ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความคิดเห็น lexus ISF รุ่นเป็นอย่างไร ท่านสมาชิกท่านใดเคยใช้หรือได้ลองขับครับ  (อ่าน 9039 ครั้ง)

ออฟไลน์ wongpadoo

• Newbie
  • *
คือว่าเมื่อช่วงเดือนที่แล้วผมไปเยียมพี่สาวที่อเมริกา เจ้าหลานชาย มันขับ Lexus รุ่นนี้อยู่และผมก็ลองขับ ผมว่ามันประสิทธิภาพ การเร่ง การทรงตัวและอื่น ๆ   ผมว่ามันดีมาก แถมเป็นเกียร์  8 speed  แต่งภายในยังดีมากแต่ ด้านหลังเล็กไปนิส แต่ภายในห้องโดยสาร ดู สปอร์ต ดีมาก และด้านนอกเดิม ๆ ก็สวยมาเลยในแบบรถซีดานและสามารถใช้งานในชีวิตประจำวันได้  (เจ้าหลานชายผมก็ไปเพิ่มสเกิตมาอีก สวยมาก แต่ผมว่าถ้ามาขับบ้านเราคงไม่ไหว) หลานชายผมบอกว่าเป็นรถที่ดีและแต่งสวย ถึงแม้มันจะเก่าไปนิสแต่ก็ไม่มาก ผมกลับมาก็ลอง ค้นหาในคอม เห็มมีอยู่คันในเวป one2car  มีขายอยู่คันหนึ่งสีขาว ขายอยู่ 4700000 เป็นรถจดทะเบียนแบบ 32 แต่ไม่ทราบว่ามือหนึ่งบ้านเรามีหรือเปล่า  ผมเลยอยากถามความคิดเห็นของท่านสมาชิก หลาย ๆ ท่าน ที่ได้เคยขับ หรือได้ สัมผัส รถรุ่นนี้ ว่าเป็นอย่างไรบาง ส่วนตัวว่าในราคานี้ ถ้าซื้อ Banz or BMW จะไม่ได้ ประสิทธิ เท่าตัวนี้และ สองยี่ห้อนี้ในบ้านเราเยอะมาก และขนาดของ ซีซี ก็ไม่มากเท่าไรถ้าเทียบกับเจ้า Luxus ISF ตัวนี้ ที่เครื่องยนต์ V8 5000 cc. 400 กว่าม้า และบ้านเราก็มีศูนย์ Luxus อยู่แล้วก็น่าจะเข้าศูนย์ได้ ไม่ทราบว่าท่านสมาชิก มีความเห็นอย่างไรบาง ขอขอบคุณในทุก ๆ ความคิดเห็น มา ณ. ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
คิดว่ามันเป็นรถระดับเดียวกับBMW M3 ที่น่าคบหามากครับ  :-*

แม้จะดูรูปทรงคล้ายโตโยต้าแน่ว่าถ้าเป็นรุ่นนี้ไม่สนรูปภายนอกมันแล้วเพราะภายในของมันไม่ธรรมดาเลย แรงเทียบเท่ารุ่นแพงที่สุดของซีรี่3แต่ว่าการบำรุงรักษาสามารถหาอู่โตโยต้าที่มีความรู้ประยุกต์มาดูแลรักษามันได้ ฮืมมมมม แรงแต่ซ่อมง่าย นี่มันรถในอุดมคติเลยเชียว  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ oOPATOo

• Jr. Member
  • **
รถในฝันผมเลยครับคันนี้ Y.Y

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ดูรีวิวเมืองนอกสิครับ(เช่น BBC Top Gear, Best Motoring Int.)
ISF สู้ M3 ไม่ได้เลยเรื่องการบังคับควบคุม
แต่ก็ไม่น่าจะแย่มาก อย่างน้อยน่าจะสูสีกับ C63AMG และ RS4
และราคานี้พอๆกับ M3 E92 เลย
ถ้าไม่มีคนนั่งหลังบ่อยๆ เล่น BMW M3ดีกว่าครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ prai

