โพลล์

ถ้าจองสิ้นปีนี้ แล้วรอรับรถกลางปีหรือปลายปีหน้า คุณคิดอย่างไร

เอาแน่ sonic 1.4 turbo
11 (19%)
จองชัวร์ fiesta ecoboost
32 (55.2%)
รอไม่ไหว นานเกิ๊น
15 (25.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 57

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเชฟลง1.4 turboในsonicและford ส่ง 1.0ecoboostลงfiesta แล้วได้ส่วนลดหนึ่งแสน  (อ่าน 7317 ครั้ง)

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
คิดเล่นๆตามประสาคนอยากให้โซนิค มีเครื่องเทอร์โบ และถ้ามันเปิดให้จองปีนี้ ได้ส่วนลดหนึ่งแสน ผมคงจองเลยไม่ลังเล
เพราะตัวรถดูดีมาก วัสดุ การออกแบบ การใช้งานดูนั่งสบาย ลงตัวจริงๆครับ ส่วนช่วงล่าง หลายท่านก็บอกว่าดีมาก ติดที่เครื่องเก่าเท่านั้นเอง

สรุป เซฟครับ เปิดรับจองก่อนได้มั้ยครับ ผมอยากได้หนึ่งแสน รอรถปลายปีหน้า ผมก็รอได้ครับ  ;D ;D

สิบนาทีกว่าๆ มีว่าที่ลูกค้ามาลงชื่อจองเฟียสต้า ecoboost ตั้งสามคันแล้วครับ
ว่าแต่ มีเหตุผลอะไร เชิญแชร์กันได้นะครับ

สำหรับผม ผมเลือกเชฟ เพราะบรรยากาศห้องโดยการ และที่สำคัญคือ มาทำมาให้คนตัวสูง 191cm แบบผม นั่งได้สบายจริงๆครับ
ยืนยันว่า สบายกว่าครูสด้วยซ้ำ ทั้งที่นั่งและการเข้าออกห้องโดยสารครับ ;) ;)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เป็นผมคงเอาตัว ซีดาน ของเชฟอะครับ 1.4 เทอร์โบชาร์จ 138 แรงม้า + เกียร์อัตโนมัต 6 สปีด โหลดซัก 2 นิ้วพอ

เป็นผมคงเอาตัว ซีดาน ของเชฟอะครับ 1.4 เทอร์โบชาร์จ 138 แรงม้า + เกียร์อัตโนมัต 6 สปีด โหลดซัก 2 นิ้วพอ

คิดเหมือนกันครับ ของผมขอขับเดิมๆครับ แหะๆ

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
รอไหวเหรอ มันคงจะมีมาในช่วงไมเนอร์เชนจ์ มากกว่า1ปี แน่นอน :-*

ออฟไลน์ Action

งานนี้ได้รอกันให้แห้งเลย ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ผมคงสน ฟอร์ด 1.0 มากกว่า เพราะเอามาใช้ในเมือง

จริงๆอยากให้มี  600 - 800 CC เบนซิน พ่วงเทอร์โบ มากกว่าอีก  ใช้ในเมือง เอาเรี่ยวแรงเยอะแยะไปไหน 

จะออกต่างจังหวัด ผมเอา เครื่องดีเซลออกอยู่แล้ว 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ได้จริงผมคงเลือก sonic 1.4 turbo

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
ยังไงผมก็ไม่เอา Chev  8)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป

ขอเหตุผลด้วย ไม่เอาchevเพราะอะไร

ตอบแบบนี้ไร้สาระ และเปลืองเนื้อที่มาก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ใครที่ยังไม่จองและยังไม่รู้ว่าจะเอาอะไรดีแนะนำว่ารอช่วงปลายปี คาดว่าหลายๆค่ายคงต้องส่งทีเด็ดมาฟาดฟันกันดุเดือดแน่ๆเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ IncarRus

Fiesta 1.0 Ecoboost ,,, ไม่เท่าไหร่นะ ผมว่า
....ที่น่าลุ้นคือ,,, Focus 1.0 Ecoboost มากกว่า

ออฟไลน์ spiritofsoul

• Jr. Member
  • **
Focus ก็น่าสนแหะ  :-*

ออฟไลน์ beerrl

ถ้ามีจริง ford ecoboost  น่าสนใจกว่าครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

Fiesta 1.0 Ecoboost ,,, ไม่เท่าไหร่นะ ผมว่า
....ที่น่าลุ้นคือ,,, Focus 1.0 Ecoboost มากกว่า

ขออัญเชิญมาด่วนๆเลยครับ ผมจะเอาหนึ่งแสน คิคิคิ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ขณะนี้ปลื้มโซนิคได้แค่เพียง ไฟหน้า

เอาฟิเอสต้าดีก่าครับ

ออฟไลน์ Headman

ขยายความด้วยครับ เหอๆๆๆ ตอบแบบนี้ เป็นเซลล์บริษัทอื่นมาโจมตีคู่แข่งหรือเปล่าครับ
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ kengheng

• Jr. Member
  • **
ford ครับ คงประหยัดน้ำมันน่าดู สวยอีก

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

ขยายความด้วยครับ เหอๆๆๆ ตอบแบบนี้ เป็นเซลล์บริษัทอื่นมาโจมตีคู่แข่งหรือเปล่าครับ

รอเค้ามาขยายความด้วยคน >:(

ออฟไลน์ Headman

ถ้า รถหน้าตาแบบ sonic แล้วใส่ 1.0 Eco Boots คงจะ ฮ้าาาาาาาาา ฟิน ;D
เรารักจ่าโท :))))