ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปนั่ง FOCUS มาแล้วบ้างครับ มาแชร์กัน  (อ่าน 11155 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
วันนี้ไปที่พารากอนมาครับ พอดี etc เล่นเลย

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ สูง170นิดๆ หนัก90กว่าๆ

ด้านหน้า ฝั่งคนขับ พนักพิงเบาะกระชับดี เบาะรองนั่งสบายพอสมควร แต่สั้นไปนิดดดดนึง  ตำแหน่งต่ำสุดยังรู้สึกว่าสูงอยู่เลย คอนโซลใกล้มือดีนะ แต่ปุ่มเยอะแยะทีเดียว ใบพายที่พวงมาลัยก็ดูเอิ่ม..มาก
              ฝั่งคนนั่ง เบาะดีเหมือนกัน ตำแหน่งถือว่าสูงแต่ไม่มาก น่าจะสูงกว่า altis นิดนึง(แต่เบาะดีกว่ากันแยะ) แต่!!! เส้นขอบคอนโซลเบียดหัวเข่า เป็นปัญหาเลยแหละ (หรือไม่งั้นก็ควรจะเลื่อนเบาะถอยหลังมาซะ เหมือน altis ที่ขอบสีเงินชอบเบียดหัวเข่าแล้วกังกรอบแกรบ) ซึ่งถ้าเลื่อนเบาะถอยหลังมา คนนั่งเบาะหลังมีบ่นแล้วล่ะ >:(

ด้านหลัง นั่งฝั่งขวา(หลังคนขับ) ที่ตัวเองปรับไว้ พบว่า ความห่างหัวเข่ากับเบาะหน้าน้อยกว่า yaris อีก แต่ไม่แคบซะทีเดียว เท้าไม่มีปัญหา ส่วนพนักพิงตั้งไปหน่อย เบาะค่อนข้างแบน แต่ยังดีที่มันดันหลังอยู่บ้าง ที่วางแขน ความสูงพอดี แต่สั้นไป แบบเอามือวางแนวเดียวกับประตูไม่ได้อ่ะ ต้องเอามือมาวางบนหน้าตัก (เป็นทุกที่นั่ง) ความยาวเบาะ ยาวกว่า altis แต่สั้นกว่า FD เรื่อง headroom ไม่ได้วัดมา แต่หัวผมไม่ติดนะ

ที่วางแก้วตรงที่วางแขนตรงกลางเนี่ย...เอาไว้ใส่ตลับลูกอมเถอะนะ ตื้นเหลือเกิน

และ...พื้นที่เก็บของด้านท้ายลึกมาก อยากบอกฟอร์ดว่า ช่วยร่นเบาะหลังมาอีกหน่อยเถอะ 5555
เพิ่ม.. พลาสติกสีดำที่ทำขอบประตูเสา B นั้น เป็นรอยขนแมวไม่น่าดูเลย ขนาดรถโชว์นะเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 02:23:03 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ใครไปนั่ง FOCUS มาแล้วบ้างครับ มาแชร์กัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 00:47:16 »
เบาะหลังผมชอบแบบนั้นพอดีแล้ว แค่หัวหมอนอย่างเดียวที่ไม่ชอบ ผมสูง 185 หนัก 93-95 การประกอบดีเลยล่ะ และวัสดุใช้ได้ ที่จริงถ่าย VDO ไว้แต่ไม่อยากลง ^^

ชอบ 4 ประตูนะ option มันเยอะดี แต่เสียดายของใน 5 ประตู ลังเลมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 00:49:31 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ RERFz

• Sr. Member
Re: ใครไปนั่ง FOCUS มาแล้วบ้างครับ มาแชร์กัน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 00:59:25 »
ชุมชน New focus 2012 เค้าไปรวมตัวกันที่บอร์ดไหนหรอครับ
เงียบเป็นเป่าสากเลย หรือผมหาไม่เจอ
อยากเข้าไปดูรูป ดูฟีดแบ็ค

ไปดูบอร์ด new civic 2012 คึกคักมาก
คนจะเหยียบกันตาย

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 01:24:35 »
ภายใน สวยหรู วัสดุค่อนข้างดี ตัว2.0ท็อป   แต่ผมกลับรู้สึกว่าคอนโซนกลางใหญ่มาก อึดอัดคับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 05:05:14 »
อยากลองขับบ้างครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 07:50:01 »

