ผู้เขียน หัวข้อ: + อุปกรณ์แต่งตามร้านประดับยนต์ อะไรที่เห็นแล้ว รับไม่ได้เลย +  (อ่าน 8975 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
ทุกวันนี้ร้านประดับยนต์เยอะนะครับ (ความจริงก็เยอะมานานแล้วเน๊อะ)

อุปกรณ์ตกแต่งเพิ่มเติมอะไรที่เห็นแล้วคิดว่า รับไม่ได้เลย เสี่ยวมาก แบบว่าอยากรู้จัง นึกไงซื้อมาใส่นะ อิอิ

ความจริงมันก็เป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ถ้ามีความเห็นไหนบอกของมาสิ่งนึง แล้วสิ่งนั้นเราก็ซื้อมาติดนี่หว่า ก็จุ๊ๆ ไว้แล้วกันนะครับ

ก็ถือว่าเป็นความชอบส่วนบุคคล

--------------------------------------------------------------------------

สำหรับผมเห็นจะเป็นพวก โครเมี่ยมที่ครอบไฟ ทั้งไฟหน้า ไฟท้าย ละมั้งครับ
ตอนแรกก็คิดว่าพวก LED ใต้ท้องรถนะ แต่ยอมรับว่า จริงๆแล้วมันก็เหมาะกับบางรุ่นดีเหมือนกัน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ NooGuy

• Newbie
  • *
ผมว่าไฟที่ล้อครับ รถเวลาวิ่งแล้วล้อเป็นแสง
ละก็เสียงเครื่องบินตอนรถถอยหรือเดินหน้าด้วยครับ สุดสุด เลย
 แหมทำไปได้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
โครเมี่ยมที่กรอบไฟทั้งหลายเหมือนกันครับ เห็นแล้วลิเกมาก

อีกอย่างนึงก็พวกฝากระโปรงดำแบบปลอมๆ ดูแ้ล้วรุ้เลยว่าไม่ใช่เคฟล่าร์ เห็นแล้วตลกดี

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Tonaka

ขอโครเมียมที่เกินความจำเป็น !!!
阿蘇山

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
ไฟติดล้อ
ไฟใต้ท้องรถ
ไฟหากบหาเขียด
ราวตากผ้าหลังรถ

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
โลโก้ ที่มัน ไม่ใช่อ่ะแบบว่า โซลูน่า ติดตรา LEXUS อ่ะไรงี้อ่ะ แล้วแต่งแบบไฟเบอร์อังการ แต่งให้เหมือนยังพอว่า ตรงกันข้ามอย่างไม่น่าให้อภัย -*-  :P :P :P

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

- ราวตากผ้าบางแบบกับรถบางรุ่นมันก็ดูสวยดีนะ (เช่น Civic แต่ง TypeR) แต่กับรถบางรุ่นมันดูไม่เข้ากันเล้ยยยย
   - ไฟ LED กระพริบๆทุกตำแหน่งที่ไม่น่าจะไปติด เช่น ที่ติดตรงที่ฉีดน้ำล้างกระจกหน้า ไฟหน้า หลังคา ฯลฯ
   - เสียงเครื่องบินไอพ่นที่พวกรถตู้ชอบติด
   - รถที่ติดโลโก้ที่มันไม่เกี่ยวกับรถเล้ยยยย เช่น วีออสและคอมมูเตอร์ติดป้ายเลกซัส, แคมรี่แอ๊บจะเนียนเป็น 3.5Q แต่ดันไปติดคู่กับ 2.4V ซะงั้น - -"
   - สติ๊กเกอร์ "รถคันนี้สี..." และสติ๊กเกอร์อีกหลายแบบที่แปลกๆ

ออฟไลน์ YenChar

โซลูน่าคันนึง
แต่งซิ่ง โหลดต่ำใส่สปอยเลอร์สูงๆ(น่าจะของอีโว3)
ล้อ16-17นิ้ว ทำสีรถสีน้ำเงินแปร๋นๆ
ติดตราLexus  ท่อดัง(มากๆๆๆๆ)
ไปทำนู้นนี่มา สารพัด ลงเครื่องใหม่ เกจเพียบ
ค่าทำ เกือบซื้อแคมรี่ได้เลยมั๊ง

มันคือรถเพื่อนผมเอง  -*-
อัดบนทางด่วน ได้200สบายๆ  แต่หัวใจผมจะวาย
ผมขึ้นรถมันครั้งเดียว สาบานว่าจะไม่ขึ้นอีกเลย

ไม่ชอบอย่างแรง!!!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมมองกลางๆนะครับ ว่ามันต้อง "ถูกที่ ถูกทาง" ถึงจะสวยน่ะ คือของแต่งทุกแบบสร้างมาอาจจะไม่ได้เหมาะกับรถทุกคันน่ะครับ

อย่างโครเมียม ถ้าใส่กับรถบางแนวพวกลักชัวรี่ ก็สวยนะ แต่ถ้าใส่กับรถสปอร์ตก็ลาว อะไรทำนองนี้อ่ะครับ
ดัังนั้นผมมองเป็นกลางๆ น่ะครับ

แต่ที่ไม่ชอบที่สุดคือ พวกที่แต่งรถแล้วสร้างความเดือดร้อนให้ชาวบ้านครับ (ท่อดังแป๊บสดยิงตก ซัดกันดึกๆ...)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมรับได้หมดทุกอย่างล่ะครับ ถ้ามันพอดีๆ ไม่มากเกินไป พวกคิ้วโครเมียมต่างๆ บางคันไปใส่แล้วผมก็ว่ามันดูดีนะ ไฟต่างๆสารพัดสีก็พอไหวถ้าใส่แบบนิดๆหน่อยๆ +ตำแหน่งมันพอดี

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
เห็นวอลโว่ เอสสี่ศูนย์ คันสีขาวแต่งสวยตามสูตรทั่วไป  แต่ที่ จี๊ดเห็นแล้ว กรี๊ด  คือ ป้ายทะเบียน เป็นไฟ LED ขึ้นเป็นตัวหนังสือวิ่งไปมาว่า volvo s40   อยากได้มาก แต่ราคา เว่อร์มาก(หาๆดูมาเหมือนกัน)

ออฟไลน์ copycat

• Newbie
  • *
masda 3 ใส่ปีก RX8
ไอ๋หย๊า....มันรถเรานี่หว่า.....

