ผู้เขียน หัวข้อ: BT-50 PRO 4*4 รถ 3 เดือน จอดไว้ไม่ได้ขับ 3 วัน สตาร์ทไม่ติด  (อ่าน 10089 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
BT-50 PRO 4*4 รถ 3 เดือน จอดไว้ไม่ได้ขับ 3 วัน สตาร์ทไม่ติด

เอารถไปศูนย์ศรีนคริทน์ ซีคอน ศูนย์บอกว่าไม่รับ ให้ไปศูนย์ใหญ่
เนื่องจากเพิ่งเปลี่ยนแบตไปให้ 1 คัน แล้วก็เป็นอีก
เค้าบอกว่าโดนศูนย์ใหญ่โทรมาด่า ว่าเปลี่ยนแบตทำไม
แล้วไม่ต้องมาส่งที่ศูนย์ผม เพราะยังไงผมก็ต้องเอาเข้าไปศูนย์ใหญ่

งง สุดๆเลยครับ ฮ่า ฮ่า

ก็เลยไปศูนย์ใหญ่ที่ศรีนครินทร์อีกที่ ต้องทิ้งรถให้เช็ค 3 วันว่าเกิดจากอะไร

รอดูครับ  :)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
เกียร์ Auto ป่าวครับ ถ้าใช่อย่าจอด N ทิ้งไว้ Ranger , Fiesta ก็เป็น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Auto ครับ จอด P ตลอดครับ

ออฟไลน์ Newhang

BT-50 PRO 4*4 รถ 3 เดือน จอดไว้ไม่ได้ขับ 3 วัน สตาร์ทไม่ติด

เอารถไปศูนย์ศรีนคริทน์ ซีคอน ศูนย์บอกว่าไม่รับ ให้ไปศูนย์ใหญ่
เนื่องจากเพิ่งเปลี่ยนแบตไปให้ 1 คัน แล้วก็เป็นอีก
เค้าบอกว่าโดนศูนย์ใหญ่โทรมาด่า ว่าเปลี่ยนแบตทำไม
แล้วไม่ต้องมาส่งที่ศูนย์ผม เพราะยังไงผมก็ต้องเอาเข้าไปศูนย์ใหญ่

ก็เลยไปศูนย์ใหญ่ที่ศรีนครินทร์อีกที่ ต้องทิ้งรถให้เช็ค 3 วันว่าเกิดจากอะไร

รอดูครับ  :)

ผมซื้อ ford จากศูนย์นี้ ขอบอกเลยว่าโคตรเลว
เปลี่ยนศูนย์ก่อนเถอะครับก่อนอื่น แล้วเรื่องอื่นค่อยว่ากัน เพราะศูนย์นี้ไม่ใช่แค่ผมที่เจอคนอื่นเจอเยอะแยะ เพียงแต่ผมมารู้หลังซื้อเท่านั้น มีปัญหาตั้งแต่วันรับรถเลย โกงได้มันโกงไอ้ศูนย์นี้ สัญญาไม่เป็นสัญญา คำพูดไม่เป็นคำพูด ตุ๊ดมาก

ออฟไลน์ Mario_Yadel

• Full Member
ถ้าจอดรถไว้ 7-10 วันแล้วสตาร์ทไม่ติด ต้องจั้มแบตถึงจะติด
แบบนี้ปกติมั้ยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

รอดูครับ  :)

ผมซื้อ ford จากศูนย์นี้ ขอบอกเลยว่าโคตรเลว
เปลี่ยนศูนย์ก่อนเถอะครับก่อนอื่น แล้วเรื่องอื่นค่อยว่ากัน เพราะศูนย์นี้ไม่ใช่แค่ผมที่เจอคนอื่นเจอเยอะแยะ เพียงแต่ผมมารู้หลังซื้อเท่านั้น มีปัญหาตั้งแต่วันรับรถเลย โกงได้มันโกงไอ้ศูนย์นี้ สัญญาไม่เป็นสัญญา คำพูดไม่เป็นคำพูด ตุ๊ดมาก

