ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับโฆษณา Nissan Sylphy TVC Teaser เวอร์ชั่นไทย  (อ่าน 14335 ครั้ง)

ออฟไลน์ ck_win

• Full Member
Re: มาแล้วครับโฆษณา Nissan Sylphy TVC Teaser เวอร์ชั่นไทย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:05:35 »
ผมว่ามันจะอะไรกันนักหนากับไฟโปรเจคเตอร์
พูดกันเหมือนว่าจะสำคัญกับรถรุ่นนี้แบบถ้าไม่มีมันแย่มาก
อย่างไฟหน้า-หลังเป็น LED เค้าก็ให้มานะ ผมก็ว่าดีกว่าอีกหลายค่าย

รอดูดีกว่าว่าโดยรวมแล้วอุปกรณ์+สมรรถนะ+คุณภาพ สมราคาหรือไม่

ออฟไลน์ gorakung

• Jr. Member
  • **
Re: มาแล้วครับโฆษณา Nissan Sylphy TVC Teaser เวอร์ชั่นไทย
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 00:15:56 »
เซงเลยไม่มีโปรเจคเตอร์

ติดมาให้ตัวtopก็ยังดี

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 00:28:46 »
ผมว่ามันจะอะไรกันนักหนากับไฟโปรเจคเตอร์
พูดกันเหมือนว่าจะสำคัญกับรถรุ่นนี้แบบถ้าไม่มีมันแย่มาก
อย่างไฟหน้า-หลังเป็น LED เค้าก็ให้มานะ ผมก็ว่าดีกว่าอีกหลายค่าย

รอดูดีกว่าว่าโดยรวมแล้วอุปกรณ์+สมรรถนะ+คุณภาพ สมราคาหรือไม่

โครตสำคัญ กลางคืนเห็นความแตกต่างแบบชัดเจน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:32:36 »

โครตสำคัญ กลางคืนเห็นความแตกต่างแบบชัดเจน

ผมก็ไม่เข้าใจเช่นกันว่าสำคัญยังไงเพราะไม่เคยขับรถที่มีไฟโปรเจคเตอร์มาก่อนเลยไม่คิดว่ามันจะเป็นประเด็นอะไรได้ขนาดนี้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:49:13 »
ประเด็นมันอยู่ที่ว่า ที่เมืองจีนมีแล้วมันดูดีครับ
แต่มาเมืองไทย ลูกค้าก็คาดหวังว่ามันน่าจะมี
เพราะไม่มี แล้วมันดูรถโล้นไปเยอะมากๆ

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:29:20 »
คันก่อนผมไฟหลอดธรรมดา
คันปัจจุบัน โปรเจกเตอร์

เทียบแล้วดีขึ้น.......  นิดหน่อยครับ
ไม่ได้แบบดี มว๊ากกก ไม่มีขับไม่ได้ อะไรปานนั้น เหอะ ๆ

มันก็แค่ความรู้สึก สวยขึ้น งาม โก้ มากกว่า...

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:32:20 »
ชัดเจนเรื่องพรีเซ็นเตอร์

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:39:00 »
อย่าคิดไรมากกับโปรเจ็คเตอร์ เอาไปติดเองดีกว่า

ออฟไลน์ eak_ch

• **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:50:20 »
ถ้า  Nissan Sylphy ยอดไม่ได้ตามเป้า คิดว่า New Tiida ปลายปีนี้ คงจะมีไฟโปรเจคเตอร์  กระตุ้นตลาดตามคำเรียกร้องของเพื่อนๆหลายๆท่าน รวมทั้งผมด้วยคนนึงครับ

ถ้าไม่มีโปรเจคเตอร์ ผมจะรอ minor change ถ้ายังไม่มีอีก ก็ติดเองครับ (แสงไฟสว่างกว่าของโรงงาน แต่อาจแสบตาหลายท่านที่โคมไฟเดิมๆ)

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:56:28 »

จริงๆเเล้ว มันอาจไม่ได้สำคัญขนาดว่าไม่มีไม่ได้หรอกครับ เเต่คนที่รอรถส่วนมากเข้าไปดู spec จีน มันเลยเกิดความคาดหวัง ว่าถ้าเข้ามาไทยก็คงมีเหมือนกัน ผมยังหวังว่ามันจะมี Sunroof เลย เเต่เมื่อมันไม่มีมันเลยรู้สึกเหมือนขาดๆ ได้ไม่เต็มๆ เหมือนโดนกั้กๆ ก็เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 13:00:30 »
เอาน่า ไฟโปรเจคเตอร์ อย่าไปสนใจไรมันมาก กว่าจะติดให้จากโรงงานก็รอตัว MC ไม่งั้นร้านแต่งทั่วไปก็รับติดตั้ง

เด๋วไม่นานคงมี คนหิ้วโคมที่ติดไฟโปรเจคเตอร์มาขายให้เองละครับ บ่นเรื่องเครื่องยนต์กับอุปกรณ์ต่างๆภายในดีกว่า

ออฟไลน์ Korns

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 22:02:30 »
Tida เลิกเปลี่ยนเป็น Sylphy Sport เมคยอดให้สูสีคู่แข่ง C Segment ใช้ชื่อเดียว

รอลุ้นเครื่องยนต์และออฟชั่นจัดมาขนาดไหน

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 21:37:55 »
ไอ้เม็ดๆ ที่ติดอยู่ตรงใต้ตา นั้นใช่ DayLight ป่าวครับ คล้ายๆAudi