ผู้เขียน หัวข้อ: รูปร่างหน้าตา Mazda 6 ตัวขายจริงน่าจะออกมาประมาณนี้ คิดว่าโอเคมั้ย ??  (อ่าน 9688 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
จากข่าวที่ว่า Mazda 6 มีโอกาศสูงที่จะมาทำตลาดในบ้านเราอีกครั้ง ผมก็คิดว่าถ้ามาจริงตัวขายจริงหน้าตาน่าจะออกมาประมาณนี้นะครับ พี่ๆมีความคิดเห็นอย่างไรบ้าง

เพราะไม่ต่างจากตัว Concept มากเท่าไหร่และเทียบกับตัว Estate ที่เป็ดตัวไปผมว่านะจะออกมาประมาณนี้แหละ ดูๆแล้วสวยดีนะครับและมาพร้อมกับ Skyactiv Technology

อีกด้วยหวังว่าคงจะไม่ทำให้ผิดหวังและรอเก้อนะครับ Mazda Thailand

ออฟไลน์ Action

ผมว่าตัว estate สวยกว่า sedan เยอะ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Jxxx

• Sr. Member
ที่บอกว่าอย่าทำให้ผิดหวังและรอเก้อนี่ MST เค้าประกาศไว้แล้วเหรอครับว่าจะทำตลาดรุ่นนี้ในประเทศไทย

ออฟไลน์ Action

ที่บอกว่าอย่าทำให้ผิดหวังและรอเก้อนี่ MST เค้าประกาศไว้แล้วเหรอครับว่าจะทำตลาดรุ่นนี้ในประเทศไทย

มีแนวโน้มครับที่จะทำ เพราะประกาศว่าหลังจาก cx-5 เข้ามาแล้ว m6 จะตามมาติด ๆ อันนี้ จขว เป็นคนบอกเองเลยเน้อ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000100072

ตามนี้แหละครับ

ออฟไลน์ MILD

• Full Member
โดนมากกกกกก เอาเข้ามาเร็วๆเลยนะครับ ขายดีแน่ เบื่อ2เจ้าละ  ;D

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000100072

แล้วม้นใช่ MST หรือป่าวล่ะครับ

มีแนวโน้มครับที่จะทำ เพราะประกาศว่าหลังจาก cx-5 เข้ามาแล้ว m6 จะตามมาติด ๆ อันนี้ จขว เป็นคนบอกเองเลยเน้อ ;D

จขว ย่อมาจากอะไรครับ

แล้วม้นใช่ MST หรือป่าวล่ะครับ

จขว ย่อมาจากอะไรครับ
จขว ย่อมากจาก เจ้าของเว็ปครับผม ส่วนข่าวนั่นไม่ได้มากจาก mazda thailand ก็จริงแต่ก้พอยืนยันได้บ้างว่ามีความเป็นไปได้ ซ้ำทั้งพี่จิมก็บอกว่ามีสิทธิ์ผมก็เลยคิดไปว่าถ้ามาจริงๆก็คงดี

มันมีสิทธิ์ แต่ไม่ได้แปลว่าทาง MST เค้าตัดสินใจในเรื่องนี้แล้วนะครับ

เป็นเป็นการคาดการณ์นะครับ ไม่อยากให้หวังหรือรออะไรมากมาย ตอนนี้ยังไม่มีอะไรชัดเจนครับ

ปล.

ผู้จัดการเคยลงทำนองนี้ตั้งแต่ 6 Gen แรกแล้วนะครับ แล้วมันถูกตามที่เค้าคาดการณ์ไว้มั้ยล่ะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาอะไรที่ไม่ดีนะครับ แค่เห็นว่าอ่านจากหลายๆเว็ปและพอมีข้อมูลว่ามันมีความเป็นไปได้บ้างที่จะมาในบ้านเรา ซึ่งจะมาจริงหรือไม่มีจริงก็อีกเรื่องนึง

ผมก็แค่เห็นว่า ตลาดรถยนต์ในกลุ่ม D-segment ในบ้านเราคงจะคึกคักมากขึ้นถ้ามา ไม่ได้เป็นเซลล์หรือคนในบริษัทรถรายใดทั้งสิ้น ผมก็แค่คนชอบรถสวยและดีก็แค่นั้น

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
มันมีสิทธิ์ แต่ไม่ได้แปลว่าทาง MST เค้าตัดสินใจในเรื่องนี้แล้วนะครับ

เป็นเป็นการคาดการณ์นะครับ ไม่อยากให้หวังหรือรออะไรมากมาย ตอนนี้ยังไม่มีอะไรชัดเจนครับ

ปล.

