ผู้เขียน หัวข้อ: รถยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน แต่แต่งไม่เหมือนกัน คนจะมองว่าต่างมั้ยคับ  (อ่าน 11177 ครั้ง)

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
ถ้าเป็นเมื่อก่อน(ตอนบ้าแต่งรถ)ผมจะมองคันที่ 3 เพราะผมเท่ห์ ซิ่ง หล่อ

แต่ตอนนี้นะหรอ ผมเฉยๆมากๆ ยิ่งเห็นแต่งรถเยอะเท่าไหร ผมยิ่งรู้สึกเบื่อ เอียน และ ไม่ชอบมากขึ้นตามนั้น เพราะผมมองว่า จะหล่อแค่ไหนมันก็ Accord
ต่อให้เป็น3.5 ผมก็มองว่ามันก็คือAccord

แต่ผมจะเหลียวหลังมอง f30 c class s60 v60 a1 a4 x1 golf mini ฯ ในสภาพเดิมๆมากกว่า เพราะอย่างไงมันก็ ยุโรปกว่าครับ

ปล.ไม่รู้ช่วงนี้เป็นอะไร เห็นพวกแต่งvipจัดๆ แต่งเยอะแล้วผมไม่ค่อยยจะชอบเลย ผมมองว่ามันเลอะๆเยอะๆ อย่างไงไม่รู้ ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ แต่รถเดิมๆล้างสะอาดๆอาจจะแค่เปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้นพองาม โหลดนิดๆ แค่นั้นผมว่ากำลังงาม

เบื่อ และ เอือม VIP จัดๆ เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ผมมองรถแต่งนะแต่ย้ำว่าต้องเรียบ ไม่ใช่ แต่งเยอะจนกลายเป็นรถโชว์ของแต่งอันนี้ไม่ไหว ;D

ออฟไลน์ Pisces

• Jr. Member
  • **
มองตัวที่ 4 แบบไม่ค่อยอยากไปยุ่งกับมันครับ เดี๋ยวมันฉีกเอา
ส่วนรถแต่ง เฉยๆครับ มองไม่ต่างกับตัวธรรมดา แต่จะฮามากถ้าเจอ lexus รุ่น camry หรือ vios

ออฟไลน์ PICKER

• Newbie
  • *
มันก็คงเหมือนใส่เสื้อที่ต่างกันก็ให้อารมณ์ที่ต่างกัน
วันไหนใส่เสื้อโปโล ก็ดูสปอร์ตหน่อย
วันไหนใส่เสื้อเชิ้ต ก็ดูทางการหน่อย

สำหรับผมเรื่องรถ ผมก็ใช้ EX อยู่ ก็แต่งไปบ้าง ตามกำลังทรัพย์
มีหลายคน ย้ำว่า หลายๆคน ก็มาทักว่า ออก EVO เลยเหรอ
ทั้งๆที่ มันก็ Lancer บ้านๆ นั่นแหล่ะ
แต่ใจคนภายนอกมัน "ไปแล้ว"

ออฟไลน์ 6162002

รถบ้านเราแต่งยังไง ผมก็ว่ามันก็ไม่ได้ต่างอะไรจากเดิมนะครับ

ยกเว้นอยู่รุ่นเดียวเลยคือ Lancer EX ที่บางคนแต่งซะเหมือน Evo เลย ถึงรู้สึกว่ามันคนละคันกัน *-*

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
ถ้าเป็นเมื่อก่อน(ตอนบ้าแต่งรถ)ผมจะมองคันที่ 3 เพราะผมเท่ห์ ซิ่ง หล่อ

แต่ตอนนี้นะหรอ ผมเฉยๆมากๆ ยิ่งเห็นแต่งรถเยอะเท่าไหร ผมยิ่งรู้สึกเบื่อ เอียน และ ไม่ชอบมากขึ้นตามนั้น เพราะผมมองว่า จะหล่อแค่ไหนมันก็ Accord
ต่อให้เป็น3.5 ผมก็มองว่ามันก็คือAccord

แต่ผมจะเหลียวหลังมอง f30 c class s60 v60 a1 a4 x1 golf mini ฯ ในสภาพเดิมๆมากกว่า เพราะอย่างไงมันก็ ยุโรปกว่าครับ

ปล.ไม่รู้ช่วงนี้เป็นอะไร เห็นพวกแต่งvipจัดๆ แต่งเยอะแล้วผมไม่ค่อยยจะชอบเลย ผมมองว่ามันเลอะๆเยอะๆ อย่างไงไม่รู้ ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ แต่รถเดิมๆล้างสะอาดๆอาจจะแค่เปลี่ยนล้อให้ใหญ่ขึ้นพองาม โหลดนิดๆ แค่นั้นผมว่ากำลังงาม

เบื่อ และ เอือม VIP จัดๆ เหมือนกันครับ

แนวVIP มันน่าเบื่อตรงไหนหรอครับ  ;)
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ Shun

• **
ถ้าเป็นรถรุ่นเดียวกันตัวถังเดียวกัน...

ผมเลือกมองรถเดิมๆ (หรือแต่งเรียบๆ) ที่สะอาดเอี่ยม สีรถเงาแว้บเป็นกระจก มากกว่าครับ    ;)

ออฟไลน์ HYDE--

แนว VIP ก็ไม่ได้น่าเบื่อหรอกครับ เพราะ เค้าไม่ได้ทำให้เราเดือดร้อน ส่วนใหญ่จะขับชิลๆ

ผมว่าแนว แว้น นี่แหล่ะ น่าเบื่อที่สุดใน 3 โลก ถ้าแว้นกลางคืนไม่ว่า แต่แว้นตอนรถเยอะๆนี่สิ

ออฟไลน์ Cleaner

• **
เพิ่งเจอมา  ;)
ไปเจออีโว3 แต่แต่งให้เป็นอีคาร์สภาพเดิมสนิท เพียงแต่มีสปอยเลอร์ทรงไม่เตะตาเท่านั้น
เพื่อนมันเอา evo4 "ปลอม" ไปแหย่ดู พี่แกทิ้งเป็นทุ่ง เพื่อนอีกคนก็บอกว่า "ทำไมรถมึงกากจังวะ" (เพิ่งเคยนั่งครั้งแรก) เจ้าของรถก็เงิบไป

มารู้ทีหลังตอนมานั่งคุยเล่นกัน เพื่อนคนนึงในกลุ่มมันไปรู้จักกับเจ้าของคันนั้น มันบอกว่าแกแต่งอีคาร์ไว้ดักเกรียน โดนมาหลายรายแล้วทั้ง ฝาดำ ฝาแดง โดนมาเกือบทุกค่าย 5555555