เจอศูนย์แย่ๆ แล้วมันเซ็งครับ เฮ้อ !
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2012, 01:33:04 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ pulsar

• Jr. Member
  • **
รถเพื่อน มาสด้า3 รถ3เดือนแบตก็เสียเหมือนกัน ศูนย์ก็เคลมให้แต่โดยไม่โยกโย้ ลองเปลี่ยนศูนย์ดูครับ

ออฟไลน์ hutzero

รถวิ่งน้อยด้วยรึเปล่าครับ    ของผมวิ่งวันละร้อยกว่าโลทุกวัน  พอจอดทิ้งช่วงน้ำท่วม 4 เดือน  มา start ก็ยังติดเลย

ออฟไลน์ comet1123

ผมก็เริ่มมีอาการเหมือนกันคับ เพิ่งได้เจ้าbtมาได้ไม่อาทิตย์ก่าๆก็มีอาการstartบางครั้ง
ก็มีแชะไม่ติด บิดกุญแจกลับแล้วstartใหม่ก็ติด คิดว่าอีกไม่นานคงได้เคลมแบตแหงมๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อย่าใช้ที่นี่เป็นเครื่องมือในการระบายอารมณ์ครับ เรามีกฎข้อนี้อยู่ โปรดปฏิบัติตามด้วย

กรุณา ส่งเรื่องราวร้องเรียนมาที่ผมเลย ว่าเขาทำอะไรคุณไว้บ้าง

ผมจะได้ส่งต่อให้สำนักงานใหญ่จัดการ

Re: BT-50 PRO 4*4 รถ 3 เดือน จอดไว้ไม่ได้ขับ 3 วัน สตาร์ทไม่ติด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 02:35:33 »
ผมไม่ได้ระบายอารมณ์นะครับ
ตอนนี้เรื่ิองผมยังไม่มีอะไรครับ แค่เล่าเรื่องที่เจอมากับศูนย์
แต่ถ้าเรื่องสตาร์ทไม่ติด รอศูนย์ใหญ่จัดการก่อนครับ หวังว่าคงไม่ต้องส่งเรื่องต่อ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ HornbilL

Re: BT-50 PRO 4*4 รถ 3 เดือน จอดไว้ไม่ได้ขับ 3 วัน สตาร์ทไม่ติด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 07:36:14 »
รถวิ่งน้อยด้วยรึเปล่าครับ    ของผมวิ่งวันละร้อยกว่าโลทุกวัน  พอจอดทิ้งช่วงน้ำท่วม 4 เดือน  มา start ก็ยังติดเลย

รถอะไรครับเนี่ยจอด 4 เดือนแล้วยังสตาร์ทติด ของผมเปลี่ยนแบตใหม่ให้สุดๆก็ 2 อาทิตย์ เกินนี้ไม่ติดแล้ว ต้องจัมพ์แบต

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2012, 09:10:50 »
ของผมใช้ 4*2 Hi AT มา 3 เดือนกว่าๆ ไม่มีอาการนะครับ

มีแค่ยางหลังมีรอยแตกตรงแก้มยาง

อาการนี้เหมือนจะเคยได้ยินมาว่า จุดต่อสายกราวด์ไม่ดี

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2012, 01:56:05 »
ตรวจแล้วไม่พบระบบอะไรผิดปกติ ช่างเลยบอกว่าแบตเสื่อม
น่าจะเป็นตอนส่งมอบรถที่ศูนย์เอาไปติดไลเนอท์ ทำความสะอาด เปิดประตูทิ้งไว้นาน จึงทำให้แบตเสื่อม
เปลี่ยนแบตลูกใหม่มาให้เรียบร้อยครับ

รอดูว่าจะเป็นอีกมั้ย

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2012, 13:29:23 »
แบตเสื่อมเร็วชิบ..... :'(