ผู้เขียน หัวข้อ: // เคส ยาง Deestone จบแล้ว //  (อ่าน 18732 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
// เคส ยาง Deestone จบแล้ว //
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:27:34 »
Media Agency ที่เป็นผู้ดูแล งานการตลาด Online ให้กับยาง Deestone ได้โทรมาขอโทษ
ในเรื่องราวที่เกิดขึ้่นเมื่อคืนนี้แล้ว

ได้รับแจ้งว่า ทาง เจ้าของผลิตภัณฑ์ ยาง Deestone เอง ก็เป็นห่วงในเรื่องนี้ และติดต่อไปทาง Media Agency รายนี้
เพื่อให้โทรมาติดต่อ ขอโทษผม

เมื่อขอโทษ กันมา ถือว่า เรื่องนี้ จะจบลงกันไป

และถือว่า คาดโทษกันไว้ อย่าทำแบบนี้อีก

การส่งเสริมการตลาด ผ่านสื่อ ออนไลน์ นั้น มันมีหนทาง ในการทำหลายวิธี
แต่การช้วิธีมาโพสต์เหวี่ยงแหแบบนี้ แบบที่กลัวว่าคนอื่นเขาจะไม่มาเห็น
เลยต้องสร้างชื่อล็อกอินไว้เยอะๆ แล้ว มาโพสต์กระทู้แบบนี้ อย่าคิดว่า "เนียน"

เพราะมัน "ไม่เนียนเลย" แถม พอรู้ว่าเป็นโฆษณาแฝง ความรู้สึกที่ดีต่อแบรนด์
ก็จะถูกบั่นทอนลงในใจของผู้บริโภคด้วย

ในฐานะคนที่เข้าใจ ว่านี่เป็นเรื่องของการตลาด
ก็อยากจะฝากเรื่องนี้ไว้เป็นบทเรียน ทั้งสำหรับ เอเจนซี และตัวบริษัทเจ้าของสินค้าเอง

ว่าอย่าได้เที่ยวไปใช้วิธี ทำตัวเป็น "กาฝาก" แบบนี้ กับเว็บของเรา หรือเว็บของใครอื่นเขาอีก นับจากนี้ไป

โชคดีหน่อย ก็แค่โดนลบทิ้ง โชคร้ายหน่อย มาเจอคนอย่างข้าพเจ้า ก็จะโดนแบบนี้แหละครับ

ส่วนกระทู้ที่ผมตั้งขึ้นมา เพื่อด่า ก็เอาลงให้แล้ว ตามมารยาทที่ดี
ถ้าจะไปเสริชเจอที่ไหน ก็ขอให้รับรู้ไว้ด้วยว่า ไม่ได้มาจากเราอีก

ตามนี้

ส่วนการใช้ถ้อยคำหยาบคาย ในเว็บของผมนั้น ในฐานะเจ้าของเว็บ
ก็ต้องขอโทษสมาชิกทุกท่าน ที่อาจจะขุ่นเคือง หรือขัดเคืองสายตาและความรู้สึก

แต่ความจริงก็คือ ตัวตนจริงๆผมแล้ว เป็นคนหยาบคาย และพูดจาแบบนี้แต่ไหนแต่ไรมาอยู่แล้ว
หลายๆท่าน ก็จะทราบดี เมื่อเจอตัวจริงแล้ว

ผมเลวครับ ผมไม่ใช่คนดี ขอให้รับรู้ไว้ว่า ตัวตนของผมแท้จริง เป็นแบบนี้
ที่เหลือ จะเลือกเสพงานเขียนของเรา ก็ขอบพระคุณในการเข้ามาอุดหนุน
แต่ถ้าแค่นี้ ถึงขั้นทำให้รับไม่ได้ เลิกอ่านกันไป ก็ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน ผมไม่แคร์

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ jumpon77

Re: // เคส ยาง Deestone จบแล้ว //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:33:05 »
สบายใจแล้วพีจิมมี.....
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: // เคส ยาง Deestone จบแล้ว //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:34:14 »
รับทราบครับ
เคลียแล้ว
เสพต่อครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:37:28 »
เป็นกำลังใจให้ครับ ชอบตรงเป็นตัวของตัวเอง และจริงใจต่อความรู้สึกตัวเองครับ พักผ่อนบ้างนะครับ :D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:39:33 »
จ้างคนทำ seo เก่งๆก็พอแล้ว  ;D

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:40:28 »
ดีครับที่ยังรับผิด  ;D

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:46:08 »
รับทราบครับ
เคลียแล้ว
เสพต่อครับ

ใช่ๆ ยังไงก็จะเสพต่อครับ  :D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:47:18 »
จบกันไปด้วยดี   ;D ;D ;D

ปล. ผมว่าคนเราทุกวันนี้ก็ fake มากพออยู่แล้วครับ  ผมชอบคนตรงๆมากกว่า จริงใจกว่าเยอะ เพราะบุคลิกผมก็แบบนั้น  สุภาพและหยาบคายตามกาลเทศะ  ;D ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:49:05 »
โล่งใจไปทั้ง 2 ฝ่าย

