ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้ เรื่องการจ่ายเงินของคนในต่างประเทศ  (อ่าน 3047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
พอดีมีคนรู้จักอยู่อาร์เจนติน่า ต้องการซื้อของบางอย่างจากประเทศไทย ให้ผมส่งไป อยากทราบว่า เค้าจะชำระเงินผมยังไง ผมมีแค่บัญชีกรุงไทย เค้าสามารถโอนจากอาร์เจนติน่าเข้าบัญชีผมได้มั้ย หรือมีวิธีอื่น ที่เค้าจะจ่ายเงินอีกบ้างมั้ย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 6162002

Paypal ครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้าไม่มากก็ Western Union ครับ  น่าจะมีสาขาทั่วโลก บ้านเรานี้มีหลายแห่งเลย
สะดวกดี แต่ค่าบริการแพงใช้ได้เลยล่ะ

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
โอนได้ แต่ช้า ราวๆ 1 อาทิตย์
Wester union แพงมาก แต่ไวโครต ไม่ถึง ชม ด้วยมั้ง

ถ้าครั้งเดียว ก็ทาง Western union ไปเลย แชร์่ค่าโอนคนละครึ่ง

ออฟไลน์ kengmania

• Full Member
paypal อุ่นใจทั้ง 2 ฝ่าย
ขับรถระวังคน ข้ามถนนระวังรถ

ออฟไลน์ H.

โอนได้ครับแต่ค่าธรรมเนียมเพียบ แนะนำ Paypal ตามท่านบนๆหรือ Moneybooker
H.