ผู้เขียน หัวข้อ: CRV แม่ผมมีปัญหากับเซลล์แล้วคับ  (อ่าน 7869 ครั้ง)

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
CRV แม่ผมมีปัญหากับเซลล์แล้วคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 18:56:01 »
หลังจากที่จองไปโดยรอวันดีออกรถอยู่

เซลล์คนที่ขายรถให้แม่ผมดันลาออกกลางคัน ให้คนอื่นมาดูแลแทน

โดยเซลล์คนที่แล้วบอกว่าจะแถมสปอยเลอร์ของแท้ 0 ให้

แต่เซลล์คนใหม่บอกว่าได้เปนของเทียมน่ะค่ะ ของแท้ของหมดสต๊อก ของแท้กับของเทียมก็เหมือนกันนั้นแหละค่ะ (ผมก็เลยด่าไปชุดใหญ่ คิดได้ยังไงของแท้ของเทียมเหมือนกันแหละค่ะ)

เซลล์บอกว่าจะลองถามผู้จักการให้อีกทีอาทิตย์หน้า เพราะว่าผู้จัดการไปเชียงใหม่

ผมก็บอกเซลล์ไว้เลยว่าถ้าของเทียมผมไม่ใส่น่ะไม่อยากเจาะให้เสียรถ!  แต่ในใบจองเขียนของแถมไว้แค่ว่า สปอยเลอร์(ไม่ได้เขียนว่าของแท้0)

ผมควรจะทำยังไงดีคับ

1.ถ้าเกิดวีนใส่ผู้จัดการได้ของแท้ก็ดีไป

2.ถ้าเกิดไม่ได้ ผมคงเอาเป็นส่วนลดเงินสดแทน (CRV ไม่ใส่สปอยเลอร์หลังจะสวยป่าวคับ?)

ข้างล่างนี้รถแม่ผมเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2012, 18:57:47 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Sgt_Meen

• Full Member
Re: CRV แม่ผมมีปัญหากับเซลล์แล้วคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 19:10:58 »
ไม่ทราบนะครับ แต่เป็นผมจะเอาของเทียมกับ ส่วนลด คิดว่าจริงๆก็คงไม่ต่างกันมากมาย เพราะแอคคอดผมก๊ใส่ของเทียมอยู่
-Toyota Vios 1.5 1stGen
-Honda Accord 2.3 G6
-Honda Accord 2.4 G8
+Honda Accord 2.0 G8
-Mercedes-Benz E250CGI W212
+BMW 520d Sport G30
+Mercedes-Benz E300 Coupe C238

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
Re: CRV แม่ผมมีปัญหากับเซลล์แล้วคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 19:13:40 »
โชว์รูมแถวปทุมป่ะครับเนี่ยคุ้นๆ  ถ้ามะใช้เค้าขอโต๋ด
The love of automobile will be never cease

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 19:20:26 »
โชว์รูมแถวปทุมป่ะครับเนี่ยคุ้นๆ  ถ้ามะใช้เค้าขอโต๋ด

อยู่ภาคเหนือคับ  ;D
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 19:40:06 »
ผมไม่รู้ว่าไอ้ของแท้กับของเทียมนี่มันต่างกันตรงไหน เพราะรถแฟนผม jazz อายุ6ปี สปอยเลอร์ สีปูด สีซีด และ เริ่มลอกแล้ว สงสัยศูนย์เอาของเทียมใส่ให้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 19:53:23 »
รอฟังคำตอบจากผู้จัดการอีกที ครับ  ;D ;D

รถใกล้ตกรุ่นแล้วยังไง ยังไงยอมให้ละครับ อยากขายออกไวๆ ขอให้ได้ชุดแต่งของแท้ครับ

ออฟไลน์ Lhorn

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 21:03:04 »
ของผมใส่ของเทียม ผ่านไป 2 ปี สีปูด พอง  รู้แบบนี้ ตอนนั้นเอาของแท้เลยดีกว่า ไหนๆ ก็ได้แถมแล้ว
ตอนนี้เลยขี้เกียจเอาไปเครมสีละ ช่ั่งมันละ

ปัญหาคือ ในใบจองไม่ได้ระบุ ว่าของแท้ หรือป่าวงัยครับ 

ออฟไลน์ maxxim

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 21:24:42 »
จขกทพลาดแล้วครับ :-\

คิดได้ไงรถกำลังจะตกรุ่นอยู่แล้ว แถมของเทียม ไม่ดูคู่แข่งเค้าบ้างเลย

น่าจะมี3ทางที่พอจะแก้ได้คือต่อรองเอาของแท้
หรือต่อรองขอเงินจองคืนยกเลิกไปซื้อที่อื่น ลองอ้างดูว่าคนเก่าให้ของแท้แบบนี้น่าจะผิดข้อตกลงกัน ไม่รู้จะได้หรือเปล่าน่ะครับ
วิธีสุดท้ายคงเงินจองไว้รอเอา new crv น่าจะรอไม่นานครับ แต่คุณยังจะไว้ใจเจ้าเดิมได้หรือเปล่าเท่านั้นครับ

