ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาศมั้ยที่ Toyota Auris จะมาทำตลาตในไทย ในกลุ่ม C-Segment 5 ประตูช่วย Corolla ตัว Sedan  (อ่าน 7773 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
มีความเป็นไปได้มั้ยครับที่ Toyota Auris จะมาทำตลาดในบ้านเราเพื่อเสริมตลาดรถของโตโยต้า ในกลุ่มของ C-Segment 5 ประตูของโตโยต้าสู้กับพวก

Mazda 3 , Ford Focus เพราะอย่างไรเสียครึ่งคันหน้าก็คงไม่แต่ต่างจาก Corolla ตัว 4 ประตูที่จะขายในบ้านเราอยู่แล้ว หรือเป็นตัวแทนที่จะมาทำตลาดแทน Toyota wish

เพราะผมมองว่ารถในกลุ่มนี้ของโตโยต้ามันหายไปครับ

อย่างไรเสียก็ต้องรอดู Corolla ตัว Sedan ตัวต่อไปที่เป็ดตัวปี 2014 ก่อนว่าเป็นไงแต่มองจากครึ่งคันหน้า ผมว่าโอเคผมให้ผ่านกว่าทุกตัวของที่ผ่านมา

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

โดยส่วนตัว ผมว่าไม่จำเป็นต้องมาครับ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
อยากให้มามันสวยดี

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
อั๊ยยะ ไม่ต้องมาก็ได้มั้ง :-*

ออฟไลน์ O_o"

อย่าเลยถ้าที่จะมา เอารุ่นอื่นๆมาทำแทนดีกว่านะ ;D ;D

ออฟไลน์ min

• Full Member
ผมมองว่ามันจะไม่มาเช่นกัน  และอย่าหวังกับตัวซีดานมากนะครับ  ว่ามันจะดูสปอร์ตเหมือนตัว hathback
ยังไงซะ ก็ต้องยึดตลาดโลกเป็นหลัก  นั้นคือ  ออกมากลางๆ  เน้นไปทางเรียบหรู  แต่ design อาจจะดูชัดเจนมากขึ้นกว่าที่ผ่านๆมาครับ

ออฟไลน์ delete

ผมมองว่า พี่โตมี อวันซ่า อินโนว่า อุดช่องตรงนี้แล้วนะครับ
ถ้ามา ตัวใดตัวนึง ต้องหลบให้ หรือหลบทั้งคู่

ออฟไลน์ jubjeab

• **
น่าเสียดายจริง  อวันซ่า กับ อินโนวา  แค่รูปโฉมก็ชิดซ้าย ออริสตัวนี้แล้ว  พรีอุสนั้น ท้ายก็ลาดต่ำเสียจนไม่อาจใส่สิ่งของได้ดี

ออฟไลน์ 2k

ลงความเห็นว่าไม่มาครับ ตราบใดที่โตโยต้ายังขายดีอยู่ เค้าไม่มีความจำเป็นอะไรที่จะต้องเอาเข้ามาขายเอาใจคนไทย มาเป็นภาระเพิ่มทุนการตลาดเพื่อขายมันและเสี่ยงที่จะไม่ประสบความสำเร็จอีก
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากให้มาเพราะมันสวยดี
แต่คิดว่าไม่มา เพราะไม่มีความจำเป็น
ซีดานแบบเดียวยังไงก็ขายดี
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อยากให้มานะครับ แต่ถ้าเป็นไปได้เอา bladeมาก็ดีนะ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
อยากให้มานะครับ แต่ถ้าเป็นไปได้เอา bladeมาก็ดีนะ  ;D
ฺBlade เลิกหวังเลยครับ เพราะเจ๊งไปตอนเดือนเมษาครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ lamoon

• **
ฺBlade เลิกหวังเลยครับ เพราะเจ๊งไปตอนเดือนเมษาครับ

blade ผมก็ชอบแฮะ เจ๊งซะอย่างงั้น - -" :-[