ผู้เขียน หัวข้อ: เอายังไงดีนะ เมื่อวานจองรถมา แต่....  (อ่าน 10858 ครั้ง)

ออฟไลน์ JikorokunG

• Full Member
เอายังไงดีนะ เมื่อวานจองรถมา แต่....
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:39:01 »
หลังจากที่เคยตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับ Lancer EX แต่ที่ดูไว้เป็นมือสอง ดอกอ่วมรวม Vat7 อวกกแน่

เลยไปมองรถใหม่แทน

เมื่อวานไปจอง Jazz hybrid  แ่ต่ระหว่างจองก็เดินไปดู Civic Facebook ด้วย เลยบอกเซลว่าจอง jazz ไว้ก่อน  ภายใน 7 วันจะมาระบุว่าเอารุ่นไหน

แจซ บังคับซื้อชุดแต่งอีก 45000

1.เบาหนังด้ายแดงคู่
2.สเกิร์ตรอบคัน
3.ฟิมรอบคัน+บานหน้าเต็ม 3M
4.กรอบป้าย <<<< ไม่น่ามาอยู่รายการแถมเล๊ยยย !!

ศิริรวมราคา Jazz +ชุดแต่งบังคับ    813,000 บาท !!!
(ผมไม่ซีเรียส ภาษีรถคันแรก )

ผมก็อืมหืมม ราคานี้ Civic MT  ดีกว่าไหมน้อ

งั้นพี่ๆช่วยผมเลือกทีครับ เอาตัวใหนดี

ผมกะใช้ 4 ปี แล้วขาย เปลี่ยนรถใหม่ครับ เพราะไม่อยากซ่อม และเบื่อง่าย

ขับรถใช้ความเร็ว100+  อยู่ ฉะเชิงเทรา เข้า กทม.อาทิตย์ละครั้ง ไม่ก็เดือนละครั้ง ใช้รถวันละ 50-60 กิโล ครับ

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
Re: เอายังไงดีนะ เมื่อวานจองรถมา แต่....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:45:04 »
มันจะมาบังคับเราได้ไงเรื่องชุดแต่ข้างนอกเพียบ เบาะอีก ต้องถามว่าของแท้หมดเลยหรือเปล่าถ้าหนังแท้หมด หนังเกรดไหน กลัวจะโดนฟันหัวแบะอะสิครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: เอายังไงดีนะ เมื่อวานจองรถมา แต่....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:48:54 »
ถ้ากะใช้ 4 ปีแล้วขาย ก็เล่น CIVIC เลยก็ดีครับ
เพราะไม่รู้ว่าราคาขายของ JAZZ HB อีก 4 ปีจะเป็นอย่างไร
ถึงแม้ CIVIC จะไม่ไฮบริดแต่เติม E85 ก็ประหยัดค่าน้ำมันได้ลิตรละ 10 กว่าบาทแล้ว
แต่ถ้าจะเน้นขายต้องซื้อเกียร์ออโต้ไว้นะ เกียร์ธรรมดาปล่อยเต้นท์จะโดน กดราคา

แล้วอีกอย่างถ้าคุณเล็งรถระดับ Lancer แล้วละก็ Jazz จะขัดใจคุณหลายอย่างเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 13:51:04 โดย Devil13 »

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:49:15 »
มันจะมาบังคับเราได้ไงเรื่องชุดแต่ข้างนอกเพียบ เบาะอีก ต้องถามว่าของแท้หมดเลยหรือเปล่าถ้าหนังแท้หมด หนังเกรดไหน กลัวจะโดนฟันหัวแบะอะสิครับ

นี่แหละครับ แต่พี่เซลบอก เบาะหนังแท้+แผงข้างประตูด้วย

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:52:30 »
แนะนำว่าเปลี่ยนศูนย์เถอะครับ พ่วงของแต่งแบบนี้ไม่ไหวครับ
ดูจากรูป แนะนำ Civic น่าจะขับสนุกและแต่งสนุกกว่าครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:52:46 »
เสริมอีกนิด ตอนนี้ผมจอง CITY แต่ถ้าเงินเดือนผมมากกว่านี้ผมซื้อ CIVIC แน่  ;D

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 13:53:33 »