ฟอร์ดส่งอีเมล์มาให้บุ๊คทดลองขับ เอาดีไหมหว่า

เพราะไม่คิดจะซื้อ แค่อยากลองเฉยๆ  ::)

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:16:07 »
ผมว่าภายในมันดูดี + แน่นหนากว่า FB เยอะมาก แต่ด้วยภายในที่อึดอัด + ชื่อเสียของฟอร์ดในไทยผมขอบายดีกว่า  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 09:05:02 โดย integra »

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 08:51:50 »
ภายในดูหนาแน่นดีครับ
โอบรัดไปทุกสัดส่วน ดูบีบรัด และรู้สึกอักอัดไม่ต่างจากเฟียสต้าเลย

ถ้าให้ผมเป็นคนขับ หรือนั่งเป็น ผู่โดยสารตอนหน้า ผมโอเค

แต่ถ้าให้นั่งด้านหลัง   ผมขอบายยยยย ที่วางขาน้อยไปไหน

แต่ยังดีที่ ด้านหลัง ยังให้ความรู้สึกกว้างกว่า มาสด้าสาม
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ pheet

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:37:26 »
ไม่เคยลองขับนะครับ เคยไปลองนั่งตัวจริงมา ตอนที่น้องสาวไปออกเฟลียสต้า

ผมว่ามันอึดอัดไปหน่อย ขนาดผมสูง169เองครับ

แต่ห้าประตูผมว่าสวยครับ

promt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:51:55 »
สเปซของคนขับมันน้อยไปนิด

อึดอัดครับ

ออฟไลน์ pony

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 09:55:09 »
เห็นด้วยกับหลายๆท่านครับ ส่วนตัวผมว่า การนั่งโดยสารทั้งตอนหน้าและตอนหลัง ถึงจะไม่แคบจนติดขาติดหัว แต่ความรู็สึกคือมันอัดอัดอย่างบอกไม่ถูก ถ้าให้นั่งโดยสารยาวๆ คงขอผ่านเช่นกัน แต่ส่วนที่ดีคือ วัสดุและลูกเล่นต่างๆภายในข้อนข้างดีเลย ^^

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:04:35 »
ขอติ TVC ฟอร์ดหน่อย เสียงคนพากย์ดูไม่น่าเชื่อถือเลย ขอแบบนี้ได้ไหม

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 10:57:36 »
ท้ายรถเค้าเผื่อที่ไว้ให้ถังแก๊สครับ

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:15:24 »
เบาะหลังผมชอบแบบนั้นพอดีแล้ว แค่หัวหมอนอย่างเดียวที่ไม่ชอบ ผมสูง 185 หนัก 93-95 การประกอบดีเลยล่ะ และวัสดุใช้ได้ ที่จริงถ่าย VDO ไว้แต่ไม่อยากลง ^^

ชอบ 4 ประตูนะ option มันเยอะดี แต่เสียดายของใน 5 ประตู ลังเลมาก
สถานที่คุ้นๆครับ  ;D

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:21:01 »
รุ่นนี้สงสัยเค้าเน้นให้ขับ ไม่เน้นให้นั่ง  :D

ตำแหน่งที่นั่งแล้วสบายที่สุดก็คนขับครับ ผมนั่งขับมีติดบ้างไม่เป็นปัญหาอะไร แต่อย่าให้นั่งตำแหน่งอื่นนะ ขอบายเลยทีเดียว เป็นมันทั้ง series เลย สำหรับโฟกัส  ;D

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 11:42:51 »
ฝรั่ง เขาบ่นบ้างไหม เล็กใหญ่เนียะ ทั้งที่เขาตัวใหญ่กว่า แล้วเพราะอะไรมันถึงขายดีในยุโรป  ;D

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 12:49:40 »
ผมสูง 173 หนัก 86
ยังไม่ได้ลองขับครับ แต่ลองนั่งที่นั่งคนขับ ไม่สบายช่วงขาเท่าไหร่ครับ มันบีบ ๆ ไปหน่อย
แต่ผมว่าถ้าผู้หญิงขับคงจะพอดี ๆ นะ

