ผู้เขียน หัวข้อ: เหยยย Hyundai ส่ง All New Elantra 1.8top รุ่นฉลอง 5 ปี นำเข้ามาขาย 1.048 ล้าน !!!  (อ่าน 9898 ครั้ง)

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
อะไรยังไง  ตามข่าวนี้นะครับ

http://www.motortrivia.com/section-new-car/new-car-thai/0136-hyundai-elantra-1800-the-celebration/2012-hyundai-elantra-1800-the-celebration.html

แข่ง All New Focus เลยนะนั่น !!!

ผมเพิ่งออกนะ ไม่เห็นรู้ข่าวนี้เลย  ::) ::)

เผื่อเป็นตัวเลือกสำหรับทุกท่านครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ดูเหมือนแค่เพิ่มเบาะหนังจากตัวแต่งพิเศษมาใส่ในรุ่นท๊อปแล้วลดราคาลงมาจาก 1.198 ล้านเหลือ 1.049 ล้านครับ
แถมราคาถูกกว่ารุ่นรองท๊อป(1.098 ล้าน)อีก :o คนซื้อรุ่นรองกับรุ่นท๊อปไปก่อนหน้านี้คงมองค้อนกันเป็นแถว ;D

ปล. Avante(Elantra) และ Sonata YF ที่เกาหลีปรับ Model Year แล้วนะครับ ;)

Avante (ลายล้อแอบเหมือน Civic FB 2.0 เลยแฮะ)

http://www.hyundai.com/kr/showroom.do?carCd1=RD002

Sonata YF

http://www.hyundai.com/kr/showroom.do?carCd1=RD003

ปล.2 ถ้า Hyundai Elantra อยากแข่งกับ Ford Focus จริง คงต้องยัดระบบ SPAS(ระบบถอยจอดของ Hyundai) มาด้วยล่ะครับ :D แต่ราคาคงจะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2012, 18:55:43 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
อยากให้ทุ่มรับประกันแบบที่ไปครองใจชาวยุโรปและมะกัน 10 ปีไม่จำกัดระยะทาง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ pusb

• Jr. Member
  • **
อยากให้ทุ่มรับประกันแบบที่ไปครองใจชาวยุโรปและมะกัน 10 ปีไม่จำกัดระยะทาง
ใช่เลยครับ !!!
ที่มาเลย์ ก็ยังประกันมากกว่าบ้านเรา

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ถ้าราคารุ่น TOP เท่านี้ตั้งแต่แรก แล้วรุ่นรองๆต่ำกว่าล้าน เอากำไรน้อยหน่อย เจาะกลุ่มตลาดคนรุ่นใหม่ ชอบรูปลักษณ์ ไม่แคร์แบรนด์
ทดแทนครั้งที่หายหนีหายจากประเทศไทยไป ผมว่ายังพอลุ้นนะ มาตอนคู่แข่งเยอะขนาดนี้ เอาละดีกว่าไม่ปรับแผนเลย ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สวยๆ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ถ้าเค้าเอาจริง ซื้อที่ดิน สร้างโรงงาน ผลิตในไทย ให้เป็นเรื่องเป็นราว คงจะดีไม่น้อย ของแบบนี้ ต้องลงทุนครั้งแรกเยอะหน่อย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

โทษทีครับ ถนนบ้านเรามันเรียกได้ว่า โครตกาก  จะรับประกันขนาดนั้นน่าหนักใจมากเลยครับ

• **
เอาจริงๆ ผมยังอยากได้ sonata sport กะ tucson เลยครับ
แต่ สอย h1 ไปแล้ว เพราะราคาโอเค

ส่วนรุ่นอื่น ราคาสูงไป คงเพราะนำเข้าทั้งคัน
ถ้าประกอบไทย ราคาเท่าๆเจ้าตลาด น่าจะขายได้เยอะนะครับ

ออฟไลน์ baddream11

จะแนวไปไหน :o

ออฟไลน์ suarez_7

• **
เข้าไปดูราคาและออฟชั่นแล้ว. ไม่โดนอย่างแรง

ออฟไลน์ archian

10ปี  10ปี  10ปี  ^^!

ออฟไลน์ beerrl

Hyundai Thailand ทำไมทำแบบนี้ละครับบบบ
รถขายไม่ดีเท่าที่คาด แล้วมาลดราคาแบบนี้ คนที่ซื้อก่อนหน้านี้เขาจะรู้สึกอย่างไร ???

ดูแล้วเหมือนว่าเอารุ่นเดิมมาเปลี่ยนเบาะ แล้วลดราคา
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ john

ราคากระชากใจมาก ปกติคนไม่ค่อยมองยี่ห้อนี่เท่าไหร่ตอนนี้เริ่มทำตัวน่าสนใจมากขึ้น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ทำไมไม่ใส่หลังคาแก้วนะครับ  :D จะสวยขึ้นอีกมากๆ

ออฟไลน์ kan.kom

tuscon สวยจริง วัสดุที่ใช้ งานดีไซล์ไม่อายรถยุโรปเลย
แต่ไม่รู้ feeling การขับขี่จะดีเหมือนความสวยหรือเปล่า

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
ดูท่า จะกลับตัวช้าเกินไปแล้วครับ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เฮ๊ย ..

