ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้เลือก 2 คันนี้เอาคันไหนดี ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 6351 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
พอดีพี่ชายจะซื้อรถ

ในงบประมาณ 1.5 ล้าน ถ้าเลือกระหว่าง

1. Camry HB ตัวท็อป มือ1    กับ

2 Lexus Is 250 มือ2

ถ้าใช้งานแบบ ใช้งานในเมืองปกติทั่วไป และ ขึ้นทางด่วนบูรภาวิถีตลอด เพื่อไปทำงานในวันปกติ วิ่งไปหัวหินเดือนละประมาณ2ครั้งตอนวันหยุด

ถ้าเป็นคนขับรถเร็วถึงเร็วมากถ้าถนนโล่งเกิน200ประจำ มุดบ้างเมื่อเซ็งๆ แต่ส่วนใหญ่ขับรถแบบสุภาพ

ปกติส่วนใหญ่ใช้งานคนเดียวหรือบางโอกาสมีคนนั่งบ้างแต่ไม่บ่อย

สมควรเลือกคันไหนดีครับ

ออฟไลน์ choomodify

จากโจทย์ หา 250 สภาพดีๆ ไมล์น้อยๆ มา มุด น่าจะ โอเคกว่า HB ครับ จัดปาย

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
IS ครับ  ::)

ออฟไลน์ beebird

นั่งคนเดียวส่วนมาก ขับเร็ว IS สิครับ รถเล็กกว่าคล่องตัวกว่าเยอะ ไปตจว.ก็สนุกสนาน

ออฟไลน์ M Performance

ผมอยากให้เล่นป้ายแดงแฮะ ..
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Nookkiez

ถ้าIS สภาพใหม่มากๆวิ่งน้อยมากๆ ไม่เคยชนก็น่าสนใจกว่าครับ แต่ถ้าเกิน5หมื่นโลไปแล้วผมเลือกป้ายแดงดีกว่า ;)
Test ..

ออฟไลน์ Buffy

ขึ้นอยู่กับสภาพ IS ครับ หากยังดู Ok อยู่ ผมก็เอา IS ครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

1. Camry HB ตัวท็อป มือ1   สบายใจ สด และแรงด้วย

แต่ถ้าอัดซะ200 ขนาดนั้น IS ก็น่าสนนะครับ แต่มือ2ก็ตาดีได้ตาร้ายเสียนะ :D

ออฟไลน์ IncarRus

Camry Hybrid ตัวท๊อป ,,, งบ 1.5 ล้าน จะพอหรือคับ
....แล้วถ้า,,, ขับความเร็ว 200+ เป็นประจำ, ผมว่าคงต้องเอาไปทำเพิ่มอีกพอสมควร

ส่วน IS 250 ,,, เคยแต่จับ ในงาน Motor Expo คับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
มีทั้งข้อดีและข้อเสียกันทั้งคู่เลย ถ้ารู้ประวัติ ดูรถเป็น รู้จักอู่ รู้แหล่งหาอะไหล่ก็น่าสนใจ IS มากครับ สามารถหาสภาพดีๆราคาไม่แรงได้สบาย เพราะคนส่วนใหญ่ที่กลัวมือสองเพราะเกิดจากความไม่รู้ไม่มั่นใจหรืออีกนัยก็คือเป็นต้นทุนความไม่รู้ แต่ถ้าเรารู้เราจะประหยัดเงินได้เยอะ แต่ถ้าไม่ก็ HB ป้ายแดงไปเถอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ sirisak_ac118

เข็ดหลาบกับรถมือสอง เลือกมือ1 ถึงจะไม่เท่เท่าต่อก็สบายใจครับ  ;D

ออฟไลน์ mongolias

มือ 1 ครับ
ว่าแต่ขับถึง 200 เลยเหรอครับ
คงต้องเอาคัมรี่ไปแต่งช่วงล่างซะหน่อยล่ะมั๊ง

ออฟไลน์ redsun

เลือก Lexus Is 250 ครับ

ปล.TOP SPEED สูงทีเดียวครับ
     ย่าน 200+ ยังเหลืออีกมากครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
 Lexus Is 250 ครับ

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ถ้าหา IS วิ่งไม่เกิน35000ไมล์แท้สภาพเดิมๆได้ผมว่าน่าเล่นครับ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
ถ้าพี่คุณมีรถอยู่แล้วอีกคัน ผมเชียร์ IS250

สีขาว =สาวกรี๊ด
สีเงิน =ทั่วๆไป
สีดำ = ดุดัน
แต่ถ้าเป็นคันแรก ไปคัมรี่ก่อน เพื่อความสบายใจ  ;D
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Alcatraz

ขอบคุณทุกความเห็นมากครับ

ออฟไลน์ Zx-III

เชียร์ IS250 แต่เตรียมเงิน ค่าซ่อมเพื่อด้วยนะครับ ถ้าจับมาได้ไมล์น้อยน่าสนครับ  แต่ยังไง is250น่าจะกินกว่า camry hybrid อยู่เเล้วนะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
จากโจทย์หวยออก คันเดียวอยู่แล้วครับ IS250
เพราะ แคมรี่วิ่งไม่ถึง 200 แน่นอน 

กระบะผมก็วิ่งไม่ถึง 200 แต่แซง แคมรี่ไฮบริดที่ 190 สบายๆ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ jAk`CS

บ้านผมรับจำนอง และขายรถมือสอง แต่ไม่ขับรถมือสองครับ ชัดมั้ย  ;D
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

JOM

• บุคคลทั่วไป
จากโจทย์หวยออก คันเดียวอยู่แล้วครับ IS250
เพราะ แคมรี่วิ่งไม่ถึง 200 แน่นอน 

กระบะผมก็วิ่งไม่ถึง 200 แต่แซง แคมรี่ไฮบริดที่ 190 สบายๆ
แคมรี่ของคุณแม่ผมตัวกเก่า เป็นตัว 2.4 V ก็วิ่งเกิน 200 นะครับพี่

แต่ไม่แน่ใจว่าไมล์อ่อนหรือป่าว  :-\