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:50:47 »
อ่านตั้งแต่มีคนตั้งกระทู้เลยครับ จนมาเจอตัวเหลืองๆตอนเช้า ตกใจเหมือนกันนะครับไม่คิดว่าจะแรงขนาดนั้น ตั้งแต่อ่านมาครั้งนี้รุนแรงทีเดียว
แต่..เข้าใจครับ
ชมเชยเจ้าของบริษัทนะครับ โดนแรงพอสมควรแต่ก็มาขอโทษกันดีๆ ดีกว่าทำเป็นไม่รู้ไม่เห็น ชอบในความรับผิดชอบครับ
แต่ความจริงก็คือ ตัวตนจริงๆผมแล้ว เป็นคนหยาบคาย และพูดจาแบบนี้แต่ไหนแต่ไรมาอยู่แล้ว
หลายๆท่าน ก็จะทราบดี เมื่อเจอตัวจริงแล้ว
ผมเลวครับ ผมไม่ใช่คนดี ขอให้รับรู้ไว้ว่า ตัวตนของผมแท้จริง เป็นแบบนี้
ที่เหลือ จะเลือกเสพงานเขียนของเรา ก็ขอบพระคุณในการเข้ามาอุดหนุน
แต่ถ้าแค่นี้ ถึงขั้นทำให้รับไม่ได้ เลิกอ่านกันไป ก็ไม่เป็นไร ไม่ว่ากัน ผมไม่แคร์
จะมีสักกี่คนกันครับ ที่รู้จักตัวตนของตนเอง
ติดตามบทความดีๆต่อไปครับ

ออฟไลน์ kritcc

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:51:53 »
เรื่องคำหยาบคายส่วนตัวเฉยๆเพราะรู้จักกัน แต่การออกสื่อคนที่ไม่รู้จักเราอาจจะแรงไปหน่อย สิ่งที่พี่ห่วงที่สุดคือ Jimmy ยังไม่ค่อยยอมพักผ่อนโหมแม้ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกันพี่ก็เคยเตือนจิมมี่แล้ว การร่างกายทั้งที่ตัวเองอ้วนอาจจะมีโอกาสป่วยมากกว่าคนทั่วไปอยู่แล้ว

พี่อยากฝากไว้ว่าตราบใดที่เรายังมีลมหายใจเรายังมีโอกาสในทุกๆเรื่องไม่ว่า หน้าที่การงาน ,การมีโอกาสดูแลคุณพ่อคุณแม่, มีเวลาดีๆกับคนที่เรารัก พี่จึงอยากฝากให้จิมมี่ดูแลลมหายใจไว้ให้ดีๆมากกว่าการทุ่มชีวิตไปแลกกับงานครับ แถมอาชีพจิมมี่เองต้องใช้ชีวิตบนท้องถนนมาก ความเสี่ยงก็เยอะอยู่แล้วอย่าไปเพิ่มความสี่ยงอีกเลยขอร้อง

พี่เชื่อว่าผู้อ่านในเวปนี้รักจิมมี่กันทั้งนั้น และสามารถอดทนรอรีวิวอันแสนสุดยอดของจิมมี่ได้ถ้าเขารู้ว่าจิมมี่ทำงานหนักแค่ไหน ช้ากว่าเดิมหน่อยไม่เป็นไรหรอก

ด้วยความห่วงใย
พี่อ้น(พี่ชายโน)

ออฟไลน์ ccr4334

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 18:58:34 »
 ;D ใช่แล้วครับ สังคมทุกวันนี้ ต้องอยู่แบบสุภาพกับคนที่สุภาพกับเรา ให้เกียรติกับคนที่ให้เกียรติกับเรา

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:00:07 »
เรื่องหยาบคายผมเองไม่กังวลครับ ทุกคนล้วนมีอยู่ในตัวเอง

แต่ผมห่างเรื่องสุขภาพมากกว่า เพราะคุณจิมมี่โหมงานหนักเกิน

รักษาสุขภายกายและใจด้วยครับ เป็นห่วง ๆ  ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ settavut

• First
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:12:09 »
โล่งใจไป

ยังไงก็ดีแล้วที่จบลงด้วยดีครับ  :)

สู้ๆนะครับ พี่ Jimmy
Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:22:14 »
ผมชอบครับ อ่านเเล้วมันส์ดี ผมชอบเสพงานที่มีทั้งความรู้เเละความมีชีวิตชีวาครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:22:34 »
เยี่ยมเลยกรณีแบบนี้ จบสวย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:23:26 »
"ผมเลวครับ ผมไม่ใช่คนดี ขอให้รับรู้ไว้ว่า ตัวตนของผมแท้จริง เป็นแบบนี้"

ผมชอบคำูพูดอะพี่ โคตรโดนน
07 mazda 3

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:38:22 »
 ;D

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 19:43:12 »
ผมเชื่อว่า สมาชิกหลายๆคนในบอร์ด สามารถแยะแยกได้ครับ

และพวกเราก็เข้าใจ พี่จิมมี่ ในสถานะของผู้ดูแลบอร์ด ที่จะต้องดูแลบ้านของตัวเอง ให้สงบสุขครับ