ปล. จะกลับลำทั้งที ยังมีหมดเขตโปรโมชั่นอีกนะ

• **
เฮ๊ย ..

ปล. จะกลับลำทั้งที ยังมีหมดเขตโปรโมชั่นอีกนะ

555 ขอนิดนึงนะครับ จะประกาศลดราคาเลยตรงๆ อาจเคอะเขิน
หวังว่าคงจะลดยาว (มั้ง)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

ดูจากรูป...
เหมือนจะได้กระจังหน้าด้านล่างชุบโครเมี่ยมทั้ง 3 ซี่เพิ่มมาอีกหน่อย

แต่ยังไงราคานี้ ผมก็สู้ไม่ไหวอยู่ดี

ก้มหน้าก้มตาบิดกุญแจ start แทนการกดปุ่มติดเครื่องยนต์ต่อไป
เจอถนนลื่นหรือหักหลบอะไรกะทันหันแล้วเสียหลัก ก็ต้องแก้คืนด้วยสองมือและสองเท้าของตัวเอง :(

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2012, 09:06:29 โดย suquees SEDAN' »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
เห็นราคาแล้วงงครับ

รถประกอบในประเทศบ้านเรา มีสิทธิพิเศษภาษีอยู่รึเปล่า ? รถขนาดเดียวกัน เครื่องเท่า ๆ กัน อุปกรณ์ตกแต่งพอ ๆ กัน Hyundai นำเข้าทั้งคันราคาแพงกว่านิดเดียว

อะไรของมันเนี่ย

ออฟไลน์ MYJ!M

• **
เห็นแว็บว่ามี Sonata YF
มันต่างจาก Sonata Sport อย่างไรครับ
กำลังจะไปจอง Sonata Sport
ขอรายละเอียด Sonata YF ให้ผมหน่อยครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
มันต่างจาก Sonata Sport อย่างไรครับ
ขอรายละเอียด Sonata YF ให้ผมหน่อยครับ

Sonata YF ก็คือ Sonata Sport ในไทยนั่นแหละครับ ;) YF คือรหัสตัวถังของโฉมนี้ครับ

ปล. จะว่าไป ทำไม Sonata โฉมนี้ยังไม่ Minor Change เลยแฮะ (แต่ที่เกาหลีมีปรับ Model Year ไป 2 ครั้งแล้ว) ??? ??? ???
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ MYJ!M

• **

Sonata YF ก็คือ Sonata Sport ในไทยนั่นแหละครับ ;) YF คือรหัสตัวถังของโฉมนี้ครับ

ปล. จะว่าไป ทำไม Sonata โฉมนี้ยังไม่ Minor Change เลยแฮะ (แต่ที่เกาหลีมีปรับ Model Year ไป 2 ครั้งแล้ว) ??? ??? ???
เอ แบบนี้ ผมถอยออกมาปุ๊บ ตกรุ่น(ทั้งที่ยังป้ายแดง)ปั๊บมั้ยเนี่ยะ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
รับประกัน 10ปี!!!!

ออฟไลน์ jokerone

• **
ยังไม่รวยพอ ยังไม่กล้าซื้อมาทดลองใช้

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

สู้รบกับนิสสันซิลฟี่หรอ ^^
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
เห็นด้วยครับ

เพราะ ผมคนนึงแหละ ที่เข็ด ขยาด หวาดกลัว กับศูนย์และการรับประกันของท่าน มากๆ!!!!!
และผมคิดว่าการตลาดฮุนได ทำการบ้าน ย่านไฮโซมากไปหน่อยมั้งครับที่ราคาไม่ใช่ประเด็นของผู้ซื้อ คงไปทำวิจัยตลาดคนที่ชอบ K-Pop มากๆ แต่ลืมทำวิจัย คนที่จะซื้อรถยนต์ สักคัน ว่าเค้าดูเรื่องอะไรกันบ้าง จริงครับ คุณภาพ ย่อมมาเป็นตัวเลือกแรกๆ เสมอ แต่ถ้าตัวรถและคุณภาพ ไม่ได้มากไปกว่าคู่แข่งแบบ ฉีกกฎ แบบนี้ แต่ราคานี่สิ ฉีกกฏมากๆ ลูกค้าทั่วๆไป ใครจะกล้าเสี่ยง ซื้อมาลองครับ .....น่าคิด น่าคิด น่ากลับไปคิดเป็นการบ้าน ข้อใหญ่ๆ เลยนะครับ ขนาดผม เป็นลูกค้าโซนาต้า(2008) ยังไม่เชียร์เลย ทั้งๆ ที่รู้ว่ารถดี แต่ราคา แรงงง!!!!!!! (เกินไปมากๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 04, 2012, 17:25:53 โดย Tonchompoo »