ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำรถยกสูง (SUV) ราคาไม่เกิน 8-9 แสน หน่อยครับ  (อ่าน 13401 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cliff39

• Newbie
  • *
พอดีคุณพ่ออยากซี้อรถใหม่ อยากได้แบบยกสูงในราคาไม่เกิน 8-9 แสน มือ 1 แต่ไม่เอากระบะเพราะแกบอกว่าจอดลำบากครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
SUVระดับ8-9 แสนรถใหม่หายากคับอย่างมากก็มีอ2คับผมSUVราคา8-9แสนไม่มีแล้วคับผมมันต้องล้านต้นขึ่นไปแล้วคับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ lostmember

• Newbie
  • *
SX4 7แสน9 ครับ

ออฟไลน์ comet1123

• Full Member
suv แท้ๆคงไม่มีล่ะคับ แต่ถ้าเป้ฯพวกppvละพอได้อยู่นะ ของไทยรุ่งน่าจะอยู่ในงบ
นอกนั้นนึกไม่ออกแฮะ เอๆๆๆๆๆๆเหมือนจะมีpjsอีกตัวมังคับ ล้านมีทอนนิดหน่อย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
 SUV -ของ SUZUKI น่าได้ครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

SX4 7แสน9 ครับ

ถ้าซื้อตอนนี้ก็ SX4 หรือจะรอช่วงปลายปีก็ได้ครับจะมีรถรุ่นใหม่เปิดตัว

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่มีนะครับ มีแต่ 1 ล้านบาทขึ้นไปนะครับ

แนะนำว่ากระบะ ก้อดีนะครับ น้ำมันดีเซลราคาถูกกว่าด้วย

ออฟไลน์ IncarRus

รอดู,,, Ford Ecosport 1.0 Ecoboost ครับ  ;)
....ถ้าจำไม่ผิด,,, มาปลายปีนี้ หรือต้นปีหน้า, ลองดูในกระทู้รถใหม่ของเวปได้เลยคับ

syamana

• บุคคลทั่วไป
mitsubishi pajero sport 2.4 เบนซิน 915,000 บาท
http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/model-lineup/pajero-sport/price.php

;D ;D ;D

ออฟไลน์ boyperapon

• Jr. Member
  • **
mitsubishi pajero sport 2.4 เบนซิน 915,000 บาท
http://www.mitsubishi-motors.co.th/en/model-lineup/pajero-sport/price.php

;D ;D ;D
ใช่ครับตามงบเป๊ะ

ออฟไลน์ Ro Xtrail

• Newbie
  • *
Re: รบกวนแนะนำรถยกสูง (SUV) ราคาไม่เกิน 8-9 แสน หน่อยครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 20:27:09 »
ไม่ลองดู Nissan X-Trail ก่อนซิครับ ราคาเกินจากงบนิดหน่อย

ออฟไลน์ Mr.Siri

• Jr. Member
  • **
Re: รบกวนแนะนำรถยกสูง (SUV) ราคาไม่เกิน 8-9 แสน หน่อยครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 21:02:44 »
SX4  ของซูซูกิ ครับ แต่เป็นสองนะครับ ไมใช่สี่ อื่นๆมันเกินล้านไปแล้ว

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 21:18:03 »
Grand Vitara คับแม้จะขับสองแต่เปน SUV ส่วน SX4 มันไม่ใช่ SUV นะคับ