และไม่ว่า คุณจิมมี่จะเป็นคนอย่างไร ประเภทไหน ดีไม่ดี เราไม่ได้มองคนตรงนั้น
การทำเพื่อปกป้อง บ้านของตน เรามีสิทธิ์เต็มที่อยู่แล้วครับ และมันไม่ได้เลวร้ายอะไร กับคำพูดแบบนั้น

เป็นผมเอง ใครมาทำบ้านผมเลอะเทอะ ผมด่าาาาาาาาาาาาาๆๆๆๆๆๆ แบบนี้เหมือนกันแหละ
สบายใจได้ครับพี่จิมมี่

ทุกคนยัง รักที่จะอ่านงานดีๆ งานที่พูดอย่างตรงไปตรงมา ดีบอกดี ไม่ดีก็ต้องโดนว่า แบบนี้แหละครับ
สื่อมวลชนที่แท้จริง

สู้ๆครับ พี่จิมมี่  ผมจะอ่านงานของพี่ จนอายุ 300 ปี ครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 20:10:58 »
คนที่ตรงไปตรงมาอย่างนี้คุยง่ายรู้เรื่องดีกว่าไอ้พวกปั้นหน้าเยอะะะ

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 20:18:55 »
ว่าไปแล้ว ก็นั่ง สืดงานคุณจิมมี่ ต่อ 55+  ;D

ออฟไลน์ zekoza11

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 20:48:42 »
จัดหนัก จัดเต็ม ซะขนาดนั้น ไม่จบก็แย่แล้ว

ออฟไลน์ samgler

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 20:58:00 »
ผมเฉยๆ นะ ชีวิตจริงคุยกับเพื่อนบางทียิ่งกว่านี้อีก
เลยอ่านแค่ 2 -3 บรรทัดแรกในกระทู้เก่าแล้วก็ข้ามมาอ่านความเห็นเลย

แต่สื่อสาธารณะ ต้องระวัง ยิ่ง Twitter นะ ก่อนผมจะกดส่ง ต้องระวังสุดๆ เพราะพอส่งข้อความออกไปปุ๊บ มีคนเป็นร้อยเป็นพันได้รับ จะทำอะไร แก้ไขอะไร ก็ทำไม่ได้แล้ว

ออฟไลน์ xroma83

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 20:58:10 »
อ่านแล้วคิดถึงประโยคคลาสสิก " I am the Law "  ;D

คุณจิมมี่มีความสามารถ ยังไงก็จะติดตามผลงานครับ

ออฟไลน์ armyfst

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:04:49 »
อ้าว...พลาดซะแล้ว...เลยไม่รู้เรื่องเลย รู้แต่เมื่อวานยางนี่มาทุกห้อง... วันนี้จบซะแล้วแบบไม่รู้ตัว  ก็ไม่เป็นไร...อ่านต่อ รู้ว่าจบก็ดีแล้ว

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:06:26 »
แปลกใจว่า ทำไมเขาถึงโฆษณาในเว็ปนี้ ผมไม่เข้าใจมากๆเลย แล้วใครเป็นผู้โฆษณาหว่า? :)

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:07:53 »
ผมเข้าใจนะครับที่พี่แสดงออกแบบนั้น เข้าใจอารมณ์และความรู้สึกว่าตอนนั้นมันเหลืออดจริงๆ แต่ไม่ได้แปลว่าผมชอบหรือคิดว่าการใช้คำพูดหยาบคายบนเวบบอร์ดสาธารณะเป็นเรื่องเหมาะสม โดยเฉพาะเวบที่พี่ตั้งขึ้นมาเองและร่างกฎเองว่าห้ามหยาบคายหรือก้าวร้าว ในเคสนี้ผมว่าพี่ไม่ได้ผิดครับเพราะอีกฝ่ายทำผิดมารยาทอย่างน่าเกลียดจริงๆ แต่ผมว่าจากที่อ่านดู(โดยไม่เกี่ยวกับเคสนี้นะ)มีหลายๆคนกำลังเข้าใจผิดอยู่เลยอยากออกความเห็นนิดนึงว่า การที่เรารู้จักเลือกแสดงออกให้เหมาะสมไม่ได้แปลว่าเราfakeเสมอไป ชีวิตคนเราไม่ได้มีตัวเลือกแค่ถ่อยกับfakeนะครับ ฝากไว้ด้วย
ยังไงก้จะติดตามผลงานของพี่ต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2012, 21:13:03 โดย shando »

ออฟไลน์ phatsawi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:20:56 »
ทำงานต่อเถอะครับ คนเลวอย่างผมรออ่าน camry 2.0 อยู่

ออฟไลน์ dusttar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:32:15 »
เบื่อบุคคลโลกสวย
สู้ๆนะพี่จิม

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2012, 21:47:25 »
คุณjimmy บอกตัวเองเลว
ผมว่าผมก็เลวเหมือนกันคับ
เลวกับเลวอยู่ด้วยกันได้
งั้นผมก็รออ่านริวิวของพี่jimmyต่อไปนะครับ