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 15:25:12 »
ไม่ได้อวยนะครับ ผมขับอยู่สูง180 ปกติขับ Mazda2 กับ City ปรับเบาะถอยสุด
พอมาขับคันนี้ตอนแรกดันไปสุดเพราะความเคยชินเหยียบไม่ถึง เลยปรับมา1จังหวะแต่ยังคงชินที่ว่าต้องนั่งถอยยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะนั่งสบาย
แต่ขับไปๆมาจะ2อาทิตย์ละ ตอนนี้กลายเป็นเบาะอยู่ล๊อคที่3จากหลังสุด นั่งพอดีเหยียบคันเร่งและเบรคเข้าล๊อคมาก
ข้างหลังแคบกว่ารถSegเดียวกันเล็กน้อย จากการเทียบกับ FB ของอา ผมมองว่าเป็นเพราะเบาะที่เรียบและสีเบจ เลยทำให้ดูกว้างกว่าเยอะ
ส่วนเรื่องกระตุกๆ พอขับผ่าน1000โลมา ก็น้อยลงมากอาจเป็นเพราะเริ่มคุ้นกับอาการ จังหวะเหยียบเริ่มรู้จังหวะขึ้น
ขับมา1100โล ตอนนี้หน้าจอโชว์อัตราน้ำมันเป็น 11.1ลิตร ต่อ 100กิโล  หนักเอาเรื่อง  ตอนขับM2 อยู่ที่ 8.9/100

สิ่งที่เสียใจอย่างเดียวคือ ทำไมไม่ออกตัวท๊อป  :-\

ออฟไลน์ shoojai

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 16:01:33 »
ไม่ได้อวยนะครับ ผมขับอยู่สูง180 ปกติขับ Mazda2 กับ City ปรับเบาะถอยสุด
พอมาขับคันนี้ตอนแรกดันไปสุดเพราะความเคยชินเหยียบไม่ถึง เลยปรับมา1จังหวะแต่ยังคงชินที่ว่าต้องนั่งถอยยิ่งเยอะยิ่งดีเพราะนั่งสบาย
แต่ขับไปๆมาจะ2อาทิตย์ละ ตอนนี้กลายเป็นเบาะอยู่ล๊อคที่3จากหลังสุด นั่งพอดีเหยียบคันเร่งและเบรคเข้าล๊อคมาก
ข้างหลังแคบกว่ารถSegเดียวกันเล็กน้อย จากการเทียบกับ FB ของอา ผมมองว่าเป็นเพราะเบาะที่เรียบและสีเบจ เลยทำให้ดูกว้างกว่าเยอะ
ส่วนเรื่องกระตุกๆ พอขับผ่าน1000โลมา ก็น้อยลงมากอาจเป็นเพราะเริ่มคุ้นกับอาการ จังหวะเหยียบเริ่มรู้จังหวะขึ้น
ขับมา1100โล ตอนนี้หน้าจอโชว์อัตราน้ำมันเป็น 11.1ลิตร ต่อ 100กิโล  หนักเอาเรื่อง  ตอนขับM2 อยู่ที่ 8.9/100

สิ่งที่เสียใจอย่างเดียวคือ ทำไมไม่ออกตัวท๊อป  :-\

อยากทราบว่ากระตุกอย่างไรครับ ผมไม่รู้ว่าจะเหมือนเฟียสต้าที่ขับอยู่ประจำหรือเปล่า
คือกำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ครับ อีกอย่างถ้าพ้น 1500 โล รบกวนช่วยเช็คอัตรากินน้ำมันวิ่งนอกเมือง
หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงจ้าาาา

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 16:50:58 »

โรบินสัน(เซ็นทรัล) เชียงรายครับ  ;D ;D ;D ไปเที่ยวมาหาข้าวซอยกินไม่ได้เลยไปหากินในห้าง เจอเจ้านี่เลยได้ลอง  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 19:11:07 »
ไปนั่งเล่นและงัดแงะในศูนย์ที่เชียงใหม่มา   ขึ้นแล้วไม่อยากลง  หนังนุ่มมาก  งานดีสุดยอด  ผมสูง 180  ทำไมไม่คิดว่ามันแคบ  เหมาะกำลังดีกระชับเหมือนรถแข่งดี  กำลังชั่งใจจะเทิร์นเฟียสต้าดีไหมหน้อออ  ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 09, 2012, 19:15:51 โดย archian »

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 20:32:49 »