ขอให้เรื่องจบลงด้วยดีครับผม

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 21:43:20 »
พลาดในรายละเอียดสัญญาครับ เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 22:35:31 »
honda freed ผม แถมของเทียมมาให้ ติดอยู่สองเดือน ถอดออก เบิกศูนย์ใหม่เลย
ของเทียมชิ้นงานเพลียมาก........

ของแท้ กับของเทียม มันต่างกันแน่ๆ ครับ เพราะตอนพ่นสี คงพ่นนอกศูนย์ ชั้นสี ขั้นตอนการพ่น อบ ขัด คงไม่ปราณีตเท่า

จขกท ต่อรองเอาของแท้ให้ได้ละกันครับ
ถ้าไม่ได้ ถอนจอง หรือระหว่างนี้ลองหาที่ใหม่ได้เลย
: )

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 22:56:36 »
ถ้าไม่ได้ขอส่วนลดเป็นเงินสดแล้วไปหาติดเองก็ได้ครับ
Test ..

ออฟไลน์ PATTY

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 23:02:26 »
แย่เลยนะคะเจอแบบนี้

แอบคิดว่าเซลล์คนที่มาดูแลแทน เขาคงจะเอากำไรเพิ่มอ่ะค่ะ

จากที่เคยเจอปัญหากะเซลล์ จะสายตรงไปที่ผู้จัดการเลยค่ะ เรื่องเลย OK
เำพราะคุยกะเซลล์ เรื่องไม่เดิน ปัญหาไม่แก้เลย :((

ลองคุยกับผจก. แล้วบอกว่าเราด้องได้อะไรบ้าง โดยไม่ต้องไปพูดเรื่องใบจองที่ระบุไม่ครบอ่ะค่ะ
แต่แค่้ำย้ำกับผจก.ว่าต้องได้เหมือนเดิม + ต้องตรวจสอบได้ด้วยว่าเป็นของแท้

สู้ๆค่ะ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 23:04:25 »
สปอยเลอร์อาจไม่เท่าไหร่ เพราะอย่างน้อยก็อยู่ด้านบน แต่ถ้ากันชน เสกิทข้าง
ของเทียม ผมบอกตรงๆเลยว่า มันไม่สวยเลย ดูไม่เนี้ยบ ดูไม่ Blend กับตัวรถ
ความทนทานก็คนละเรื่อง

ผมว่าน่าไส่สปอยเลอร์มากๆครับ ถ้าไม่ไส่มันโล่งเกินไป
ลองพยายาม ต่อรองให้ได้ของแท้ดูครับ โดยให้เหตุผลว่า ตอนแรกตกลงให้แล้ว อยู่ๆจะเปลี่ยนแบบนี้ได้ไง
ถ้าไม่ได้ก็ ขอของแทัแล้วเพิ่มเงิน หรือ ขอส่วนลด แล้วก็เบิกของแท้เองทีหลังก็ได้

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 00:09:51 »
ไม่ทราบนะครับ แต่เป็นผมจะเอาของเทียมกับ ส่วนลด คิดว่าจริงๆก็คงไม่ต่างกันมากมาย เพราะแอคคอดผมก๊ใส่ของเทียมอยู่

ของ CRV ต้องเจาะนะครับ  แอคคอด ของเทียม ติดกาวสองหน้า  เป็นผมเอาของแท้ครับ ที่เดียวจบ

ออฟไลน์ Dr.Pop

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 00:57:55 »
รับรถก่อน ของแท้ค่อยมาติดเพิ่มครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:04:23 »
ตัวใหม่จะมาอยู่แล้วไม่อดใจรออีกนิดหรอครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:15:41 »
สปอร์ยเลอร์หลัง CRV รุ่นนี้ต้องเจาะครับ
และถ้าทำไม่ดีพอ สนิมถามหาได้  แล้วถ้ามีปัญหา
จะเอาของแท้ใส่แทนของเทียม ของเทียมบางตัว รูน็อตไม่ตรงกัน อาจได้เปลี่ยนทั้งฝาท้ายนะครับ
ปล.มีเคสตัวอย่าง เคยอ่านเจอมาแล้วครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:24:55 »
แนะนำนะคับ (เคยทำ) ถ้ายังไม่รับรถให้บอกไปว่าจะรอรุ่นใหม่ครับ แล้วรอเซลโทรมาตื้อเอาเองครับ

