ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan เปลี่ยนไป  (อ่าน 11347 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
Re: Nissan เปลี่ยนไป
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 20:35:04 »

เมื่อก่อนผมมองว่าเป็น รถที่ผลิตรถกระบะออกมาดีที่สุด แรงที่สุดอะครับ(สังเกตจาก Frontier และ Navara ตอนเปิดตัวใหม่ครับ)

แต่ Teana J32 เริ่มทำให้ความคิดเปลี่ยนไป
ถึงมันจะออกแนวแก่นิดๆ แต่ผมก็ชอบแทบทุกรุ่นนะ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:12:39 »
ที่บ้านเคยใช้ sunny รุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนเป็น tida ยอมรับเลยว่ามันดูเเก่มาก
เเต่สิ่งนึงที่ชอบคือ วัสดุเเละเหล็กตัวถังมันดูเเข็งเเรงกว่า altis หน้าหมูจมเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 21:33:44 »
ที่บ้านเคยใช้ sunny รุ่นสุดท้ายก่อนเปลี่ยนเป็น tida ยอมรับเลยว่ามันดูเเก่มาก
เเต่สิ่งนึงที่ชอบคือ วัสดุเเละเหล็กตัวถังมันดูเเข็งเเรงกว่า altis หน้าหมูจมเลย

Sunny นี่รถคันแรกของผมเลยครับ ใช้ตอนอยู่ ม. ปลาย เพิ่มอายุตัวเองสุดๆไปเลย
ละก็แม่ใช้หน้าหมู
ทั้งๆที่ Sunny คันเล็กกว่า Altis แต่ในเล่มทะเบียน Sunny เกียร์่ธรรมดา นน.เยอะกว่า ติสหน้าหมูเกียร์ออโต้อีกครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 17:54:10 »
ตายละ ผมจะซื้อ ford ผมเป็นควายเหรอเนี่ย  :-[  ;D ;D

ผมไม่เถียง และ ไม่โกรธหรอก  แต่ไม่คุยด้วยแค่นั้น

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 23:47:19 »
ผมมองว่านิสสันเป็นเเบรนด์ที่คลาสสิก (ดูดีมีระดับ) เเบรนด์นึงในบรรดารถญี่ปุ่นเลยนะครับ
ถึงการออกเเบบอาจดูเเก่ๆ เชยๆ ไปบ้าง เเต่คุณภาพวัสดุในห้องโดยสาร โดยรวมค่อนข้างดีเลย

ผมโตมากับ Sunny FF คุณพ่อใช้ ลูกพี่ลูกน้องใช้ Sunny neo เเละ น้องชายใช้ Tiida Latio ส่วนผมตอนนี้เริ่มเทใจไปทาง Sylphy 555++  ;D ;D