผม ใช่ สำหรับคนอื่น ผมไม่ทราบครับ เพราะเบาะแต่ละแบบนั้น บางรุ่น หลายคนบ่นไม่ปวดหลัง แต่บางคนปวดหลังมากจนแทบจะรีบขายรถทิ้ง

3.ผมกลับมองว่า พอกันนะ ซิตี้ดูเหมือนจะดีกว่ากัน แต่แค่นิดหน่อยครับ

4. ถ้าทนไม่ไหว จริงๆ และคิดจะขาย รอดูคู่ข่งในตลาดในช่วงนี้ จนถึง มีนาคมปีหน้าก่อนครับ อย่าเพิ่งใจร้อนถอยซิตี้เลย
มีอีกหลายตัวเลือก รอให้เลือกกันอยู่ ครับ มาสด้า 2 เอย ฟอร์ด ฟิเอสต้า เอย แม้กระทั่ง นิสสัน มาร์ช ใหม่ 1.2 ลิตร เอย

methus zaa

ว้า พลาดอีกแระ ยังไงก้อขอโทษกับความผิดพลาดนะครับ

ออฟไลน์ BnN

ไม่เป็นไรครับน้องแทน
แต่อย่าพลาดอีกเป็นครั้งที่สองนะครับ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
ขอร่วมด้วยคนนะครับ
เมือต้นปีก่อนผมก็ออกนิววีออสครับ
แต่คุณจะเชื่อไหมว่าผมใช้ไม่ถึงปีแล้วก็ขายทิ้งอย่างไม่ใยดี
เพราะอะไรผมรับไม่ได้หลายเรื่องอีกอย่างเป็นความผิดพลาดผมเอง
ที่ไม่ได้ทดลองขับและหลงหน้ามืดตามัวอยากได้รถใหม่
รถคันเก่าผมอายุเยอะกว่าตั้ง10กว่าปียังจะได้เรื่องกว่าทั้งช่วงล่างเบรคเกียร์
ตำแน่งคนขับเบาะออฟชั่นอื่นๆอีกคิดไปคิดมาโดยภาพรวมแล้ว
ไม่มีไรสู้คันเก่าผมได้เลยขายทิ้งไม่ลังเลครับแม้จะโดนแฟนด่าอย่างหนัก
ก็ตามเลยซื้อเครื่องประดับเล็กๆน้อยๆให้ถึงจะเงียบ
ถึงแม้จะประหยัดน้ำมันกว่าคันเก่าแต่ทุกวันนี้เอาไปติดแก๊สก็เลยจบครับ
ตอนนี้รอ มาสด้า3ใหม่ครับรักจริงรอได้ครับ
อ่อ ส่วนซิตี้ใหม่นี่เป็นรถที่ดีคันนึงเลยนะครับเกือบสอยแล้ว ไปลองขับดูก่อนนะครับ
ว่าเป็นยังไง ชอบไหม ซื้อมาแล้วจำเป็นไหมที่จะได้ใช้หรือ คันเก่าดีอยู่แล้ว ยุคนี้เงินหายากครับ
อย่าได้เป็นเหมือนผม

ปอลอ
ใจมันรักน้องสามใหม่หนิรักจริงพี่รอได้ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2009, 20:12:30 โดย VenusF »

ออฟไลน์ Ruksadindan

สงสัยว่าทำไมต้องมีคำว่า นิว ด้วยครับ ในเมื่อมันไม่ใหม่แล้ว

แต่เบาะวีออส ผมไม่มีปัญหานะครับ(นั่งยาริส เหมือนกันใช่ไหม)

ออฟไลน์ earth_e60

• Sr. Member
ซิตี้ ถือเป็นรถขนาดเล็กทีดี คันหนึ่งเลยนะครับ ผมว่า

เท่าที่ลองนั่งวีออสดูแล้ว ก็ไม่ต่างจาก ยาริส ผมว่าเสียงเครื่องมันแปลกๆ ดูเปราะๆ บางๆไป ส่วนซิตี้ นิ่มดี เงียบด้วยครับ

แถมซิตี้ สวยกว่าเห็นๆเลย ถึงแม้จะเล็กไปกว่า ตัวแมลงสาบ แต่ผมว่าผมเชียร์ ซิตี้ ครับ

ปล. ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ FyGI

เมือต้นปีก่อนผมก็ออกนิววีออสครับ
แต่คุณจะเชื่อไหมว่าผมใช้ไม่ถึงปีแล้วก็ขายทิ้งอย่างไม่ใยดี
เพราะอะไรผมรับไม่ได้หลายเรื่องอีกอย่างเป็นความผิดพลาดผมเอง
ที่ไม่ได้ทดลองขับและหลงหน้ามืดตามัวอยากได้รถใหม่
รถคันเก่าผมอายุเยอะกว่าตั้ง10กว่าปียังจะได้เรื่องกว่าทั้งช่วงล่างเบรคเกียร์
ตำแน่งคนขับเบาะออฟชั่นอื่นๆอีกคิดไปคิดมาโดยภาพรวมแล้ว
ไม่มีไรสู้คันเก่าผมได้เลยขายทิ้งไม่ลังเลครับแม้จะโดนแฟนด่าอย่างหนัก
ก็ตามเลยซื้อเครื่องประดับเล็กๆน้อยๆให้ถึงจะเงียบ
ถึงแม้จะประหยัดน้ำมันกว่าคันเก่าแต่ทุกวันนี้เอาไปติดแก๊สก็เลยจบครับ
ตอนนี้รอ มาสด้า3ใหม่ครับรักจริงรอได้ครับ
อ่อ ส่วนซิตี้ใหม่นี่เป็นรถที่ดีคันนึงเลยนะครับเกือบสอยแล้ว ไปลองขับดูก่อนนะครับ
ว่าเป็นยังไง ชอบไหม ซื้อมาแล้วจำเป็นไหมที่จะได้ใช้หรือ คันเก่าดีอยู่แล้ว ยุคนี้เงินหายากครับ

ปอลอ
ใจมันรักน้องสามใหม่หนิรักจริงพี่รอได้ แหะๆ

เหตุการณ์แบบนี้ก็กำลังจะเกิดกับ New Jazz ผมเหมือนกันครับ

เอาแล้วไง แต่ละท่าน ดูเหมือนจะมีปัญหากับรถคันเก่าตัวเองเยอะแหะ

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
สรุป คือคยมีปัญหานี่ บ่น เพื่อหาเรื่องเปลี่ยนรถใช่มะครับ :P
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member

ปอลอ

เหตุการณ์แบบนี้ก็กำลังจะเกิดกับ New Jazz ผมเหมือนกันครับ

ตอนนี้แอบปันใจไปให้ Lancer EX หรือเปล่าครับเนี่ย ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

Chariot

ถึง จขกท.

คราวหลังกรุณาตั้งชื่อกระทู้สื่อถึงเนื้อหากระทู้ด้วยครับ
  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 02:03:10 โดย Chariot »