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
จริงด้วยครับ....โครเมี่ยม   พลาสติกชุบสีโครเมี่ยม   ผมเคยยืนมองหลายครั้งแล้ว  มันไม่เข้ากันเลยกับรถกระบะ 4 ประตู 4 x 4  สีเทาดำที่ผมใช้อยู่  ใจจริงอยากได้ที่เป็นสีเดียวกับตัวรถ เป็นสีด้านไม่มันวาว   เพราะบางจุดติดแล้ว ช่วยลดรอยกระแทก ขีดข่วน  ได้มาก  เช่น ครอบไฟท้าย  ครอบไฟหน้า  เบ้ารองที่เปิดปิดประตู ....แต่ที่ไม่ชอบและไม่ติดเลย  คือไฟหลากสีหลายประเภทที่รบกวนการขับขี่รถของผู้อื่น  เช่น ไฟแฟลช  ไฟสโตรบ  สปอตไลท์หลัง  ไฟเลี้ยว/ไฟหลังสี  สีเขียว  ฟ้า  ม่วง  ขาว .ฯ ล ฯ ...  แสบตา

ออฟไลน์ JIRATH

ลายไม้ปลอม
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
ลายไม้ปลอม

เคฟล่าห์ ... ปลอมด้วย

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ไฟสีๆ ที่ติดตรงที่ฉีดล้างกระจกหน้า
ไฟไดหมึกใต้ท้องรถ
จุ๊บล้อมีไฟวิ่ง - ผมว่ามันเหมาะกับจักรยานมากกว่ารถยนต์นะ

นอกนั้นก้อไอ้ชของแต่งที่ใส่แล้วมันดูข้ามค่าย

เช่นสติ๊กเกอร์สำนักแต่งข้ามค่าย สปอยเลอร์ทรงเฉพาะยี่ห้อ แต่ติดข้ามค่าย ไฟangle eye โลโก้ไลท์ ทั้งแหลายแหล่

เจอแถวบ้านอยู่คัน
ติดสติกเกอร์ท้ยรถว่า

"รถคันนี้ จะสีไรก้อเรื่องของกรู รถกรู เงินกรู"

แหม +10 เลยพี่น้อง ^^

ออฟไลน์ Lovely_Car

พวกโครเมี่ยม ครอบไฟหน้าไฟท้ายอะไรก็แล้วแต่อะครับ เห็นแล้วรับไม่ได้

กันสาดข้างบางรุ่นสุดจะเหลือทนใส่แล้วรถดูLow

พวกไฟเลี้ยวข้างกระจก ที่เป็นสีอีกยิ่งสีน้ำเงินนะครับ ไร้คำบรรยาย

พวกท่อสุดจะใหญ่เกือบเอาหัวยัดไปได้แล้วมั้งครับบางทีใหญ่เกินไปก็ดูทุเรศสายตาน่ะครับ

สุดท้าย ท้ายสุด กับพวกที่ใส่ขนาดล้อหน้ากับล้อหลังไม่เท่ากันอะ ประมาณว่าข้างหน้าวงเล็กหลังวงใหญ่อะครับ ไม่ได้เท่เลย

เป็น คห ส่วนตัวนะครับ ของอย่างนี้แล้วแต่คนมองครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป

"รถคันนี้ จะสีไรก้อเรื่องของกรู รถกรู เงินกรู"

แหม +10 เลยพี่น้อง ^^

ชอบระดับ 5 ดาวเลยครับ

ออฟไลน์ ?????????

• When I photograh, I make love.
จริงๆ รับได้หมด เพราะเป็นเรื่องส่วนตัวเขา แต่เอาว่าที่ตัวเองคิดว่าไม่สวยแล้วกัน ที่นึกออกก็

เคาเตอร์เบียร์หลังรถ fortuner ที่นัยว่าเลียบแบบมาจาก Harrier นะ มันติดอยู่ใต้กระจกหลังรถ เห็นแล้วเสียดายรถทุกที
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ตอนแรกก็ไม่ได้อะไร แต่วันนี้บังเอิญขับตาม sunny neo รุ่นเก่าปีไหนไม่รุ้ ตัวรถไม่มีอะไรแต่เหลือบไปเห็นแว้บๆที่ล้อตอนวิ่งช้าๆ ว่าอะไรหว่าติดล้ออยู่ .. เพ่งอยู่ซักพักถึงได้เห็นว่า..  มันคือ..  "จุกลม" .. ครับพี่น้อง มันยาวได้ใจออกมาด้านข้าง จนรถผมตามหลังเห็นมันหมุน แหว่วๆๆ อยู่

จินตนาการแรกที่ผุดมาในหัวผมเหมือน จิ้งจกที่ถูกทับแบนครึ่งตัวติดอยู่ที่ล้อแล้วอีกครึ่งโผล่ออกมาแหว่วๆๆอยู่ข้างๆนั่นล่ะครับ

^^' ไม่ถึงกับรับไม่ได้แต่มัน ตลกได้โล่จริงๆ...

ปล. เหนแต่ล้อด้านขวาทั้งสองล้อ เพราะขับตามหลัง... คาดว่า ล้อซ้ายก้คงเหมือนกัน