ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเรื่องยางหน่อยครับ ไม่มีความรู้เลย  (อ่าน 4276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suttikait

• Newbie
  • *
ระหว่างยาง apollo กับ ยาง contiPremiumContact2(ผลิตที่ Malay) อันไหนดีกว่ากันครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

• Newbie
  • *
Re: ขอสอบถามเรื่องยางหน่อยครับ ไม่มีความรู้เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2012, 23:31:13 »
มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอสอบถามเรื่องยางหน่อยครับ ไม่มีความรู้เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 13:00:21 »
เลือกยางผลิตในประเทศดีกว่าครับ ยางผลิตมาเลเซียหรืออินโดนีเซียเนื้อยางสู้บ้านเราไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ ไฝ โกบ้อ

• Newbie
  • *
  • fb/thanapon
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 16:33:02 »
ถ้าให้เลือกระหว่างสองตัวนี้ ผมเลือก Conti

แต่ถ้าให้ซื้อจริงๆ ผมเลือกยางที่ Made in Thailand นะ
เพราะว่า จากความรู้สึกส่วนตัว ผมว่ายางผลิตในไทยทนกว่า

ไม่ว่าจะผลิตจาก Japan, Korea, Malaysia ความทนทานสู้ไม่ได้
แต่ถ้าพูดถึงความนุ่ม ก็อาจจะมีดีกว่าบ้าง

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 16:51:48 »
ขอบคุณครับ ถ้าผลิตที่ต่างประเทศทั้งคู่จะเลือกอะไรดีครับ เช่น มาเล กับอินโด

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 00:00:10 »
ส่วนตัว ผมชอบ ยางผลิต ญี่ปุ่น เยอรมัน ที่สุดครับ

แต่ผมเห็นว่า RE-002 ที่โคตรจะหนึบ ก็ผลิตในไทยนี่แหละ