ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำยางขนาด 195/55/r15 ราคาหมื่นต้นๆ ตัวไหนน่าเล่นบ้างครับ  (อ่าน 11742 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sir.Anu Erguson

• Newbie
  • *
รวบกวนช่วยแนะนำยางขนาด 195/55/r15 ราคาขอ หมื่นต้นๆ
โดยทั่วไปใช้งานไม่มากขับทางไกลเดือนละหนึ่งครั้ง
ขับปกติ100ต้นๆ มือใหม่ครับกับ ซิตี้
ตอนนี้สับสนว่าเอารุ่นไหนดี
ส่วนตัวเองไม่ค่อยมีความรู้ทางด้านนี้
อยากได้ที่คุณภาพสมราคา
ก็เลยอยากถามท่านที่มีประสบการณ์
ช่วยแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
เห็นเขาว่ากันว่า kumho KU31 คุ้มค่าตัว

ออฟไลน์ CRO

MICHELIN PILOT SPORT 3 ครับ  ;D

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Pilot Sport 3, F1 Directional 5

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
ผมพึ่งเปลี่ยน ใส่ jazz ของผม ได้เกือบเดือนล่ะ YOKOHAMA EART 1 วิ่งเดือนกว่าเกือบห้าพันโลแล้ว ก็ยังนุ่มดีอยูเลยครับ ต่างกับ goodyear ตัวที่ติดรถมา วิ่งห้าพันโลเริ่มดังแล้ว...ไม่รู้ว่าแนะนำ  หรือถือเป็นข้อมูลตัดสินใจก็แล้วกันครับ แต่ MICHELIN PILOT SPORT 3 นี่ยังไม่เคยลอง เห็นหลายท่านแนะนำว่า MICHELIN Primacy LC ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

ออฟไลน์ Lammerison

เข้ามารอคำแนะนำเหมือนกัน

เดิมเึคยใช้ DZ101  เส้นละ 2750

ล่าสุด เป็น Firestome wideoval อยู่ ครบรอบเปลี่ยนแล้วเหมือนกัน ( 50,000 กม. ละ) เส้นละ 2500

เคยลองๆถามราคา Directional 5 ของ Goodyear เส้นเกือบ 3,000  ตัว

ออฟไลน์ Despinaauto

Bridgestone  AR10

Bridgestone  RE002

Bridgestone  GR90

Michellin  Pilot  Sport3

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

Bridgestone  GR90 ครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมพึ่งเปลี่ยน ใส่ jazz ของผม ได้เกือบเดือนล่ะ YOKOHAMA EART 1 วิ่งเดือนกว่าเกือบห้าพันโลแล้ว ก็ยังนุ่มดีอยูเลยครับ ต่างกับ goodyear ตัวที่ติดรถมา วิ่งห้าพันโลเริ่มดังแล้ว...ไม่รู้ว่าแนะนำ  หรือถือเป็นข้อมูลตัดสินใจก็แล้วกันครับ แต่ MICHELIN PILOT SPORT 3 นี่ยังไม่เคยลอง เห็นหลายท่านแนะนำว่า MICHELIN Primacy LC ก็ดีนะครับ

เข้ามายืนยันอีกคน พึ่งเปลี่ยนมาไม่นานนี้เอง ดีกว่า Goodyear GT3 ที่ติดมากับรถเยอะมากเลย
นุ่มขึ้นติ้ดนึง เงียบขึ้นหน่อยนึง(เสียงที่เกิดจาดความขลุขละของถนนลดลง)
เกาะถนนมากขึ้น เห็นได้ชัดตอนช่วงเข้าโค้ง และช่วงที่ลมตีรถจากด้านข้างที่ไม่ค่อยแกว่งเท่า GT3
แต่...รู้สึกว่ารถมันไหลได้ง่ายมากขึ้น ไม่รู้เพราะเป็นยางในกลุ่มประหยัดน้ำมันด้วยหรือป่าว

BS Turanza AR10 อาจนุ่ม เงียบ เกาะมากกว่านี้ (อิงจากดัชนียางที่สูงกว่าด้วย) แต่เท่านี้ผมก็พอใจแล้วล่ะ
ส่วน MC Pilot Sport 3 นี้เพื่อนที่เคยใช้กับ Tiida เล่าว่ายางมันแข็งและดังกว่า BS B250 ซึ่งเป็นยางติดมากับรถ
แต่เรื่องการรีดน้ำกับการเกาะถนนนี้เพื่อนยอมรับว่ามันดีจริงๆ
(ปัจจุบันเพื่อนใส่ Yoko Advan dB แล้วบ่นว่าไม่เกาะเท่า แต่เงียบ และนุ่มกว่า MC PS3)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ seamonkey

ที่คุยกับพวกอู่แท๊กซี่ เขานิยมพวกยาง Bridgestone, Michellin เปอร์เซนต์ เพราะเขาบอกว่ายางพวกนี้มีความทนสูง ใช้ไปนานก็ยังดีเหมือนเดิม
ไงก็ฟังหูไว้หูครับ