อย่าใจง่ายครับ ของแบบนี้ :P

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 01:57:59 »
หลังจากที่จองไปโดยรอวันดีออกรถอยู่

เซลล์คนที่ขายรถให้แม่ผมดันลาออกกลางคัน ให้คนอื่นมาดูแลแทน

โดยเซลล์คนที่แล้วบอกว่าจะแถมสปอยเลอร์ของแท้ 0 ให้

แต่เซลล์คนใหม่บอกว่าได้เปนของเทียมน่ะค่ะ ของแท้ของหมดสต๊อก ของแท้กับของเทียมก็เหมือนกันนั้นแหละค่ะ (ผมก็เลยด่าไปชุดใหญ่ คิดได้ยังไงของแท้ของเทียมเหมือนกันแหละค่ะ)

เซลล์บอกว่าจะลองถามผู้จักการให้อีกทีอาทิตย์หน้า เพราะว่าผู้จัดการไปเชียงใหม่

ผมก็บอกเซลล์ไว้เลยว่าถ้าของเทียมผมไม่ใส่น่ะไม่อยากเจาะให้เสียรถ!  แต่ในใบจองเขียนของแถมไว้แค่ว่า สปอยเลอร์(ไม่ได้เขียนว่าของแท้0)

ผมควรจะทำยังไงดีคับ

1.ถ้าเกิดวีนใส่ผู้จัดการได้ของแท้ก็ดีไป

2.ถ้าเกิดไม่ได้ ผมคงเอาเป็นส่วนลดเงินสดแทน (CRV ไม่ใส่สปอยเลอร์หลังจะสวยป่าวคับ?)

ข้างล่างนี้รถแม่ผมเอง

ผมคุ้นๆการจัดวางรถ และโต๊ะตัวนี้มาก ใช่จังหวัด แ _ _' มั้ยครับ ถ้าใช่ต้องบอกว่า โครตเหนียวเลยขออะไรก็ไม่ค่อยจะให้

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 02:36:24 »
ขอแท้ไม่ได้ก็ไม่เอาซะดีกว่าครับ - -"
H.

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 07:25:52 »
อ้างถึง
ผมคุ้นๆการจัดวางรถ และโต๊ะตัวนี้มาก ใช่จังหวัด แ _ _' มั้ยครับ ถ้าใช่ต้องบอกว่า โครตเหนียวเลยขออะไรก็ไม่ค่อยจะให้

ถูกต้องแล้วคับ ^^ แต่รอบนี้มันแปลกตรงที่ยอมแถม ประกันชั้น1 + พรบ นี่สิคับทุกทีไม่เคยแถมเลย

อ้างถึง
ขอแท้ไม่ได้ก็ไม่เอาซะดีกว่าครับ - -"

แม่ผมเค้าบอกว่าจะไม่เอาแล้วอ่ะคับ ไม่อยากจะเจาะให้เสียรถ

ไม่เอาดีกว่าจะไปวีน 0 แต่ต้องได้ส่วนรถเงินสดตามราคาสปอยเลอร์แท้
(เพราะตอนตกลงกันบอกจะแถมแท้ให้ ถ้าของแท้หมดสต๊อกก็ต้องให้ส่วนลดเงินสดตามราคาของแท้ ไม่ใช่เอาของเทียมมาให้แล้วบอกว่าเหมือนกันล่ะจะจบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 20:31:54 โดย kimmeng21 »

ออฟไลน์ Air_graphic

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 14:43:15 »
CRV คันในรูปนี่ใช่รถของคุณ kimmeng21 จองไว้ใช่มั้ยครับ
ถ้าใช่ งั้นผมคงได้นั่งรถของคุณ kimmeng21 แล้วด้วยล่ะ อิ อิ ^ ^ เปิดขึ้นไปลูบๆคลำๆ นิดหน่อยนะครับ

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2012, 16:13:15 »
CRV คันในรูปนี่ใช่รถของคุณ kimmeng21 จองไว้ใช่มั้ยครับ
ถ้าใช่ งั้นผมคงได้นั่งรถของคุณ kimmeng21 แล้วด้วยล่ะ อิ อิ ^ ^ เปิดขึ้นไปลูบๆคลำๆ นิดหน่อยนะครับ

;D ลูบเบาๆน่ะคับ

จะออกรถวันที่ 12 กันยาหน่ะคับ ไปดูวันมาเค้าบอกคนเกิดพฤหัสออก 12 กันยาจะดีที่สุด

ก็คงต้องฝาก 0 ไว้อีก 20กว่าวันนู่นอ่ะคับ เดี๋ยววันพรุ่งนี้จะไป 0 เคลียเรื่องสปอยเลอร์ก่อน