อยากทราบว่ากระตุกอย่างไรครับ ผมไม่รู้ว่าจะเหมือนเฟียสต้าที่ขับอยู่ประจำหรือเปล่า
คือกำลังดูๆรุ่นนี้อยู่ครับ อีกอย่างถ้าพ้น 1500 โล รบกวนช่วยเช็คอัตรากินน้ำมันวิ่งนอกเมือง
หน่อยได้ไหมครับ จะเป็นพระคุณอย่างสูงจ้าาาา

กระตุกตอนขับความเรวต่ำ รถติด ต้องแตะคันเร่งสลับกะเบรกบ่อยๆ  เหมือนจังหวะมันเปลี่ยนเกียอะครับ อธิบายไม่ถูก กระตุกเหมือนวิญญาณพุ่งออกจากร่าง   :-[
หลังจากเทสออกไปหัวหินขากลับกทม.รถติด เพื่อนที่นั่งมาข้างหลังอ๊วกคารถเลย ดีที่คว้าถุงไว้ให้ทัน :'(
แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะละครับแต่ก็พอเห็นอาการบ้าง
ส่วนเรื่องวิ่งนอกเมืองเด่วอาทิตย์นี้วิ่งไปไหว้แม่แฟนที่เลย เดวจะตั้งทริปน้ำมันให้นะครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:22:50 »
เรื่อง ขับแล้วเกียร์กระตุก
ก็ลองปรับลักษณะการเหยียบคันเร่งใหม่ ดูนะครับ
เช่น เหยียบลึกไปไหม เหยียบตื้นไปไหม แล้วถอนคันเร่งทันที หน่ะ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ apiwattu67

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:24:48 »
ผมไปทดลองขับแล้วครับ ที่ศูนย์ฟอร์ดมหาสารคาม เป็นที่ช่วงล่างดีมากๆ คล้ายๆ C-Class Avantgrade เลยครับ นุ่ม หนึบกำลังดี เข้าโค้งแรงๆ ไม่มีอาการท้ายปัดเรยครับ มีแค่รู้สึกว่าหน้าดื้อโค้งนิดหน่อย ซับแรงสะเทือนดีมาก อัตราเร่งก็ดี มีแรงดึงนิดๆ แต่ยังไม่เท่าพวกเครื่องดีเซลสมัยใหม่ แต่แรงดึงมากกว่าพวก C-segment เครื่องเบนซินตัวอื่นทุกตัว แต่ภายในแคบไปหน่อยแต่โดยรวมถือว่าดีมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 21:27:39 »

โรบินสัน(เซ็นทรัล) เชียงรายครับ  ;D ;D ;D ไปเที่ยวมาหาข้าวซอยกินไม่ได้เลยไปหากินในห้าง เจอเจ้านี่เลยได้ลอง  ;D ;D ;D ;D
ผมก็ไปลองมาขับ คันสีเงินไททาเนี่ยม+

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 22:00:44 »

ผมก็ไปลองมาขับ คันสีเงินไททาเนี่ยม+

ไฟหน้างามมากเวลาปลดล็อค  ถ้าผมซื้อ 4 ประตูเอาสีเงินครับ เห็นครั้งแรกแล้วรักเลย

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 23:02:11 »
วันนี้ไปที่พารากอนมาครับ พอดี etc เล่นเลย

ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ สูง170นิดๆ หนัก90กว่าๆ

ด้านหน้า ฝั่งคนขับ พนักพิงเบาะกระชับดี เบาะรองนั่งสบายพอสมควร แต่สั้นไปนิดดดดนึง  ตำแหน่งต่ำสุดยังรู้สึกว่าสูงอยู่เลย คอนโซลใกล้มือดีนะ แต่ปุ่มเยอะแยะทีเดียว ใบพายที่พวงมาลัยก็ดูเอิ่ม..มาก
              ฝั่งคนนั่ง เบาะดีเหมือนกัน ตำแหน่งถือว่าสูงแต่ไม่มาก น่าจะสูงกว่า altis นิดนึง(แต่เบาะดีกว่ากันแยะ) แต่!!! เส้นขอบคอนโซลเบียดหัวเข่า เป็นปัญหาเลยแหละ (หรือไม่งั้นก็ควรจะเลื่อนเบาะถอยหลังมาซะ เหมือน altis ที่ขอบสีเงินชอบเบียดหัวเข่าแล้วกังกรอบแกรบ) ซึ่งถ้าเลื่อนเบาะถอยหลังมา คนนั่งเบาะหลังมีบ่นแล้วล่ะ >:(

