ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาการเปลี่ยนสเกิร์ตใหม่ แล้วสีไม่เท่ากับตัวรถ แก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ  (อ่าน 3992 ครั้ง)

ออฟไลน์ Na

• Newbie
  • *
รถผม Honda Jazz MC2012 พึ่งนำไปเข้าเครมเพื่อเปลี่ยนสเกิร์ตหน้าชิ้นใหม่มา ตัวรถเป็นสีขาวใช้งานมาหนึ่งปีแล้ว สีก็เริ่มเหลือง หมองลง ทำให้พอติดสเกิร์ตใหม่เข้าไปแล้วสีไม่เท่ากัน โดยทางศูนย์ไม่ได้ทำสีสเกิร์ตให้ใหม่ ด้วยเหตุผลที่ว่าสเกิร์ตเป็นของ sup ไม่ใช่ของแท้... ถ้าจะทำ ต้องเอามาทำวันหลัง
ถ้าผมเลือกนำรถไปขัดเคลือบสีใหม่จะดีขึ้นมั้ยครับ (ถ้าเป็นไปได้ ไม่อยากให้ที่ศูนย์เอาสเกิร์ตไปทำสีให้เหลืองลง เพราะศูนย์นี้ฝีมือประทับใจมาก ไม่กล้าเข้าซ้ำเลย)
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ผมว่าสีเสกิตเค้าทำมาแล้วตรงแล้วแต่สีตัวรถมันเหลืองมากขึ้นมากกว่า ขาวของฮอนด้ายิ่งขาวแบบอ่างสุขภัณท์ขาวจั๊วะด้วยเลยยิ่งเห็นชัด คงต้องลองเอารถไปขัดสีดู หากว่ามันเหลืองแค่ชั้นนอกยังพอมีหวังใกล้เคียงของเก่า แต่ถ้ามันเหลืองหมดจากชั้นในของสีเลยก็อย่าได้กังวลไป แค่สีไม่เท่ากันเอง ดีกว่ามีรอยขูดรอยเฉี่ยวชนเยอะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
พลาสติก กับเหล็ก ผมว่าจะให้เหมือน 100 % ต้องทำทั้งคันพร้อมกันฮะ น่าจะเหมือนกันที่สุด เพราะแยกกันไปทำยังไงก็ไม่เหมือน ยิ่งสีขาว คิดว่าง่ายแต่ผมว่าตอนผสมยากแน่ ๆ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
เอาสเกิร์ตไปติดสติกเกอร์ทำสีตัดกันเลยครับ สวยกว่าเห็นๆ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
ขึ้นอยู่กับการผสมสี และการพ่นครับ

สีตัวถังกับชุดแต่งสามารถทำให้ใกล้เคียงกันได้นะครับแต่ถ้าจะให้เป๊ะ เลยเนี่ยยากครับ ยิ่งตัวนี้เป็นสีมุกขาว ต้องผสมสีและพ่นเป็นแบบ 2 ขั้นตอนครับ