ผู้เขียน หัวข้อ: มีเบอร์สำหรับแจ้งเหตุบนทางด่วนบ้างไหมครับ? ขอหน่อยครับ  (อ่าน 35745 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ผมใช้เส้นทางบนทางด่วนค่อนข้างบ่อยอย่างน้อยก็อาทิตย์ละหนเอาไว้ใช้กลับบ้านวันหยุด หลายทีก็เจอสิ่งกีดขวางแปลกๆบนถนนอย่างกระดาษแข็งบานโตๆกับเศษยางแผ่นเบิ้มๆ อันนั้นไม่เท่าไหร่แต่ที่เห็นแล้วน่าสลดใจมากที่สุดคือศพหมาแมวบนทางด่วนนี่แหละครับ  :'(

เจอศพหมาแมวตายบนทางด่วนทีไรรู้สึกเศร้าทุกที เพราะสัตว์พวกนี้ตายได้เละเทะมากๆบางตัวเละเป็นศพไปแล้วก็ยังไม่วายโดนรถทับอีกซ้ำแล้วซ้ำเล่า บางทีก็เจอศพหมาตัวเบ้อเร่ออยู่เลนขวาสุดน่าสงสารมากๆ  คิดว่า 90% ของสัตว์ที่หลงเข้ามาบนทางหลวง 90% โดนรถชนตายแน่นอนเพราะเคยเห็นมาแล้วกับบริเวณหน้าด่านไปวิภวดีขาออกหมาโดนรถชนตายต่อหน้าทั้งๆที่ไม่ควรจะโดนชนเลย  :'(

อยากถามว่าทางด่วนแต่ล่ะส่วนรวมถึงทาง ยกระดับอย่างบูรพาวิ๔ี ทางยกระดับไปวิภาวดีพวกนี้มีเบอร์ด่วนรับแจ้งเหตุบ้างไหมครับ? รบกวนขอหน่อยครับอยากได้ เผื่อว่าบางทีเจอหมาแมวที่มันหลงขึ้นไปบนทางด่วนแล้วมันเดินงงๆกลางทางด่ว......หรือถ้าไม่ทันมันตายไปแล้วจะได้รีบๆบอกให้เจ้าหน้าที่มาเอาศพพวกมันลงไปรถคันอื่นจะไ้ด้ได้ไม่มาทับศพเกิดอุบัติเหตุซ็ำซ็อนน่ะครับ   นจะได้ชลอรถเปิดไฟฉุกเฉินช่วยๆป้องมันจนกว่าเจ้าหน้าที่จะมาพามันลงไปได้บ้าง เคยอ่านเจอคนเล่ามาว่าคนใจร้ายปล่อยโกลเด้นตัวเบ้อเร่อลงจากกระบะทิ้งกลางทางด่วนคงกะจะให้รถชนตายเลย ยังดีที่มีคนใจดีเก็บไปเลี้ยงต่อ  :'(

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nongya

• Newbie
  • *
เหตุฉุกเฉิน นึกเบอร์อะไรไม่ออก

โทรไป 1669 ก่อนเลยครับ

ทุกๆ เหตุฉุกเฉิน แล้วเจ้าหน้าที่เค้าจะประสานงานให้

ออฟไลน์ poeping

• Jr. Member
  • **
ผมก็เคยเจอบ่อยๆ เห็นหมาวิ่งอยู่บนโทรลเวย์หรือทางด่วน ผมโทรบอก จส.100 ให้ช่วยประสานงานน่ะครับ

ออฟไลน์ Itid

• Newbie
  • *
แจ้งเหตุไปยังศูนย์ควบคุมทางด่วน หมายเลขโทรศัพท์ 02-664-6400 และ 1543 ได้ตลอดเวลาเลยครับ

พอดีเป็นพนักงานบริษัททางด่วนฮะ แหะๆๆๆ
แต่ผมทำ IT นะคับ ไม่ได้ทำเรื่องกู้ภัยไรงี้

โทรไปตามเบอร์ข้างบน แล้วเจ้าหน้าที่เค้าจะติดต่อกู้ภัยให้เองครับมี stand by ตลอด 24ชม.
เบอร์นี้ใช้ได้ทุกกรณีนะครับ น้ำมันหมดก้อเช่นกัน เค้าจะมีรถเอาน้ำมันไปเติมให้ ราคา 100บาท
พอให้วิ่งต่อไปเติมที่ปั้มได้ครับผม  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2009, 12:32:23 โดย Itid »

ออฟไลน์ octopussy

• Newbie
  • *
ผมสงสารพวกนั่งรถตู้โดยสารแล้วรถตู้ดันเสียบนทางด่วนมากกว่านะครับ ... :'(

อันตรายด้วยแถมร้อนก็ร้อน  เมื่อยก็เมื่อยกว่ารถคันใหม่จะมารับ

ผู้รับผิดชอบมันไม่เคยสนใจตรวจสภาพรถตู้เลย ...  >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
น่าสงสารครับ และน่าสงสัยปล่อยให้มันขึ้นไปกันได้ไง