นี่แหละครับ แต่พี่เซลบอก เบาะหนังแท้+แผงข้างประตูด้วย

เบาะหนังแท้นี่ ตรวจสอบดีๆนะครับ ไม่อย่างนั้น เจอแท้แค่ร่องตรงกลางละยุ่ง ขอดูของตัวอย่างเลยครับ
แล้วให้ระบุในใบจองเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:01:17 »
ถ้ากะใช้ 4 ปีแล้วขาย ก็เล่น CIVIC เลยก็ดีครับ
เพราะไม่รู้ว่าราคาขายของ JAZZ HB อีก 4 ปีจะเป็นอย่างไร
ถึงแม้ CIVIC จะไม่ไฮบริดแต่เติม E85 ก็ประหยัดค่าน้ำมันได้ลิตรละ 10 กว่าบาทแล้ว
แต่ถ้าจะเน้นขายต้องซื้อเกียร์ออโต้ไว้นะ เกียร์ธรรมดาปล่อยเต้นท์จะโดน กดราคา

แล้วอีกอย่างถ้าคุณเล็งรถระดับ Lancer แล้วละก็ Jazz จะขัดใจคุณหลายอย่างเลย

ขอบคุณมากครับพี่

แนะนำว่าเปลี่ยนศูนย์เถอะครับ พ่วงของแต่งแบบนี้ไม่ไหวครับ
ดูจากรูป แนะนำ Civic น่าจะขับสนุกและแต่งสนุกกว่าครับ

ไม่ค่อยสะดวกไปที่อื่นหนะสิพี่  ขอบคุณมากครับ

เสริมอีกนิด ตอนนี้ผมจอง CITY แต่ถ้าเงินเดือนผมมากกว่านี้ผมซื้อ CIVIC แน่  ;D

city ก็หล่อนะคับ ได้ CNG ประหยัดหลายขุม

เบาะหนังแท้นี่ ตรวจสอบดีๆนะครับ ไม่อย่างนั้น เจอแท้แค่ร่องตรงกลางละยุ่ง ขอดูของตัวอย่างเลยครับ
แล้วให้ระบุในใบจองเลย

ขอบคุณมากครับพี่ ผมดูไม่เป็นสะด้วย

เอาเป็นว่าตอนนี้ใจเริ่มๆเอนไปหา Civic แล้วละ ดูจากหลายองค์ประกอบ  เบาะหนัง+แผงประตูข้าง ดำ  คงต้องพึ่งร้านข้างนอกแล้วละ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:08:43 »
เรื่องเบาะหนัง แผงประตูดำไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ เจ้าตลาดไงก็มีของแต่งออกมาตรึมอยู่แล้ว   ;D

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:09:52 »
เรื่องเบาะหนัง แผงประตูดำไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ เจ้าตลาดไงก็มีของแต่งออกมาตรึมอยู่แล้ว   ;D

ครับพี่ Devil13 ส่วนตัวขัดกับสีเบจพอควร

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:13:37 »

ปัญหาของดีลเลอร์ฮอนด้าบางรายในปัจจุบันคือ

ได้รถโควต้ามาปุ๊บ ก็เบิกพาร์ทโมดูลโล่มาพ่นสี

ใส่นู้น ใส่นี่ ให้เสร็จสรรพ แล้วกลายเป็นรถบังคับซื้อชุดแต่งไป  :P

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:26:59 »
จะรออะไร เปลี่ยนศูนย์สิครับ ผมไปดูมาไม่บังคับเพิ่มไรเลย แถม ฟิมล์ลามิน่าหรือ3m ผ้ายาง กรอบป้าย พรบ สเกิตรอบคันเพิ่มตัง16000

ออฟไลน์ SitdownstrikE

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:29:26 »
บังคับซื้อชุดแต่งนี่ทุเรศมากครับ  ตั้ง 45,000

งานนี้เซลล์+ศูนย์ ได้กำไรจากคุณไม่ต่ำกว่า 5,000 - 10,000 แน่นอน

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:31:31 »
ยังคงมีต่อไปกับเรื่องแบบนี้ บังคับซื้อชุดแต่ง  :(

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:37:37 »
ผมแค่สงสัยว่าทำไม Jazz ต้องบังคับซื้อชุดแต่งด้วย ผมไม่แน่ใจว่าคุณไปดูรถที่ศูนย์ไหนนะครับ แต่ส่วนตัวถ้าเซลส์เสนอผมแบบนี้ ผมเปลี่ยนศูนย์เลยครับ ผมไม่ชอบการผูกมัดแบบนี้เลย ถ้าเสนอเป็นทางเลือกจะไม่ว่าครับ แต่บังคับแบบนี้ผมไม่ OK ครับ
ส่วนถ้าต้องจ่ายถึงแปดแสน ผมไปซีวิคดีกว่าครับ รถใหญ่กว่านั่งสบายกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:42:01 »
เป็นผม ผมคงจะคิดเปลี่ยนโชว์รูมก่อน เปลี่ยนรุ่นรถนะครับ