Lexus IS-F ไม่น่าเข้าศูนย์บริการของ Lexus ได้ครับ เพราะกฎของ เลกซัส ประเทศไทย คือ ไม่รับรถตรงรุ่นกับเลกซัสประเทศไทย ขายอยู่ (ขาย IS อยู่)
ส่วนเกรย์ ราคาน่าจะอยู่ที่ 6 ล้านกว่าๆ ครับ พอๆ กับ C63AMG, M3
ผมดูรีวิวของต่างประเทศ หลงรักเสียงท่อเขาจริงๆ ถึงมีปัญญาซื้อ แต่คงไม่มีปัญญาเติมน้ำมัน ประเทศนี้น้ำมันเบนซินแพงเกิน

conan_murder

• บุคคลทั่วไป
เอาจริงๆ M3 ก็ยังคงครองแชมป์อยู่ครับ ถ้าเกิดมีคนนั่งหลังบ่อยๆก็ไปหา E90 M3 ก็ได้เหมือนกัน (แล้วในสายตาผม ดูดีกว่า E92 อีกนะ)
ไม่ว่าจะเป็น M3 หรือ ISF ก็ตาม ค่าบำรุงรักษาจะสูงมากนะครับ ไม่ใช่ว่าเห็นผลิตมาจากบริษัทเดียวกับ Corolla แล้วจะบำรุงรักษาแบบ Corolla ไปด้วย

ออฟไลน์ IS2000

เคยลองตัวนี้นานมากแล้วที่อเมริกาเช่นกัน เป็นรถที่ขับสนุกมากครับ
แต่ถ้าเทียบความดิบเวลาขับเร็วมากๆยังเป็นรอง M3 หรือ C63 อยู่ (แต่ช่วงล่างแข็งไม่แพ้กันครับ)
ตัวที่ขายอยู่ในเว็บ one2car น่าจะเป็นตัวแรกๆก่อน Lexus จะปรับปรุงไปหลายอย่างครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
ไปหา M3 หรือ C63 AMG ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ MystogaN

M3 ดีกว่าครับแต่กว่าจะออกโฉมใหม่ คาดว่าปีหน้านู้นแหนะ ถ้าตัว Coupe เผลอๆ 2 ปี

• Newbie
  • *
ขอขอบคุณในทุก ๆ คอมเม็นต์ ของสมาชิกทุกท่าน แต่ในความติดส่วนตัว ผมชอบ Lexus ISF มากกว่ารถ ทางค่ายยุโรป ถึงแม้ค่ายยุโรป จะดีหลาย ๆ ด้าน แต่ด้วย ราคา และ ของเล่น จุกจิกต่าง ๆ ทางค่ายญี่ปุ่นมีให้เล่นเยอะมากเพราะตัวแทนจำหน่าย ของแต่งค่ายญี่ปุ่นในบ้านเรามีเยอะมากและราคาไม่แพงเท่าของเล่นค่ายทางยุโรป และการซ่อมบำรุง น่าจะง่ายกว่าของทางค่ายยุโรป  และของแต่งต่าง ๆ ทางหลานชายผมก็สามารถ ซัพพอด หามาให้ได้เพราะเค้าเล่นรุุ่นนี้อยู่ เหมือนกัน ผมคงต้องหาว่าทางเมืองไทยว่ามี รุ่นนี้ขายอยู่ไหม ราคาเท่าไร ถ้าหาไม่ได้จริง ๆ ผมคงต้องซื้อที่เค้าประกาศขาย ทางเวป one2car อ่ะครับ

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าเล่นเอามีอนาคตในบ้านเราไป M3 หรือ C63 แต่นาทีนี้ต้องไป C63 แล้วครับถ้าแค่ 3 ตัวที่ว่ามานี้
ล่าสุด c63 black edition หรือ PERFORMANCE PACKAGE ไม่ได้ด้อยกว่า M3  เลยครับ

ถ้าของแต่งเนี่ยผมขอเถียงขาดใจเลยครับ คนไทยไม่ค่อยเล่น Lexus นะครับ ของแต่งน้อยมาก

