ผู้เขียน หัวข้อ: ****นิสสันจะเปิดตัวรุ่นใหม่เฉพาะ 4ประตูและรุ่นทีด้าใหม่ 5 ประตูใครพอทราบครับ****  (อ่าน 7905 ครั้ง)

ออฟไลน์ guide79

• Full Member
นิสสันไทยจะเปิดตัวรุ่นใหม่เฉพาะ 4 ประตู และนิวทีด้ารุ่น 5 ประตูจะเปิดตัวพร้อมกันหรือไม่ครับ
พอดีวันพุธที่ผ่านมาไปเห็นรถเทรเลอร์แบบมีผ้าปิดด้านข้างรถ บรรทุกรถรุ่นนิสสันยืนยันว่าเป็นแบบ 5 ประตู ถึงจะมีกระดาษสีขาวปิด มันเป็นนิสสันทีด้าแบบเดียวกับตัวใหม่ที่ขายที่จีน พอดีไปทำธุระที่เมืองชลขากลับเลยเจอ ดันไม่ได้เอากล้องติดตัวไป เห็นรถขนไปทางแหลมฉบังมี บรรทุกมาจำนวน 6 คันไม่รู้ไปเทสต์ในบ้านเราหรือส่งไปนอก ใครพอทราบว่าจะเปิดตัวพร้อมกันหรือเปล่าครับ ตัวจริงรถสวยมากขนาดใหญ่สูสีกับฟอร์ตโฟกัสแต่โค้งมนกว่ามาก

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
จากที่ดูในรูป สวยจริงๆครับ ดูลงตัว สปอร์ต นี่ซิ All new จริงๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยืนยันว่า 5 ประตู จะยังไม่เปิดตัวในปีนี้แน่นอนครับ

รอถึงต้นปีหน้า

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
คงวางการตลาดตัวนี้เป็น Sport
แล้วซิลฟี่ เป็นแบบ หรูหรา สินะ

ออฟไลน์ Action

ดูจากรูปลายเส้นสวยนะ แต่ขัดใจผมมากเลย บั้นท้ายเธอใหญ่จริง ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ดูจากรูปลายเส้นสวยนะ แต่ขัดใจผมมากเลย บั้นท้ายเธอใหญ่จริง ๆ ;D

;D ;D บั้นท้ายใหญ่  :D :D

ออฟไลน์ eak_ch

• **
  • Tiida 1.6G HB-MC
Re: ****นิสสันจะเปิดตัวรุ่นใหม่เฉพาะ 4ประตูแล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2012, 09:48:46 »
ผมรอ New Tiida 1.6 Turbo ครับ ไม่รู้จะฝันไปหรือเปล่าที่จะเข้ามาขายในประเทศไทย

แต่จริงๆ 1.6 แค่ 125 HP ผมก็รับได้แล้วครับ ถ้าไฟหน้าเป็นโปรเจคเตอร์ เหมือนที่ขายในจีนนะครับ

ออฟไลน์ Scarecrowman

ชอบด้านท้ายสวยดีครับ

ออฟไลน์ mongolias

เห็นแล้วอยากได้ สวยดีครับ
ว่าแต่เครื่องนี่จะทนแก๊สป่าวหว่า

ออฟไลน์ O_o"

ภายนอกกับภายใน ออกแบบขัดแย่งกัน ;D ;D

ออฟไลน์ yossapatiso

รูปลักษณ์สวยงามมากครับ เดี๋ยวนี้Nissan รถสวยทุกรุ่นเลยครับ

ออฟไลน์ cvmatic

• **
รูปลักษณ์สวยงามมากครับ เดี๋ยวนี้Nissan รถสวยทุกรุ่นเลยครับ

กดlikeด้วยคนครับ :D

ออฟไลน์ jokerone

• **
รอชม เทียน่าใหม่อยู่

ออฟไลน์ superden

เห็นด้วยแต่ไม่ทั้งหมด เพราะ มาร์ช กับ อัลเมร่า ยังดูแปลกสำหรับผม  มาร์ช สวยน้อยลงกว่าตัวเก่า  อัลเมรา รถไม่สมส่วน ส่วนรุ่นอื่นๆผมชอบนะ  cube 370z  R35  TIDA  TEANA SYLPHY

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เห็นด้วยแต่ไม่ทั้งหมด เพราะ มาร์ช กับ อัลเมร่า ยังดูแปลกสำหรับผม  มาร์ช สวยน้อยลงกว่าตัวเก่า  อัลเมรา รถไม่สมส่วน ส่วนรุ่นอื่นๆผมชอบนะ  cube 370z  R35  TIDA  TEANA SYLPHY

เท่าที่สังเกต หลังจาก Nissan ลอนช์ Juke ออกมา (ในช่วงเวลาพัฒนาหลังจาก Juke หลังปี 2007 ต้นไป)
ดีไซน์รถที่เปิดตัวหลัง juke ก็ดูโอเคหมดทุกรุ่นเลย (ยกเว้น Almera เพราะรถคันนี้เริ่มพัฒนาก่อน Juke คือเริ่มพัฒนาในปี 2006)