ผู้จัดการเคยลงทำนองนี้ตั้งแต่ 6 Gen แรกแล้วนะครับ แล้วมันถูกตามที่เค้าคาดการณ์ไว้มั้ยล่ะครับ

เอามาก็ดี ไม่เอาก็มาก็ ไม่เห็นจะเป็นไรเลย แค่รู้ข่าวใว้ก็ไม่เสียหาย

ออฟไลน์ lostmember

• Newbie
  • *
ต้มมาม่า รอ   ;D ;D ;D

เอาข่าวมาไม่ว่าหรอกครับ เพียงแต่ อย่าไปหวังอะไรถึงขนาดที่จะต้องบอกว่าถ้าไม่มาแล้วจะถึงกับขั้น รอเก้อ เลยนะครับ ทาง MST ก็ยังไม่ได้บอกว่าจะมาแน่นอนเลยนะครับ ข่าวพวกนี้บางทีก็เป็นแค่การคาดการณ์ครับ

ออฟไลน์ O_o"

Mazda 6 สุดสวย อยากให้เอามาขายนะ วัดใจกับคนไทยไปเลย ว่าชอบรถแนวไหน หรือ จะเลือกซื้อเลือกขับแบบไหน

ออฟไลน์ Buffy

อยากให้เอาเข้ามาทั้ง sedan และ estate เลยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Mazda 6 หนะ พวกเขาคิดกันมาตั้งนานหลายปีแล้วละครับ

แต่มันยังไม่เป็นจริงในช่วง 1-2 ปีนี้ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3420:new-cars-in-thailand-2012-2015&catid=54:special-report&Itemid=155

จากบทความนี้ ผมยังไม่เห็นว่า มีตรงไหน ที่ผมเขียนไว้เลยว่า Mazda 6 จะมาผลิตขายในเมืองไทยครับ

ออฟไลน์ LoveYouToo

ความหวังเป็นสิทธิส่วนบุคลห้ามกันลำบาก เมื่อตั้งความหวังก็ต้องเรียนรู้รับความผิดหวัง บางทีความหวังมันก็เพิ่มพลังให้คนเราได้ดี บางครั้งรู้ทั้งรู้ว่าอาหารจานนี้มีรสชาติดีแน่แต่ถ้าเสริฟมาร้อนหรือมีอุณหภูมิสูงเกินไป ก็อดได้รับรู้รสชาติของมัน

ผมเป็นคนหนึ่งที่รอมาสด้าหกมาตั้งแต่เจนที่แล้ว ก็ได้แต่หวังว่าเจนใหม่จะได้มีโอกาสมาทำตลาดในบ้านเรา แต่สิ่งที่เป็นกังวลก็คือสมรรถนะของเครื่องยนต์มันจะซูมๆ เหมือนรูปร่างของมันหรือไม่ แบบที่เคยผิดหวังมาแล้วกับโซนาต้า เพราะเท่าที่ติตามข่าวการพัฒนาเครื่องยนต์สกายแอคทีฟทั้งตระกูลจีและดี มีเพียง G 2.0 155แรงม้า และ D 2.2 173แรงม้า ผมสงสัยว่าทำไมเครื่องยนต์เทคโนโลจีสกายแอคทีฟถึงมีน้อยรุ่นจัง ถ้าหากได้เครื่องดีเซลมาก็ดีไปเกรงว่าจะมาแต่เครื่อง 2.0 แบบโซนาต้าเพราะกลัวราคาจะกระโดดไป แบบนี้จะไปสู้คู่แข่งเจนใหม่ๆได้อย่างไร เพราะแต่ละรายมีม้า 180+กันทั้งนั้น ถ้าหากรุ่นใหม่มีโอกาสทำตลาดในไทยแต่มาแค่ G 2.0 155แรงม้า อาจจะต้องตัดใจอีกรอบแบบเดียวกับที่เคยทำกับโซนาต้าก็เป็นได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2012, 16:18:28 โดย LoveYouToo »

ออฟไลน์ Dr.Pop

ราคาจะแพงไมีเนี่ย

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
มี Mazda 2,3,6 แล้วมีMazda 4,5,7,8 มัเยครับ ;D

ออฟไลน์ Schnitzel

หน้าตาผ่าน มาหรือไม่มาก็แล้วแต่ ถ้าจะมาก็อย่าใส่มาน้อยกว่าชาวบ้านเขา

ความหวังเป็นสิทธิส่วนบุคลห้ามกันลำบาก เมื่อตั้งความหวังก็ต้องเรียนรู้รับความผิดหวัง บางทีความหวังมันก็เพิ่มพลังให้คนเราได้ดี บางครั้งรู้ทั้งรู้ว่าอาหารจานนี้มีรสชาติดีแน่แต่ถ้าเสริฟมาร้อนหรือมีอุณหภูมิสูงเกินไป ก็อดได้รับรู้รสชาติของมัน

