ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบเรื่องการติดฟิลม์ กับการทำงานของ command online [W212] ครับ ^_^  (อ่าน 2648 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามเกี่ยวกับเครื่องฟิลม์ กับการทำงานของ command online
มีท่านใดพอทราบไหมครับ ว่าฟิลม์ V-kool รุ่น VK70, VK40 หรือ VK30
จะมีผลรบกวนกับการรับสัญญาณและการทำงานของ command online ใน w212 ไหมครับ

command online มีคำแหน่งของตัวรับสัญญาณอยู่บริเวณไหนครับ ใช่ในเสาบนหลังคาหรือเปล่าครับ
และถ้าใช่ในเสานั้นเป็นแบบเดินสายมาเข้าไว้ที่ตัวจอเลย หรือว่ากระจายสัญญาณเข้าเฉยๆครับ

ตอนติดตั้ง  ต้องกรีดฟิลม์เพื่อให้หลบให้สัญญาณเข้าบริเวณไหนบ้างไหมครับ หรือว่าปิดฟิลม์ปกติได้เลยครับ

ในรุ่นที่มี command online มาจากโรงงาน สามารถติดตั้งกล้องมองหลังเพิ่มได้เลย หรือว่าต้องใส่กล่องคอนโทรลอะไรเพิ่มไหมครับ

ขอบคุณล่่วงหน้าคร้าบบ  สำหรับทุกคำตอบ
a = F/m

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
เข้าใจว่าถ้าจะติดกล้องเพิ่ม

ต้องมี interface ต่างหากครับ

ซึ่งหาไม่ยากครับ

Google ดูมีเพียบเลย

ว่าแต่ไม่แน่ใจนะครับ ว่าจะทำให้ประกันของรถเสียไปหรือไม่

ส่วนคำถามอื่น ไม่ทราบจริงๆครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

• Hero Member
Command online ติดบานหย้าเต็มบานวีคูลไม่มีปัญหาใดๆครับแต่ผมกรีดเพื่อติดeasy pass ครับ

ส่วนเรื่องกล้องมองหลังเห็นในคลับมีคนสั่งกล้องมารื้อเองติดเองได้ต้องสั่งสายมาเชื่อมเองเบ็ดเสร็จไม่ถึงหมื่น
ไม่ต้องเซ็ตอะไรเพิ่มเพราะcommand online มีฟังชั่นรอไว้แล้วแค่ต้องเข้าเมนูไปเปิด

แต่ผมว่าถ้าทำเองโอกาสรื้อแล้วพังหรืองานเข้ามีแน่ถ้าไม่มีพื้นฐานให้ร้านเค้าทำให้ดีกว่า

ปล.command onlineมีหลายversion. เพราะฉะนั้นข้อมูลอาจจะยม่ตรงกับรถของคุณก็ได้ต้องตวรจสอบดีๆนะครับ googleหาข้อมูลก่อน

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
1. เรื่องสัญญาณ comand ไม่มีปัญหาครับ เพราะเสาอยู่ด้านนอก เป็นเส้นติดอยู๋กับกระจกครับ ติดฟิล์มอะไรก็ตามสบายครับ

2. ถ้า comand ที่เป็น online สามารถติดหล้องหลังได้เลยทั้งหมดครับ ไม่ต้องต่ออินเตอร์เฟสอะไรทั้งสิ้นครับ แค่จัมพ์สายเท่านั้นเองครับ ดหมดการทำงานทั้งหมดตัว comand รองรับไว้หมดแล้ว ขนาด SLK R172 ซึ่งไม่มีออฟชั่นกล้องหลังให้เลือกอยู่แล้วไม่ว่าเมืองนอกเมืองไทย ยังติดได้เลยครับถ้าเป็น comand online
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Torque

• Full Member
ขอบคุณมากครับ สำหรับทุกคำตอบ  ;D
a = F/m