ของแต่ง 45,000 เห็นต้นทุนแล้วจะหนาวครับ
ฟิล์ม 3M เค้าติดกัน 3,500 บาท
Skirt รอบคัน ประมาณ 10,000 บาท รวมทำสี
เบาะหนังเต็มที่ก็ 10,000 บาท
ค่ากรอบป้ายทะเบียนและอื่นๆ...ไม่มีมูลค่า

รวมแล้วเซลส์ได้เงิน 20,000 กว่าบาทเข้ากระเป๋าสบายแฮ

ออฟไลน์ shoojai

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:47:17 »
อยู่ ตจว. ผมเชียร์ Civic MT ครับน่าจะขับดีกว่าหลายขุมเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 14:58:16 »
หุหุ ของผมไม่มีแต่งเพิ่มอะไรทั้งนั้นแม้แต่เบาะหนังอยากให้ทำเค้าก็ไม่ทำให้ สปอยเลอร์หรือสเกิตร์ก็ไม่มี ศูนย์ทำให้เฉพาะฟิมล์ กันสาด เท่านั้นที่เหลือไปทำข้างนอกเอาเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 15:18:19 »
ศูนย์ไหนเนี้ย มุกเก่ามาก ๆ เลย :-[

เพื่อนผมโดนไปตอน Civic FD 1.8 โดนบังคับซื้อชุดแต่งพร้อม

ตอนจองไม่มีระบุ แต่พอรถมาใส่มาให้เลย แต่ต้องบวกเงินเพิ่มด้วยนี่สิ

แต่มันบอกว่าไม่ได้ตกลงกัน เลยไม่ขอรับรถน่ะครับ

ยอมเสียเงินค่าจองไปฟรี ๆ เพราะไม่พอใจศูนย์...แห่งหนึ่งใน กทม.

ps. ไม่ขอเอ่ยนามแระกัน เด๋วหาว่าโจมตีอีก มีไม่กี่ศูนย์หรอกนะที่ทำแบบนี้ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 15:45:18 »
เห็นราคาของแต่งแล้ว

ผมขอบายดีกว่าครับ
45,000 บาท แต่งแจ๊สให้ขับสนุกๆได้สบายๆ ของพื้นฐานครบๆเลยครับ

เป็นผม ถ้าใช้ไม่นาน รถเล็กเจ็บตัวน้อยกว่าครับ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 15:56:00 »
เปลี่ยน 0 เลยครับ

Jazz Hybrid ที่ผมไปดูมานี่แถมฟิล์ม 3M / Lamina + สปอยเลอร์หลัง + กันสาด + สคัพเพลท + กรอบป้าย + ผ้ายาง + พวงกุญแจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 17, 2012, 16:06:28 โดย integra »

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:00:16 »
ขอบคุณมากครับสำหรับพี่ๆุทุกคนที่เข้ามาช่วยตอบ

แนะนำให้เปลี่ยนศูนย์กันเลยทีเดียว แหะๆ ศูนย์ก็ จังหวัดที่ผมอยู่ใน rep.แรก ที่บอกแหละครับ

สำหรับชุดแต่ง เซลล์บอกเป็นนโยบายบริษัท เพราะมีโควต้ามาน้อย

ส่วน Civic ไม่บังคับใดๆทั้งสิ้นครับ ซื้อตามปกติ

ดอกเบี้ย2.65% ดาวน์ 15 % 48 เดือน ธนชาติ

เห็นเสียงค้านมาขนาดนี้ ผมคงต้องไป Civic ซะแล้วสิครับ แล้วเบาะภายในมาทำข้างนอกเองละกันเนอะ พี่ๆว่ายังไงคัรบ  

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:27:03 »
แสดงว่าศูนย์แปดริ้ว
แต่เอ ปกติผมก็เซอร์วิสที่ศูนย์นี้ ผมว่าเซลส์ที่นี่ก็ใช้ได้นะ ตอนผมสอบถามรถ(ซิตี้) ก็ไม่เห็นว่าจะมีบังคับให้ซื้อชุดแต่งด้วยนี่
ผมแนะอย่างนี้นะครับ คุณลองโทรฯเข้าไปที่ลูกค้าสัมพันธ์ แล้วลองสอบถามเค้าดูครับ รับรองอีกไม่เกิน 1 วัน หัวหน้าเซลส์จะต้องโทรฯมาอธิบายเรื่องนี้กับคุณแน่ๆครับ

ปล. ผมเคยโทรฯไปลูกค้าสัมพันธ์แล้ว เพื่อสอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายตอนออกรถ แต่ไม่ใช่ที่ศูนย์นี้นะครับ เซลส์อธิบายให้ผมไม่เคลียร์ พอติดต่อลูกค้าสัมพันธ์ไปไม่เกิน 1 ชั่วโมง หัวหน้าเซลส์โทรฯมาอธิบายกับผมด้วยตัวเองครับ
ลูกค้าสัมพันธ์ฮอนด้า ผมค่อนข้าง OK นะ ขอความช่วยเหลือได้เลยล่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:29:32 »
เย้ยยยยย

ทำไมมีการบังคับกันได้หล่ะ

เปลี่ยน 0 ดีกว่ามั้ยคับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:39:53 »
ตามความเข้าใจผม

Jazz Hybrid ไม่ต้องรอคิวนานนนนนนนนนนน เหมือนjazz city นี่ครับ

เห็นในเวบบอร์ดต่างๆ ท่านที่จองไว้ รับรถได้เลย แทบไม่ต้องรอถ้าไม่เกี่ยงสี

ออกรถศูนย์แปดริ้ว ลองขยับมาออกแถวกทม.ไหมครับ ไม่ไกลเท่าไหร่

เรื่องเข้าศูนย์ สมัยนี้ ก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาเท่าไหร่ ถ้าไม่ได้ออกรถกับศูนย์นั้น

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 16:40:02 »
น้าผมจอง Jazz ก็เจอแบบเดียวกันกับ จขกท เลยครับ บังคับชุดแต่ง 35000 ผมหละงง
ทำไมต้องบังคับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 17:12:39 »
แสดงว่าศูนย์แปดริ้ว
แต่เอ ปกติผมก็เซอร์วิสที่ศูนย์นี้ ผมว่าเซลส์ที่นี่ก็ใช้ได้นะ ตอนผมสอบถามรถ(ซิตี้) ก็ไม่เห็นว่าจะมีบังคับให้ซื้อชุดแต่งด้วยนี่
ผมแนะอย่างนี้นะครับ คุณลองโทรฯเข้าไปที่ลูกค้าสัมพันธ์ แล้วลองสอบถามเค้าดูครับ รับรองอีกไม่เกิน 1 วัน หัวหน้าเซลส์จะต้องโทรฯมาอธิบายเรื่องนี้กับคุณแน่ๆครับ

ปล. ผมเคยโทรฯไปลูกค้าสัมพันธ์แล้ว เพื่อสอบถามเรื่องค่าใช้จ่ายตอนออกรถ แต่ไม่ใช่ที่ศูนย์นี้นะครับ เซลส์อธิบายให้ผมไม่เคลียร์ พอติดต่อลูกค้าสัมพันธ์ไปไม่เกิน 1 ชั่วโมง หัวหน้าเซลส์โทรฯมาอธิบายกับผมด้วยตัวเองครับ
ลูกค้าสัมพันธ์ฮอนด้า ผมค่อนข้าง OK นะ ขอความช่วยเหลือได้เลยล่ะครับ

ครับพี่ แปดริ้วครับ  เซลส์ที่ดูแลผม ใช้ได้เลยนะครับ สวย น่ารัก เค้าก็บอกไม่อยากแนะนำเท่าไหร่เหมือนกัน เค้าก็แนะนำให้โทรเหมือนที่พี่บอกได้เลย  เพราะนโยบายศุนย์นี่แหละ แค่รุ่นเดียวเท่านั้นคือ jazz hybrid รุ่นอื่นปกติเลย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 19:26:32 »
เซลล์คนไหนครับ ? คุณนิว หรือคุณนุ่น ?

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 19:52:45 »
เซลล์คนไหนครับ ? คุณนิว หรือคุณนุ่น ?

คุณนิวค้าบบ  แต่เค้าบริการดีครับผมม

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2012, 20:14:34 »

คุณนิวค้าบบ  แต่เค้าบริการดีครับผมม

นึกไว้ไม่ผิด ว่าน่าจะเป็นนิว ทำไมไม่คุยกับพี่เก๋หละครับ (ผู้จัดการ) พี่เก๋น่าจะจัดการให้ได้