ราคาน่าจะ 9xx,xxx ต่อส่วนลดเยอะๆ เพราะจะไม่เนอร์เชนจ์แล้วว

อยู่ในงบพอดีๆคับ เกินนิดหน่อยยคับ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 22:49:25 »
เอา ppv แทนได้ไหม    ปาเจ 2.4 m/t เบนซิล 9.15แสน   ติดแก๊สโลดดดด ขับแบบเรื่อยๆเงียบๆ     ไม่งั้นก็เล่น แคปหมู กะcrv มือ2พอได้ครับ 2ตัวนี้หนาตาอยู่ๆ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2012, 22:52:55 »
งบนี้ต้องมือสองนะครับ
หรือถ้ามือหนึ่งต้องเพิ่มงบนิดนึงครับ suv แท้ๆ ต้องไปที่ x trail ส่วน ppv ก็ไปที่ Pajero sport ( เพิ่มงบนึดนึงครับ)
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:46:20 »
ตัวเลือกตามที่คุณพ่อต้องการ ถ้าเอา suv. ที่ไม่ใช่เป็นกระบะดัดแปลง
ก็มี suzuki grand vitara ครับ อาจจะเกินงบไปนิดหน่อย ราคา ล้านห้าหม่ืนครับ ขับหลังเครื่องเบนซิน
ตัวนี้ผมใช้อยู่ครับ ค่าบำรุงรักษาน้อย ทนทาน เกาะถนนหนึบมาก แต่ข้อเสียคือช่วงล่างจะแข็งไปหน่อย
ความสูงของรถก็พอดี ๆ ไม่สูงเกินไปจนต้องเขย่งขึ้นรถ ซึ่งคนอายุมากจะไม่สะดวกเลยครับ

อีกตัวไม่ใช่ suv. แต่ก็ไม่เตี้ยเหมือนรถเก๋ง ก็มี suzuki sx4 ขับหน้าครับ เจ็ดแสนเก้าครับ

ทีนี้ถ้ารถที่คนสูงอายุหน่อยมักจะเป็นรถที่สูงพอดี ๆ ขึ้นลงสะดวก ก็ไม่ได้มีแต่ suv นะครับผมว่านะ
เลยอยากให้ลองดู freed ด้วยครับ เพราะมันเอนกประสงค์ดี ขึ้นลงสะดวกสบาย ผมก็เพิ่งถอยมาใช้อีกคันครับ
ผมอายุ 50 สะดวกมากครับ ราคาตอนนี้ แปดแสนสองครับ คุ้มครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 09:06:57 »

;D ;D ;D
ใช่ครับตามงบเป๊ะ

เอ้ย...คิดไม่ถึงครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:01:06 »
พอดีคุณพ่ออยากซี้อรถใหม่ อยากได้แบบยกสูงในราคาไม่เกิน 8-9 แสน มือ 1 แต่ไม่เอากระบะเพราะแกบอกว่าจอดลำบากครับ รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ

ถ้าไม่เอากระบะเพราะจอดลำบากก็คงไม่เอารถที่มีพื็นฐานจากกระบะเช่นกัน ถ้าต้องการยกสูงและคันไม่ใหญ่ไม่จำป็นต้อง SUV มือหนึ่ง อยู่ในงบหล่ะก็มี อแวนซ่า ฟรีด SX-4
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:20:09 »

ถ้าไม่เอากระบะเพราะจอดลำบากก็คงไม่เอารถที่มีพื็นฐานจากกระบะเช่นกัน ถ้าต้องการยกสูงและคันไม่ใหญ่ไม่จำป็นต้อง SUV มือหนึ่ง อยู่ในงบหล่ะก็มี อแวนซ่า ฟรีด SX-4

อแวนซ่า ฟรีด นี่เป็นรถยกสูงเหรอครับ ผมว่ามันสูงพอๆกับรถเก๋งเองไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:24:44 »

อแวนซ่า ฟรีด นี่เป็นรถยกสูงเหรอครับ ผมว่ามันสูงพอๆกับรถเก๋งเองไม่ใช่เหรอครับ

สูงกว่ากันนิดหน่อยครับ เห็นว่าจำกัดงบ ยกสูง ป้ายแดง ไม่เอาคันใหญ่ เลยแนะนำได้แค่นี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:30:43 »
ไม่ลองดู Nissan X-Trail ก่อนซิครับ ราคาเกินจากงบนิดหน่อย

น่าสนครับ ผมใช้ตัวแรกอยู่ x-trail นี่ต่อเก่งๆหน่อยลดเยอะครับ รถขายไม่ออก
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Cliff39

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 11:24:31 »
ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำครับ เดี๋ยวลองไปเสนอคุณพ่อก่อน ได้ผลยังไงจะมารายงานครับ  ;D