ผู้เขียน หัวข้อ: หาร้านซ่อม รอยบุ๋ม รอยลักยิ้มเล็กๆ ครับ  (อ่าน 5521 ครั้ง)

ออฟไลน์ imac

• Newbie
  • *
วันนี้เอารถไปเครมสี แล้วเพิ่งเห็น รอบรักยิ้ม เพิ่ม บางๆ ตรงลายบังโคลนหลังกับข้างถังน้ำมันครับ
ถามอู่รอยเล็กแค่นี้ แก้ยังไง คิดเท่าไหร่ครับ อู่บอกต้องเคาะ แล้วพ่นสี รวมทั้งหมด 2500 .-   

รบกวน ใครเคยทำ หรือมีเบอร์ช่างที่แก้ รอย ลักยิ้มได้  หรือมีใครเคยไปทำที่ไหนบ้างครับ

ขอเบอร์ ติดต่อกับ ราคา ไว้หน่อยครับ ขอบคุณครับ หรือมีใครอยากจะนัดมาทำพร้อมๆกันบ้างรึเปล่า

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
Re: หาร้านซ่อม รอยบุ๋ม รอยลักยิ้มเล็กๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 05:01:51 »
เข้า Google เลยครับ มีเป็น 10 เจ้าเลย เลือกได้ตามสะดวกเลยครับ จัดปายย  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Re: หาร้านซ่อม รอยบุ๋ม รอยลักยิ้มเล็กๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:04:11 »
ช่างสิทธิชัยครับ เอาชื่อไปหาใน Google ได้เลย

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 08:22:35 »
เท่าทีทราบมีร้านใน กทม. หลายร้านทำในราครไม่แพงนะครับ แผลละ 500 มั้ง
ลองไปที่นี่ดูครับ

http://tcwcarrecon.com/?id=10

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 10:17:21 »
ช่างสิทธิชัยแกก็มักจะนัดไปเจอหลายๆคันทำพร้อมกันที่โลตัสเรียบทางด่วนเอกมันรามอินทราแหละครับ ราคาไม่แพงหรอกไม่ต้องห่วง คุ้มกว่าเอารถไปทำสีเยอะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 13:44:24 »
ผมเคยเห็นใน youtube เขาใช้น้ำแข็งแห้ง ใส่ถุงหรืออะไรก็ได้ ไปแต่บริกเอาเวณที่เป็นลักยิ้มเล็กๆ  แต่ว่าคนจับจะต้องใส่ถุงมือหรืออุปกรณ์ป้องกันความเย็นด้วยนะครับเดี๋ยวนิ้วจะหักเอาครับ และก็ได้ผลด้วยครับ  ผมยังหาซื้อน้ำแข็งแห้งไม่ได้เลยครับ
 :)

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2012, 17:17:57 »
วิธีน้ำแข็งแห้งไม่ดีกับสีรถนะครับ หลีกเลี่ยงดีกว่า
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com