ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเดินในงานเกษตรหาดใหญ่ พบปะเจ้า V60 DRIVe Sport Wagon แล้วไง ??  (อ่าน 6696 ครั้ง)

ออฟไลน์ bleem

• Sr. Member
รู้สึกว่า เจ้า V60 DRIVe Sport Wagon  มันมีฐานล้อกว้าง อาจจะพอๆ กับ Z4 หรือ กว้างกว่า ฮอนด้า พรีรูด  และที่ชอบส่วนตัว คือ ไฟท้าย สไตล์ หลอดนีออน ไซด์ยาว ที่ใช้ตาม

ป้าย ผับ ต่าง ๆ ขอพูดให้เห็นภาพนะครับ  ถือว่าสวย ใช้ได้เลย ส่วน ข้างหน้า นั้น ตามเอกลักษณ์ วอลโว่เป๊ะ คือ แก่ๆ ตามสูตรเค้าหละเน้นขายผู้ใหญ่  ผมไม่เคยสังเกตุ หรือมี

คอมเม้น รุ่นนี้เลยนะครับ ใครที่เคยขับหรือเป็นเจ้าของบ้าง ที่บ้านผมสนใจอยู่ครับ หลังจาก ไปลองที่ศูนย์มาบ้างแล้วคือ ฮุนได H1   ALPARD  และกระจกตู้ปลา stepwagon

ของพี่ ฮอน มากไปนิด เกรงใจคนหันมามอง เป็นครั้งแรกที่รู้สึกใกล้ชิดกับ คนมองนอกรถใครอยากขับรถแล้วคนหันมามองใช่เลยพี่ ส่วนวอลโว่ นี่ รถหรู ซะไม่กล้าจะขอเปิดไป

ลองนั่ง เกรงใจ มีแต่มองๆ และเดินผ่าน ครับ ใครมีข้อมูลมาเผยแพร่แนะนำข้อดี - เสีย บ้างครับ

ออฟไลน์ golfhahahoho

• Jr. Member
  • **
ลองไป อ่าน reviews คุณ Jimmy ดีมั้ยครับ เสียวๆ แทนนะครับแบบนี้

ขอ อนุญาติพี่จิมก่อนครับ ไม่ได้โฆษณาครับ ผิดประการใดลบ ภาพทิ้งได้ครับ  เครดิตภาพ : http://www.automild.com/new-heico-volvo-v60 ไปเจอมาครับ ตัวเป็นๆ ไม่เคย

เห็นบนท้องถนนเลยแฮะ ราคา 2M +หน่อยๆ  ครับ

ออฟไลน์ 5ume7h

รูปที่สามของ Plugin Hybrid ไม่ใช่ตัวปัจจุบันที่ขายในไทย
สังเกตที่ Dashboard เป็นวงกลมวงเดียว

ปล.ตัวนี้จะมีแววเข้าไทยมั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ The Top

• Newbie
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 04:49:26 โดย Top_Nadthapat »
The Top

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
รู้สึกว่า เจ้า V60 DRIVe Sport Wagon  มันมีฐานล้อกว้าง อาจจะพอๆ กับ Z4 หรือ กว้างกว่า ฮอนด้า พรีรูด  และที่ชอบส่วนตัว คือ ไฟท้าย สไตล์ หลอดนีออน ไซด์ยาว ที่ใช้ตาม

ป้าย ผับ ต่าง ๆ ขอพูดให้เห็นภาพนะครับ  ถือว่าสวย ใช้ได้เลย ส่วน ข้างหน้า นั้น ตามเอกลักษณ์ วอลโว่เป๊ะ คือ แก่ๆ ตามสูตรเค้าหละเน้นขายผู้ใหญ่  ผมไม่เคยสังเกตุ หรือมี

คอมเม้น รุ่นนี้เลยนะครับ ใครที่เคยขับหรือเป็นเจ้าของบ้าง ที่บ้านผมสนใจอยู่ครับ หลังจาก ไปลองที่ศูนย์มาบ้างแล้วคือ ฮุนได H1   ALPARD  และกระจกตู้ปลา stepwagon

