ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามพี่ๆ เรื่องรถเก๋งดีเซลราคาไม่เกิน1.3ล้านคับ  (อ่าน 6955 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
มีรถเก๋งที่แรงและประหยัดมากกว่าครูซอีกมั้ยคับที่มีขายอยู่ตอนนี้

จะซื้อประมานต้นปีหน้า มีคันไหนที่ควรรอมั้ยคับ ?

ราคาไม่เกิน1.3ล้าน รถมือ1นะคับ

ขอบคุณมากคับผม

ออฟไลน์ Alcatraz

ไม่มีครับเป็นตัวเลือกเดียว

ถ้าไม่อยากได้เซฟ แนะนำหา c seg 2.0 ราคาไม่เกิน 1.1 เอา2แสนไปเป็นค่าน้ำมันได้ 3 ปีสบายๆ

หรือเอาไปติดแก๊สก็ได้

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ถ้าต้นปีหน้าอาจได้เจอโฟกัสดีเซลครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

นอกจากครูซ ดีเซล ก็ โฟกัส TDCi แหละครับ แต่ต้องรอโดยไม่มีกำหนดที่แน่ชัด คร่าวๆก็ปีหน้า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้ก็มีแค่ Cruze นี่ครับ

แต่เท่าที่ได้ยินมา เห็นว่าเสียงดังไม่เบาหรือครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ noomanimemaster

• Newbie
  • *
ถ้ามือสองก็มีพวก MB w203 C220CDI w211 E220CDI  BMW E60 520d อะครับ

ออฟไลน์ Rai

• Newbie
  • *
Captive 2.0 Lsx 1.4ล้าน แอบคล้ายเก๋ง

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
รอ Focus TDCi ดูครับ

น่าจะขับสนุกไม่แพ้Cruze
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **
ณ เวลานี้ บ้านเราในราคาล้านต้นๆนี่มีแต่ครูซเจ้าเดียว

ส่วนโฟกัสดีเซลคงจะไม่ได้เห็นในบ้านเราภายใน2ปีนี้แน่นอน เพราะฟอร์ดเน้นส่งนอกมากกว่าทั้งๆที่เปิดโรงงานในไทยแล้ว โฟกัสเต็มโรงงานแต่ส่งออกนอกหมด

ออฟไลน์ mick

ต้องเจาะจงดีเซลหรอครับ เสียงดัง ราคาสูงไปด้วยนะครับ
ผมว่าไม่ได้แรงและประหยัดเท่าไหร่เลย

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ซื้อ teana ได้เลยนะ แรง option ก็ครบ

ออฟไลน์ Action

จับ camry(ท้ายหงษ์) แปลงใส่เครื่อง vigo เพลาขับหลัง หอยตัวโต ๆ แรงม้าบ้า ๆ ไม่แพ้ฟอร์จูนบ้าพลัง ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Tan Int

ในปีนี้ มีแต่ Cruze และ Focus TDCI ตัวปัจจุบันครับ(รอวันหมดสต็อกอยู่)
แต่ถ้าเป็น Focus TDCi MK.3 ไม่ทราบแน่ชัดครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
Cruze 2.0 ตัวที่พี่จิมมี่รีวิวสดๆร้อนเลยครับ+++ ;D