ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปนั่ง FOCUS มาแล้วบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 11148 ครั้ง)

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: ใครไปนั่ง FOCUS มาแล้วบ้างครับ มาแชร์กัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:39:21 »
เครื่อง ช่วงล่างประทับใจมากครับ แต่เบรกผมว่าตื้น ขับครั้งแรกหัวทิ่มกันเลยเบรกตื้นไปหน่อย ต้องบังคับเท้ากันนิดปรับเท้ากันหน่อยก็เบรคได้นิ่มนวลดีครับ

วัสดุทีใช้ดูดีมาก(ด้านหน้า) ทำให้รถดูมีราคา แต่พอกลับไปนั่งด้านหลังกลายเป็นพลาสติกแข็ง แอบเซ็งนิดๆผิวสัมผัสน่าจะนุ่มๆทั้งคัน

การใช้งานอุปกรณ์ ดูวุ่นวายเหมือนได้ผจญภัยในปุ่มที่เต็มไปหมดโดยเฉพาะพวงมาลัยขับรถจะรับโทรศัพท์กดไม่ถูกเลย แต่พอทำความเข้าใจ แบ่งส่วนการควมคุม ก็ไม่ได้ยากกว่าที่คิด

เบาะหน้านั่งดีตำ่แหน่งกำลังสวยไม่สูงโดงๆเหมือนตัวเก่า นั่งสบายกระชับดี ส่วนด้านหลังผมลองตัว4ประตู นั่งได้......แต่หลังมันชันไปหน่อย นั่งไกลๆคงจะเมื่อยเหมือนกัน

แต่โดยรวมถ้ามีโครการซื้อรถระดับนี้ Focusเป็นตัวเลือกแรกๆแน่ครับ  ;D