ผมเป็นคนหนึ่งที่รอมาสด้าหกมาตั้งแต่เจนที่แล้ว ก็ได้แต่หวังว่าเจนใหม่จะได้มีโอกาสมาทำตลาดในบ้านเรา แต่สิ่งที่เป็นกังวลก็คือสมรรถนะของเครื่องยนต์มันจะซูมๆ เหมือนรูปร่างของมันหรือไม่ แบบที่เคยผิดหวังมาแล้วกับโซนาต้า เพราะเท่าที่ติตามข่าวการพัฒนาเครื่องยนต์สกายแอคทีฟทั้งตระกูลจีและดี มีเพียง G 2.0 155แรงม้า และ D 2.2 173แรงม้า ผมสงสัยว่าทำไมเครื่องยนต์เทคโนโลจีสกายแอคทีฟถึงมีน้อยรุ่นจัง ถ้าหากได้เครื่องดีเซลมาก็ดีไปเกรงว่าจะมาแต่เครื่อง 2.0 แบบโซนาต้าเพราะกลัวราคาจะกระโดดไป แบบนี้จะไปสู้คู่แข่งเจนใหม่ๆได้อย่างไร เพราะแต่ละรายมีม้า 180+กันทั้งนั้น ถ้าหากรุ่นใหม่มีโอกาสทำตลาดในไทยแต่มาแค่ G 2.0 155แรงม้า อาจจะต้องตัดใจอีกรอบแบบเดียวกับที่เคยทำกับโซนาต้าก็เป็นได้

มีเยอะกว่านี้แน่ครับ แต่ยังไม่ออกมาครับ G 2.0 นี่ถ้าใช้กับน้ำมัน 95 (RON) นี่จะมี 165 ม้า ใน CX-5 นะครับ

ออฟไลน์ G!zM() 17

• Newbie
  • *
  • Dolce far niente
    • My Gallery
มี Mazda 2,3,6 แล้วมีMazda 4,5,7,8 มัเยครับ ;D

ถ้าจำไม่ผิดอย่างน้อยก็มี rx2, rx3, rx4, rx5, mx5, cx5, mx6, rx7, cx7, rx8, rx9, cx9 ครบเซ็ตครับ  ;D
天下無敵

ออฟไลน์ baddream11

แนวดี แต่คิดว่าแป่กแน่ๆ เลย เจ้าตลาดอย่างคัมรี่นั้นแรงดีไม่มีตก
ราคาก็น่าคบหา ยิ่งถ้านำเข้าคงมีโอกาสแค่มอง

ออฟไลน์ Lammerison

ไฟท้ายคันสีเทา ยังกะฮุนได เอลันทรา !!!!

ออฟไลน์ Zx-III

อยากขับมี2วิธีง่ายๆครับ 1นำเข้ามาเองเงินถึงทำได้ครับ 2 ย้ายไปขับที่ต่างประเทศ

ออฟไลน์ LimitedEdition

คันสีเทาน่าจะเป็นภาพ CG ครับ ไม่ใช่คันจริง
ลองดูเส้นโครเมียมที่ลากจากกระจังเข้าไปที่ไฟหน้าดูครับ
เทียบกับคันสีแดงที่ปล่อยเป็น Teaser ออกมาจาก Mazda แล้วจะเห็นความแตกต่าง

ส่วนเรื่องความหวังน่ะ หวังได้ครับ ผมว่าประเด็นของคุณ  Jxxx อยู่ตรงที่ว่า
MST ไม่เคยบอกว่าจะเอาเข้ามาขาย เพียงแต่มีเว็บข่าวบางแห่ง ไปได้ข้อมูลมาจากไหนไม่ทราบ
แล้วก็มาเขียนข่าวว่ามีแนวโน้มจะเอาเข้ามา กลายเป็นทำให้คนที่ได้อ่านตั้งความหวัง
แล้วสุดท้ายถ้าไม่มา คนที่โดนด่ากลับไม่ใช่คนที่เขียนข่าวมั่ว แต่เป็นบริษัทรถยนต์ MST แทน

อีกอย่าง ก็ไม่อยากจะให้คนที่กำเงินรอจะซื้อ D-Segment ต้องเสียเวลารอ
เพราะยังมีความไม่แน่นอน "อีกมาก" ว่าจะเอาเข้ามาขายจริงหรือไม่ และในเงื่อนไขอะไร
เดี่ยวสุดท้ายรอไปสองสามปี ก็ยังไม่เอาเข้ามา รถก็ไม่ได้ซื้อเสียที เสียดายเวลาครับ

แหล่งข่าวจากคุณ Jxxx เชื่อถือได้ครับ ไม่ธรรมดาเลย

ออฟไลน์ SitdownstrikE

รูปบั้นท้าย เอาตราฮุนไดมาแปะ ผมก็เชื่อนะนั่น

ออฟไลน์ banch

ถ้ามันยังไม่เมดอินไทยแลด์ หรือเมดอิน AEC ผมว่ามายาก