ผู้เขียน หัวข้อ: สอบ ถามเรื่อง การเต่งรถครับ  (อ่าน 3102 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
สอบ ถามเรื่อง การเต่งรถครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 15:05:09 »
หาก ผมแต่งรถที่ผมซื้อมา เช่น bmw benz หรือ posche ประมาณรถ ยุโรป ต่างๆ ซึ่งชุดแต่ง แต่ละยี่ห้อถ้าเป็นของแท้ นับรวมๆกันแล้วเป็นเงิน หลักแสน จนเกือบ ถึงล้าน ต่อมาซัก 5 - 7 ปี ผมขายรถเหล่านี้ทิ้ง ราคาที่ผมขาย จะได้ราคา สมเหตุสมผลกับชุดแต่งที่ผมลงทุนไปไหมครับ

เช่น ซื้อ BMW 3 series ใหม่ จัด m sport ประมาณ 3 - 4 แสนบาทไป ต่อมา 5 ปีขาย จากรถปกติขายๆกัน 1.8m อย่างนี้ผมสามารถขาย พร้อมชุดแต่งเป็น 2.0 m ได้ไหม

หรือถ้าไม่คุ้ม เล่นเป็นชุดแต่งไต้หวัน กอปปี้นี่แหละดีแล้ว

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
Re: สอบ ถามเรื่อง การเต่งรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 15:11:42 »
เวลาขายก็ถอดออกแล้วก็ขายแยกกันสิครับ
H.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: สอบ ถามเรื่อง การเต่งรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 15:12:13 »
เห็นบางท่านเน้นแต่ของแท้นะครับแต่ให้เก็บของเดิมไว้ พอจะขายก็ถอดของแต่งขายแล้วเอาของเดิมใส่ ขาดทุนนิดหน่อยด้วยซ้ำยิ่งถ้าเป็นของหายากและเป็นที่นิยมยิ่งดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 15:23:25 »
ถามต่อ : ถ้าเล่นผมคง แต่งรอบคัน อย่างนี้ต้องจ้างเค้าถอดใช่ไหมครับ  หรือ ขายพร้อมชุดแต่งคุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 15:42:05 »
พวกของแต่งทั้งหลายที่เป็นของแท้ และเป็นที่นิยมแนะนำว่าถอดขายเป็นชิ้นๆไปครับ

มีคนรอซื้อแน่นอน ยิ่งถ้าสภาพสวยๆ ตั้งราคาดีดี ยังไงก็ขายได้ครับ :D

ส่วนชุดแแต่งถ้ามีการเจาะรถ ผมว่าควรจะขายไปพร้อมกันครับ

แล้วบวกราคาเอานิดหน่อยตามความเหมาะสม

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 16:55:40 »
ของแต่งแท้ๆทำให้รถขายได้ไวขึ้น (ในรุ่นเดียวกันรถเราเจ๋งและดูดีกว่า)
แต่เมื่อเอามูลค่าของแต่ง และเวลาที่เสียไปอย่างมากมายมหาศาล
มาเทียบเคียงกับราคารถที่เพิ่มขึ้นมาน้อยนิด มันย่อมอดน้อยใจไม่ได้ครับ

ถ้าใครได้รถคุณ vuthtichai แบบครบๆไปถือว่า
เขาเป็นผู้โชคดีแล้วกัน 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 17:01:38 โดย redsun »

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:53:48 »
ของแต่งแท้ แต่คนที่เห็นคุณค่า มีน้อยครับ
ถอดขาย ขายคนในคลับเนี้ยแหละครับ

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2012, 09:16:25 »
ปกติ  คนซื้อคุ้มมากกว่าคนขายครับ

ของแต่ง  จะเอามาคิดไม่ค่อยได้  เว้นแต่  ขายเฉพาะกลุ่ม  ที่เค้าเล่น ที่เค้าหาอยู่ 

ถ้าขายทั่วไป  คนกลับมองว่า  มันแต่งมาขนาดนี้  มันขับซิ่งแน่เลย  รถช้ำแน่เลย  อะไรประมาณนี้

จะให้ดี เก็บของเก่าไว้  แยกขายเองดีกว่า

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 21:10:22 »
แล้วแต่มุมมองครับ กรณีผมนะ ผมชอบของแท้ ถ้าราคามันพอรับได้
แต่ถ้าให้ไปใส่ของก๊อบ ผมยอมรอมือสองมาใส่แทนครับ

เวลาขายรถผมมักจะถอดบางอย่างที่คิดว่าไม่จำเป็นต้องให้ไป
และใส่หลายอย่างที่คิดว่า ทำให้รถเราดูดีมีคุณค่า
ผมก็แคร์คนได้รถผมไปเช่นกัน
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011