ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!  (อ่าน 14889 ครั้ง)

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
Re: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:08:19 »
ไม่สบายใจก็ตรงคำว่า Reworked ข้างกล่องนี่แหละครับ

ออฟไลน์ jokerone

• Jr. Member
  • **
Re: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:31:20 »
ถ้าไม่ทวงถามของก็แสดงว่าอดใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 09:58:15 »

ไม่ต้องหลงทางลงข้างทางอีกต่อไปแล้ว

หลงทางไปโผล่ติดไฟแดงอยู่ที่บราซิลโน่น

ออฟไลน์ numtik2005

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:02:59 »
อ่ะ ยังไงก็ขอให้เกิดปัญหา ใช้รถอย่างมีความสุขครับ

ออฟไลน์ applebees

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:14:21 »
Chevrolet ที่ว่ามีขาย 180ประเทศทั่วโลก ..... ประสบการ 100 ปี ... มันทำได้แค่นี้หรือ ..... ความเป็นมืออาชีพ อย่างที่คุยโม้ มันมีจริงหรือเปล่า อุปกรณ์ไม่สมบูรณ์ ไม่พอดี ขาดๆเกินๆ และหักหลัง ไม่มีเนฯ มาให้จากโรงงาน แอบส่งมาให้ โชว์รูมติดตั้งเอง นับจากนี้ ไปอีกจนถึง สิงหาคม ปีหน้า ... มันคิดได้ไง .....

สินค้า ผลิตภัณฑ์น่ะ OK ผมยอมรับว่าถูกใจ .... แต่การบริหารการส่งมอบสินค้านี่สิ มันแย่ .... จะโทษตัวแทนจำหน่ายก็ไม่ได้ เพราะเค้าก็รับกรรมมาอีกที ถ้า การติดตั้ง ไม่ดี ผิดพลาด ก็กลายเป็น ลูกค้า ตีกับ ดีล์เลอร์ ไอ้ฝรั่งที่เค้าเรียกในตำแหน่งว่า RO ก็นั่งเกาพุงไม่รู้เรื่องอะไร

สะใจ และเห็นด้วย ;D

ผมคนนึงล่ะ ที่คงไม่ซื้อตั้งแต่แรก ถ้าต้องเอามาใส่ที่หลัง เพราะไม่ไว้ใจช่างครับ ถ้าเออ มีใบรับรองหรือการันตีมาเลยว่าช่างทำแล้วปลอดภัย หรือเสียหายแล้วรับผิดชอบค่อยว่าไปอย่าง รถใหม่ ใครๆก็รัก รักกว่าเมียด้วยซ้ำ บางคน ^^

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:32:08 »
ไม่ต้องหลงทางลงข้างทางอีกต่อไปแล้ว

5555555 ;D
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 20:04:47 »
เรื่องตัว Reworked อันนี้ ก็หวั่นๆครับ แต่ก็ขออย่าให้มันมีปัญหาอะไร

เพราะโดยรวมตอนนี้ ถูกใจมันพอสมควร ทั้งคุณภาพเสียง การปรับแต่งและลูกเล่นต่างๆ

ขออย่างเดียวอย่าพังอย่ารวน อย่า เอ๋อ อย่า แฮ๊ง เป็นพอ ........

ออฟไลน์ Cool Runner

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 20:44:57 »
บอกแล้วว่ายี่ห้อมีมา 100 ปีน่ะใช่
แต่ไอ้คนออกแบบน่ะสิมันมือใหม่ไร้ประสปการณ์สิ้นดี 8)
ต้องให้ไป Tear down ดูรถญี่ปุ่นว่าเขาออกแบบกันยังไง
ไม่ใช่หลับหูหลับตาออกแบบโดยไม่ดูชาวบ้านชาวเมืองเขาแบบนี้

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 21:37:13 »
Chevrolet ที่ว่ามีขาย 180ประเทศทั่วโลก ..... ประสบการ 100 ปี ... มันทำได้แค่นี้หรือ ..... ความเป็นมืออาชีพ อย่างที่คุยโม้ มันมีจริงหรือเปล่า อุปกรณ์ไม่สมบูรณ์ ไม่พอดี ขาดๆเกินๆ และหักหลัง ไม่มีเนฯ มาให้จากโรงงาน แอบส่งมาให้ โชว์รูมติดตั้งเอง นับจากนี้ ไปอีกจนถึง สิงหาคม ปีหน้า ... มันคิดได้ไง .....

สินค้า ผลิตภัณฑ์น่ะ OK ผมยอมรับว่าถูกใจ .... แต่การบริหารการส่งมอบสินค้านี่สิ มันแย่ .... จะโทษตัวแทนจำหน่ายก็ไม่ได้ เพราะเค้าก็รับกรรมมาอีกที ถ้า การติดตั้ง ไม่ดี ผิดพลาด ก็กลายเป็น ลูกค้า ตีกับ ดีล์เลอร์ ไอ้ฝรั่งที่เค้าเรียกในตำแหน่งว่า RO ก็นั่งเกาพุงไม่รู้เรื่องอะไร

สะใจ และเห็นด้วย ;D

ผมคนนึงล่ะ ที่คงไม่ซื้อตั้งแต่แรก ถ้าต้องเอามาใส่ที่หลัง เพราะไม่ไว้ใจช่างครับ ถ้าเออ มีใบรับรองหรือการันตีมาเลยว่าช่างทำแล้วปลอดภัย หรือเสียหายแล้วรับผิดชอบค่อยว่าไปอย่าง รถใหม่ ใครๆก็รัก รักกว่าเมียด้วยซ้ำ บางคน ^^

เฮอๆ อย่าไปซื้อครับ 555++ ให้พวกผมซื้อพอ มันไม่เหมาะกับคุณ แฮๆ   ;D ว่าแต่ TBZ สวยมาก NAVI ก็แจ่ม อิอิ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2012, 00:18:00 »
ขอตำหนิด้วยคนครับ
เรื่องการรีบร้อนส่งรถให้ลูกค้า ก่อนที่ทุกส่วนของรถจะเรียบร้อย มาจากโรงงาน

แต่..
ก็พอยอมรับได้ เพราะไม่ใช่ชิ้นส่วนที่สำคัญและอันตรายต่อการขับขี่ (นอกจากหลงทาง)

เท่าที่เห็น ทุกอย่างมันเจาะช่อง มีรูน็อต ลงตัวมาแล้วจากโรงงาน ไม่ต้องไปเจอะรูอะไรเพิ่มอีก

การติดเครื่องเสียงชั้นดี ที่ร้านค้าข้างนอก ยังยากกว่านี้
เพราะต้องรื้อทั้งคอนโซล และ แผงประตู รวมไปถึง คอนโซลด้านหลัง เจาะรถ รื้อพรม เดินลายลำโพง ตีแผงไม้ อะไรต่อมิอะไรมากมายนัก

อย่าไปคิดมากครับ

ที่น่าสนใจมาก ก็ตรงที่ แถมระบบนำทางของ สปีดเนวี่ (SpeedNavi) นี่แหละ
ขั้นตอนสื่อสารกับผู้ใช้งาน มีกราฟฟิก สุดยอดดีกว่า การ์มิน (Garmin) ซะอีก
ส่วนตัวแผนที่ ทั้ง 2 ยี่ห้อ ก็ใช้ของ ESRI เหมือนกัน คือละเอียดเท่ากัน

ยินดีด้วยครับ

เอ่อ..ช่องแอร์บนหลังคา อย่าปรับหมุน มากนะครับ เดี๋ยวหลุด
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด