ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำผิดแต่ ทำเหมือนไม่อยากรับผิด ต้องโดนแบบนี้  (อ่าน 7529 ครั้ง)

ออฟไลน์ loading

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ถ้าเมืองไทยล่ะคุยกันรู้เรื่องอยู่แล้ว ไม่เจ็บตัวซักนิด  ;D

แต่แอบสนใจสีดำฝั่งตรงข้ามอ่ะ ใช่ veloster มั๊ย
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ dewz

• Full Member
ถ้าเมืองไทยล่ะคุยกันรู้เรื่องอยู่แล้ว ไม่เจ็บตัวซักนิด  ;D

แต่แอบสนใจสีดำฝั่งตรงข้ามอ่ะ ใช่ veloster มั๊ย

น่าจใช่นะครับ สวยดี ถ้ามาเมืองไทยคงดีไม่น้อย

คนขับเฟอร์รารี่ ถ้าจะใช้นิสัยแบบนี้ ต้องมาอยู่ไทยครับ 555

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
อยู่ในประเทศใช้กฎหมายเข้มงวดและทุกคนมีสิทธิ์มีเสียงเท่ากันก็โดนแบบนี้ล่ะครับ
ถ้าอยากทำแบบนี้ย้ายมาอยู่ประเทศไทยครับ เรามีสิทธิ์พิเศษสำหรับชาวต่างชาติด้วย
แต่อาจจะไม่ได้ขับเฟอร์คันล่ะ 8 ล้าน แต่กลายเป็น 20-30 กว่าล้าน

แต่ใช้ว่าในสหรัฐอเมริกาจะไม่มีสินบน ถ้าบิดาของผู้ชายคนนี้มีอำนาจ ตำรวจพวกนี้อาจเจอดี

ออฟไลน์ grev

ผมชอบมากเลย อยากให้ตำรวจกล้าแบบนี้ทุกคน แต่ที่ไทยคงยาก

ออฟไลน์ shando

ลองมองในมุมกลับกัน ถ้ารถคันนี้ไม่ใช่เฟอร์ แต่เป็นรถเก่าธรรมดา ผมว่าตำรวจคงโดนด่ายับว่าใช้กำลังเกินกว่าเหตุแน่ๆ
แต่พอเป็นเฟอร์ เลยกลายเปนว่าตำรวจเป็นผู้กล้าซะงั้น
ไม่ใช่ไม่ดีนะ มันดีอยู่แล้วที่บังคับใช้กม.ได้เท่าเทียม ไม่เหมือนบางประเทศ

ออฟไลน์ inew

มันต้องยังงี้สิ...เมืองนอกใช้กฎหมายได้เต็มที่  ;D ;D
ตำรวจไทยดีๆก็มีนะ แต่ตงฉินเกินไป ก็จะโดนย้ายเป็นว่าเล่น เหอๆ... :P :P

ออฟไลน์ Jae_156JR

คลิปนี้ผมเห็นมาซักพักแล้ว คนถ่ายเค้าอธิบายไว้
Fer จอดตรงที่จอดของโรงแรม แต่ทำไมตำรวจถึงออก Ticket ให้
แล้วก็ผู้หญิงที่เห็นนี่รู้สึกเป็นดาราทาง MTV อะไรด้วย

เรื่องของเรื่องคือถ้าคนขับไม่ทับตรีนตำรวจก็อาจจะจบได้ง่ายๆ แหมค่าปรับไม่กี่ร้อยเหรียญ ขับรถคันล่ะตั้งเท่าไหร่
อายชาวบ้านเค้าอีก ฝรั่งมุงกันเต็ม

แต่ผมสงสัยอย่างถ้า 458 มาเจอหมาต๋าไทย จะเป็นอย่างไร อันนี้น่าสนใจ

ออฟไลน์ Action

แต่ผมสงสัยอย่างถ้า 458 มาเจอหมาต๋าไทย จะเป็นอย่างไร อันนี้น่าสนใจ

คำพูดเดิม ๆ เลยครับ "เชิญเลยครับ" ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมว่า นี่มันมากไป

และผมกลับมองว่า คนขับ Ferrari โดนมากเกินเหตุ แม้จะทำผิดจริง

ตำรวจทุกประเทศ ทำตัววางอำนาจบาตรใหญ่เหนือประชาชนเสมอ
ตำรวจดีๆ มีน้อยมากๆ

และคนขับ Ferrari เอง ก็ไม่ควรขับไปทับตีนตำรวจ รับ Ticket ไปเสียค่าปรับซะดีๆ ก็จบเรื่องแค่นั้น

ผมมองว่า แย่ทั้งคู่

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
เห็นคลิปนี้มาซักพักแล้วแหละกะจะเอามาแปะให้ดูกันดี แต่ผมก็คิดว่าไม่ดีกว่าเดี๋ยวอาจมีดราม่าได้

ถ้าดูจากคลิปเข้าจอดที่จอดหน้าโรงแรงนะครับมันผิดด้วยเหรอ ?? และตำรวจเอาเท้าแหย่ขาไปให้เขาเหยียบทำไมล่ะครับ ??

แต่คนที่ขับเฟอรารี่ก็ไม่ทันพวกตำรวจอีก ดันไปทำตัวให้เขาทางเขาอีก ถ้าทำอย่างที่พี่จิมว่าก็ไม่มีอะไรมากหรอกครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ดีที่ว่ารถติด ถ้ารถไม่ติดตำรวจหน้าพุ่งแน่เลย ;D

ออฟไลน์ Nookkiez

เปิดประตูรถเขาไปกระแทกแท็กซี่อีก ระวังเขาเรียกร้องกลับนะคุณตำรวจจ
Test ..

ออฟไลน์ heropopeye

• **
ทำผิดก็ต้องโดน

ออฟไลน์ ไฝ โกบ้อ

• Newbie
  • *
  • fb/thanapon
ผมว่า ถ้ารับใบสั่งไปแต่แรกคงไม่มีปัญหาตามมา
ถึงแม้ว่าค่าปรับจะแพง แต่ระดับ Ferrari แล้วคงไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

ตำรวจเมืองนอก ถ้าเทียบกับเมืองไทย ผมว่าโหดหมดอ่ะครับ
กฏคือกฎ ตำรวจเค้าก็มี Protocol ของเค้าในการจับกุม
จากที่เห็นในคลิปผมว่าปกติมากเลย เมื่อเทียบกับที่เคยเห็น

ออฟไลน์ IncarRus

เรื่องมันแค่นิดเดียว,,,

ออฟไลน์ Armaru

• **
0.26 มีชูนิ้วกลางใส่ด้วย  :o  แถมยังขับรถแถอีก ดันเหยียบตีนตำรวจเข้าให้ เลยโดนดี  ถ้าเป็นอเมริกาอาจจะโดนข้อหาทำร้ายเจ้าหน้าที่ได้  อเมริกากฏหมายเข้มงวดเกี่ยวกับระบบราชการนี่เข้มงวดอยู่นะ  แต่ละรัฐก็ไม่เหมือนกันอีก

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถ้าเป็นรถธรรมดา ตำรวจอาจไม่ทำขนาดนี้ น่าจะด้วยอารมณ์หมั่นใส่ลูกเศรษฐีหน้ามึน (มึนนักก็โดนซะ)

แต่ไอ้การที่ทำรถคนอื่นเสียหายอันนี้ผมไม่เห็นด้วย

ถ้าเล่นตาม กม.กันจริง ๆ เจ้าของ Fer ก็อาจเรียกร้อยค่าเสียหายได้

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

เห็นตรงกับพี่ J!MMY

คนขับโดนมากเกินเหตุ ถึงกับต้องลงไปนอนกับพื้นนี่ไม่ไหวครับ แต่ก็แย่ทั้งคู่
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ H.

สมควร ก็ถ้าเคารพกันแต่แรกก็ไม่เกิดเรื่อง ทั้งชูนิ้วกลางใส่ทั้งทำท่าเมินหนี ไม่เจอตำรวจกระทืบผมว่าก็บุญแล้ว  :D
H.

ออฟไลน์ YenChar

บอกตรงๆ เพลียใจกับตำรวจบ้านเรา
ขนาดตำรวจแค่ในเขตเมือง ไม่ใช่หน่วยพิเศษอะไร แต่สังเกตุร่างกายเค้า เหมือนกับฝึกฝนมาอย่างดี

ออฟไลน์ THEKHAM

คลิปนี้ถ่ายย่านแหล่งช้อปปิ้ง Soho ,New York ผมจำได้ดี (ไปเดินหลงมา)

ตำรวจที่นี่เท่าที่ผมเจอ หนา อ้วน ล่ำ ผมไม่กล้าสบตา

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
สงสัยมานานแล้วครับ เห็นแต่ในหนัง ว่าทำไมตำรวจต้องกดหัวผู้ต้องหาเวลา พาขึ้นรถตำรวจครับ

ออฟไลน์ 6162002

สมควร ก็ถ้าเคารพกันแต่แรกก็ไม่เกิดเรื่อง ทั้งชูนิ้วกลางใส่ทั้งทำท่าเมินหนี ไม่เจอตำรวจกระทืบผมว่าก็บุญแล้ว  :D
+1 ครับ ถ้าตำรวจทำแบบนี้กันหมด คนคงกล้าทำผิดน้อยลงมหาศาลแน่นอน 

คนขับมันจะได้รู้มั่งว่า ทำตัวเหนือกฎหมาย พ่อรวย ก็ต้องเจ็บตัวก่อน กว่าจะได้เคลียร์ ถ้าโดนเบาๆ เดี๋ยวก็มีคนมาบอก ตำรวจเกรงใจ เฟอร์รารี่อีกนั่นแล