ด้านหลัง นั่งฝั่งขวา(หลังคนขับ) ที่ตัวเองปรับไว้ พบว่า ความห่างหัวเข่ากับเบาะหน้าน้อยกว่า yaris อีก แต่ไม่แคบซะทีเดียว เท้าไม่มีปัญหา ส่วนพนักพิงตั้งไปหน่อย เบาะค่อนข้างแบน แต่ยังดีที่มันดันหลังอยู่บ้าง ที่วางแขน ความสูงพอดี แต่สั้นไป แบบเอามือวางแนวเดียวกับประตูไม่ได้อ่ะ ต้องเอามือมาวางบนหน้าตัก (เป็นทุกที่นั่ง) ความยาวเบาะ ยาวกว่า altis แต่สั้นกว่า FD เรื่อง headroom ไม่ได้วัดมา แต่หัวผมไม่ติดนะ

ที่วางแก้วตรงที่วางแขนตรงกลางเนี่ย...เอาไว้ใส่ตลับลูกอมเถอะนะ ตื้นเหลือเกิน

และ...พื้นที่เก็บของด้านท้ายลึกมาก อยากบอกฟอร์ดว่า ช่วยร่นเบาะหลังมาอีกหน่อยเถอะ 5555
เพิ่ม.. พลาสติกสีดำที่ทำขอบประตูเสา B นั้น เป็นรอยขนแมวไม่น่าดูเลย ขนาดรถโชว์นะเนี่ย
นั่งมาเเล้วเหมือนกันครับ ผมรู้สึกว่าจะออกเเบบมาให้เเคบทำไมนะ ให้มันดูสปอร์ตเหรอ ส่ว่นตัวบายเลยครับ เพราะสำหรับผมความสบายต้องมาก่อน รถราคาไม่ใช่น้อย นั่ง Altis ดีกว่าเยอะครับ รู้สึกเหมือนกันครับว่าตรงเเผงคอนโซล Altis สีเงินมันไปโดนขาเเล้วกรอบเเกรบดูคุณภาพเเย่ไปหน่อย เเต่นั่งเเล้วยังสบายกว่า Focus ครับ

ออฟไลน์ armyfst

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2012, 23:03:24 »

กระตุกตอนขับความเรวต่ำ รถติด ต้องแตะคันเร่งสลับกะเบรกบ่อยๆ  เหมือนจังหวะมันเปลี่ยนเกียอะครับ อธิบายไม่ถูก กระตุกเหมือนวิญญาณพุ่งออกจากร่าง   :-[
หลังจากเทสออกไปหัวหินขากลับกทม.รถติด เพื่อนที่นั่งมาข้างหลังอ๊วกคารถเลย ดีที่คว้าถุงไว้ให้ทัน :'(
แต่ตอนนี้ดีขึ้นเยอะละครับแต่ก็พอเห็นอาการบ้าง
ส่วนเรื่องวิ่งนอกเมืองเด่วอาทิตย์นี้วิ่งไปไหว้แม่แฟนที่เลย เดวจะตั้งทริปน้ำมันให้นะครับ

ของผมไม่เห็นกระตุกเลย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 00:32:40 »
ฝรั่ง เขาบ่นบ้างไหม เล็กใหญ่เนียะ ทั้งที่เขาตัวใหญ่กว่า แล้วเพราะอะไรมันถึงขายดีในยุโรป  ;D
จริงด้วย ก็น่าคิดนะครับ *-*

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 01:08:34 »
เรื่อง ขับแล้วเกียร์กระตุก
ก็ลองปรับลักษณะการเหยียบคันเร่งใหม่ ดูนะครับ
เช่น เหยียบลึกไปไหม เหยียบตื้นไปไหม แล้วถอนคันเร่งทันที หน่ะ
ครับ ผมเคยแต่ขับรถเคื่องเล็ก พอมาโดนเคื่อง2000 อาจจะไม่ชิน แต่ตอนนี้เริ่มชินละ ไม่รู้เป็นเพราะเริ่มชิน หรือ เครื่องเริ่มเข้าที่ไม่รู้ครับ
อยากได้โปรเจคเตอร์ กับ มูนรูฟมาก รู้งี้ซื้อตัวท๊อปดีกว่า