ของพี่ ฮอน มากไปนิด เกรงใจคนหันมามอง เป็นครั้งแรกที่รู้สึกใกล้ชิดกับ คนมองนอกรถใครอยากขับรถแล้วคนหันมามองใช่เลยพี่ ส่วนวอลโว่ นี่ รถหรู ซะไม่กล้าจะขอเปิดไป

ลองนั่ง เกรงใจ มีแต่มองๆ และเดินผ่าน ครับ ใครมีข้อมูลมาเผยแพร่แนะนำข้อดี - เสีย บ้างครับ

จขกท. กรุณาช่วยเปลี่ยนสีข้อความ หน่อยได้ไหมครับ เดี๋ยว Admin ลบหรือล็อกกระทู้นะครับ

คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
heico ไม่ค่อยลงตัวกับ V60 เท่าไหร่ ผมว่า สีแดง บวกชุดแต่ง r design ของ Volvo เอง เป็นอะไรที่สวยมาก
ข้อเสียข้อเดียวของ S60/V60 สำหรับผม คือ อัตราเร่งไม่เพียงพอ แต่ก็ไม่ได้แย่นะ

ออฟไลน์ tae_polestar

แอบมารอลุ้นให้พี่ตุ้ม ฉันทนาสั่ง V60 diesel& S60 D3 ดีเซลมาเสริมตลาด อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 21, 2012, 09:48:14 โดย tae_polestar »
The love of automobile will be never cease

ขอบคุณทุกความเห็นครับ มีเพื่อนสมาชิก ส่งลิงค์ให้แล้ว ของพี่จิมด้วย ดันหาทีแรกไม่เจอครับ ทดลองขับ Volvo V60 1.6 DRIVe 6AT 180 HP : The Fun to Drive

Sport Wagon that MAKE SENSE to buy!  แอบไปอ่านก่อนครับ !!!!

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3837:%E0%B8%97%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%82%E0%B8%B1%E0%B8%9A-Volvo-V60-1-6-DRIVe-6AT-180-HP&catid=66:premium-compact&Itemid=85

ออฟไลน์ wanarat7777

เห็นมีคนสั่งที่เป็นเครื่อง 2.0T ราคา 2.7-2.9 ล้านมาแล้วครับ จำราคาแน่นอนไม่ได้ครับ ผมยังอยากได้เลย แต่งบไม่ได้ ติดที่เดียวกันครับตรงอัตราเร่งไม่พอ อยากได้เครื่องใหญ่กว่า 1.6 ++ ระวังเรื่อง ตัวอักษรสีแดงนิดนึงนะครับ เปลี่ยนปลอดภัยกว่าครับ ;D

ออฟไลน์ PBV60

• Newbie
  • *
ผมใช้อยู่ครับ happy มาก อัตราเร่งดี เหลือๆ ครับ อย่าดูที่ cc อย่างเดียว ไม่ด้อยเลย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ) ต้องลองขับดูครับ ผมว่าคุ้มค่ามากกับราคาและคุณภาพ + เทคโนโลยี + ความปลอดภัยที่ได้

ออฟไลน์ Despinaauto

ตัวหนังสือสีแดง และขนาดเท่านั้นอ่านยากและแสบตาครับ

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
ยืนยันอีก 1 เสียง  สิบปากว่า ไม่เท่าไปลองขับเองครับ แล้วจะรู้สึกว่าอัตราเร่งกับซีซี มันสวนทางกัน

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
อีก 1 เสียงครับ  Happy มาก
อีกซักพักน่าจะมีชุดจูนของ Polestar ออกมาน่ะครับ

ออฟไลน์ PBV60

• Newbie
  • *
อีก 1 เสียงครับ  Happy มาก
อีกซักพักน่าจะมีชุดจูนของ Polestar ออกมาน่ะครับ

รออยู่เหมือนกันครับ แต่emailไปถาม polestar แล้วบอกว่ายังไม่มีวี่แวว จะใส่จูนยี่ห้ออื่นก็กลัวประกันขาดครับ แต่เดิมๆก็โอแล้วละครับ แต่แรงกว่าก็ดีกว่า ;D