ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆ ผมอยากถามเรื่องยางหน่อยครับ ช่วยหน่อยนะครับ  (อ่าน 4150 ครั้ง)

ออฟไลน์ kuitarist

• Newbie
  • *
เป็นข้อๆ เลยนะครับ
1. Goodyear NCT5 นี่มันแย่มากเลยใช่มั้ยครับ มันติด civic FB ผมมา มันมีข้อดีอะไร"บ้าง" มั้ย ผมไม่มีประสบการณ์อะไรอ่ะครับ นี่รถคันแรก
2. ถ้ามันแย่มาก ผมกะจะเทิร์น จะเทิร์นหลังถอยป้ายแดงเลี้ยวเข้าร้านยางเลย กับวิ่งซักพันโล ช่วงรันอินแล้วค่อยเทิร์น ราคามันต่างกันมั้ยครับ ถ้าต่าง ต่างกันมากมั้ย
3. ถ้าราคาต่างกันมาก กับการเทิร์นเลย กับพ้นรันอินแล้วเทิร์น ตอนนี้ที่เชียงใหม่มีร้านยางไหนมีโปร 0% 10เดือน และบริการเรื่องยางดีๆ บ้างครับ สนใจ pilot sport3, RE002, advan dB
4.ถ้าราคาไม่ต่างกัน มีใครแนะนำร้านยางในกทม และปริมณฑลดีๆ มีโปร 0% 10 เดือนตอนนี้บ้างครับ

ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ร่วมตอบคำถามชี้แนะผมนะครับ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
ผมว่าพี่ทดลองใช้ก่อนดีมั้ยครับ  ถ้าไม่ได้เล่นบทโหดจริงๆ
ขับแบบมนุษย์ทั่วไปผมว่ายางมันไม่ลื่นง่ายๆหลอก ขนาดของผมยางคัมโฮถูกๆกับช็อคอัพคู่หน้ารั่วๆ
มันก็ยังแซงชาวบ้านในโค้งบนเขาไหวเลยครับ

แต่อย่าให้เจอถนนขรุขระกลางโค้งนะ เด้งดึ๋งๆเชียว ฮ่าๆ
07 mazda 3

ออฟไลน์ Redcc

• Newbie
  • *
ผมลองเอาชื่อรุ่นยางไปกูเกิ้ลดู ปรากฏว่ามีแต่ด้านลบ - -"

ออฟไลน์ lovehome

• Jr. Member
  • **
ผมว่าไม่ได้ขี้เหร่ นะครับ เคยใช้ตัวนี้ ก็ปกติดี ถ้าไม่ได้เน้นวิ่งเร็วนัก ดอกไปช้ามาก วิ่งได้ สัก 30000 จะเริ่มดัง ครับ ถ้าชอบเงียบ เปลี่ยนได้เลยครับ

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
น้องที่ทำงานใช้กับ FD มา 3 ปีครึ่งกับ 4หมื่นโล และยังใช้อยู่ ส่วนพี่สาวผมใช้กับ FD เช่นกัน 2 ปีครึ่งกับอีก 4 หมื่นโล ส่วนตัวผมใช้ Honda city มา 3 ปีครึ่ง เปลี่ยนไปหลายชุดเพราะความอยากลองมริกกว่า ถ้าไม่ได้เป็นขาซิ่งหรือวิ่งออฟโรด ใช้ไปเลยครับ เสียตังค์เรื่องง่ายแต่เสียโอกาสได้ใช้แล้วรู้เองนี่น่าเสียดาย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ redsun

ลองใช้ไปก่อนก็ได้ครับ
ถ้ามันขับไม่ดีแล้วค่อยเปลี่ยนก็ยังไหว

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เน็ทบางทีก็โหดร้าย มีทั้งจริงทั้งเท็จ บ้างก็เซลอีกค่ายมาโจมตีคู่แข่ง ฟังหูไว้หู

ยางมากับรถเขาก็ต้องผ่านการ qualify ผ่านการวิ่งทดสอบของฮอนด้าในโปรดักส์ FB ก่อน launch
ดังนั้นคุณภาพมันก็ต้องโอเคระดับนึง รถราคาเกือบล้าน คงจะต้อง safety มาระดับนึง
ลองใช้ดูก่อนครับ ถ้าไม่ชอบก็ค่อยขายทิ้งไป เอาไปเทิร์นตอนนี้ก็ได้ราคาไม่มากเท่าไหร่อยู่แล้ว

ออฟไลน์ Newhang

เสียงดังมากครับเมื่อผ่านการใช้งานไปสักระยะนึง ผมว่าถ้าจะเทรินก็เทรินเลยครับได้ราคาดีกว่ามากพอควร แต่ถ้าจะใช้ก็ใช้ให้หมดอายุมันเลยครับ 

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ยางถ้าใช้ปกติไม่สาทโค้ง ไม่กระทืบเบรค ไม่โหดร้ายออกล้อฟรีทิ้งโลด ขับมันไปเถอะครับ

แต่ถ้ายากเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้นะครับ เก็บยางไว้ขายตามเว็ปจะได้ราคากว่า ถ้าจะเปลี่ยนก็แนะนำให้เปลี่ยนตั้งแต่ออกจากศูนย์เลยครับ
เกือบได้ราคาป้ายแดงเลยนะ

ปล. ถ้า nct5 โหดร้ายนะ เจอ maxxis 307 จะโหดร้ายกว่าอีก มันกลิ้งอย่างเดียวจริงๆอันนี้
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• **
ขับไม่โหดเท้าไม่หนัก ลองใช้ของเดิมไปก่อนดีกว่าครับ ขับๆไปแล้วเริ่มรู้สึกว่าไม่ใช่ไม่พอ ค่อยมาว่ากันอีกทีครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   ผมใช้อยู่ 3 ปี ใน FD  ครับ

ข้อดี  ราคาถูก

ข้อเสีย  เสียดังครับ

แนะนำใช้ไปก่อนซัก 2 ปี ค่อยเปลี่ยนครับ  แรกๆพอรับได้ครับ

ออฟไลน์ kuitarist

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆ คนมากครับ ไม่อยากจะเชื่อมีคนมาช่วยตอบกันตั้งหลายคนขนาดนี้

นี่โพสแรกใน HLM เลยนะครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ
สรุป ใช้ไปก่อนก็ได้ ผมขับไม่ได้โหดอะไรมากนักหรอก

ออฟไลน์ HYDE--

มันแย่ครับ มันคือยางรุ่นล่างๆของ Goodyear

แต่ถ้าขับในเมือง ใช้ไม่มีปัญหา ใช้ให้หมดก่อนก็ได้ครับ

นอกจากว่า อยากได้หนึบกว่านี้ แล้วมีเงิน

ออฟไลน์ kengheng

• **
ถ้าเปลี่ยนเปลี่ยนเลยครับ ถ้าไม่เปลี่ยนก็ใช้ยาว ถ้าใช้ 1,000 โล แล้วไปเปลี่ยน ไม่คุ้มครับ โดนกดราคา