แต่ M3 คุณหาได้ทั้ง ไต้หวัน,ญี่ปุ่น,จีน,ไทย,เยอรมัน,อเมริกา มีเกือบหมดครับจะก๊อปจะแท้

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• Jr. Member
  • **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
 :D ถ้าชอบสั่งเลยค๊ะ พ่อลูกตาลบอกความชอบความพอใจอยู่เหนือเหตุผลทั้งหมดทั้งปวง(พ่อใช้ LEXUS มาตั้งแต่ ปี 1993 ค๊ะ เป็นลูกค้ากลุ่มแรกๆ ที่ใช้) 

• Newbie
  • *
ถ้าของแต่งเนี่ยผมขอเถียงขาดใจเลยครับ คนไทยไม่ค่อยเล่น Lexus นะครับ ของแต่งน้อยมาก

แต่ M3 คุณหาได้ทั้ง ไต้หวัน,ญี่ปุ่น,จีน,ไทย,เยอรมัน,อเมริกา มีเกือบหมดครับจะก๊อปจะแท้
ถ้าซื้อตามตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทย เช่น HKS  Greddy  apex  wald เป็นต้น น่าจะมีไมครับ

• Newbie
  • *
:D ถ้าชอบสั่งเลยค๊ะ พ่อลูกตาลบอกความชอบความพอใจอยู่เหนือเหตุผลทั้งหมดทั้งปวง(พ่อใช้ LEXUS มาตั้งแต่ ปี 1993 ค๊ะ เป็นลูกค้ากลุ่มแรกๆ ที่ใช้) 
คุณพ่อ คุณลูกตาล คงเหมือนผมครับ ความพอใจอยู่เหนือเหตุทั้งหมดทั้งปวง  ถึงแม้สิ่งของบางอย่างกว่าจะได้มามันนานและยากลำบาก แต่ก็ยอมที่จะรับมัน   ขอบคุณมากครับ

ถ้าซื้อตามตัวแทนจำหน่ายในประเทศไทย เช่น HKS  Greddy  apex  wald เป็นต้น น่าจะมีไมครับ
น่าจะพอมีครับ แต่พี่ต้องมั่นใจด้วยนะครับว่าศูนย์จะรับซ่อม เพราะ ISF ไม่เหมือน IS บ้านๆ นะครับ ลองสอบถามกับตัวแทนจำหน่ายก่อนนะครับ

ใจจริงอยากแนะนำเป็น GS450h ผมว่าสวยและแรงไม่แพ้กันมากนักนะครับ สดใหม่ ประหยัดกว่า แล้วก้อมั่นใจกว่าเพราะซื้อได้จากตัวแทนจำหน่ายครับ

ปล.ที่พิมไปไม่ได้เข้าข้าง BMW นะครับ เพราะผมเองก้อชอบ Lexus เหมือนกัน แต่ก้อต้องพูดกันตามเนื้อผ้า

• Newbie
  • *

น่าจะพอมีครับ แต่พี่ต้องมั่นใจด้วยนะครับว่าศูนย์จะรับซ่อม เพราะ ISF ไม่เหมือน IS บ้านๆ นะครับ ลองสอบถามกับตัวแทนจำหน่ายก่อนนะครับ

ใจจริงอยากแนะนำเป็น GS450h ผมว่าสวยและแรงไม่แพ้กันมากนักนะครับ สดใหม่ ประหยัดกว่า แล้วก้อมั่นใจกว่าเพราะซื้อได้จากตัวแทนจำหน่ายครับ

ปล.ที่พิมไปไม่ได้เข้าข้าง BMW นะครับ เพราะผมเองก้อชอบ Lexus เหมือนกัน แต่ก้อต้องพูดกันตามเนื้อผ้า

ขอบคุณมากครับ ผมหาข้อมูล ของ GS450h ตัวนี้ก่อนนะครับ  บางอย่าง สิ่งที่ขอบอาจไม่ใช่  ขอบคุณอีกครั้งครับ