ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!  (อ่าน 14939 ครั้ง)

ออฟไลน์ apinui

• Hero Member
หลังจากที่ผมได้ TBZ LTZ1 มาแบบไม่มี เนฯ ทำให้ผมปฏิเสธที่จะรับรถในครั้งนั้น(อ้างอิงค์จากกระทู้ก่อนนี้)

หลังจากนั้นไม่กี่วัน เพื่อนผมก็โทรมาเจรจา ขอให้รับรถซะ ผมก็เข้าใจเพื่อน และสุดท้ายก็รับรถมาหลังจากที่ตั้งกระทู้บ่นไปไม่กี่วัน .....

ถามว่าทำไมถึงรับรถ ??? ทั้งๆที่ตอนแรกผมยืนยันจะไม่รับรถ จนกว่าจะมี เนฯ ติดรถมาจากโรงงาน ......คำตอบคือ ...

"พี่จิ๊ว" ผู้จัดการที่ดูแลโซนภาคกลาง ของ GM ได้ให้คำตอบกับผมว่า .... (ไม่แน่ใจเรื่องตำแหน่งที่ชัดเจนนะครับ)

"ถ้ารอ ... ก็รอจนปีหน้า เพราะ รุ่นนี้ จะเป็นแบบนี้ไปจนถึง สิงหาคม 2556"   

เอาแล้วสิ ... จากที่ตั้งใจว่าจะเป็นคนที่ขับ TBZ เป็นคนแรกๆ กลับกลายเป็นต้องรออีก 1 ปีหรือวะ .....

สุดท้ายผมจึงได้ตกลงรับรถ โดยที่เพื่อนผมรับรองให้ว่า จะเร่งติดเนฯให้โดยเร็วที่สุด .....

และหลังจากนั้น 3 วัน เพื่อนผมบอก เนฯ มาแล้ว ให้มาติดตั้งได้ โดยนัดผม 10โมงเช้า

นี่ไงครับ ส่งมาแบบพัสดุตามหลังกันแบบนี้เลย และเมื่อดูกันชัดๆ

Made In Taiwan  ซะงั้น ..... แต่ จากที่สอบถาม คือ ตัวเนฯ ผลิตโดยบริษัทฯ FUJITSU ที่ Taiwan ครับ อันนี้ไม่รู้จริงป่าว ...... >:(

เอาล่ะ ไม่พูดพร่ำทำเพลง แงะกันเลยดีกว่า โดยที่ผมกำชับช่างว่า .... "เฮ่ย ... งัดเบาๆนะ ของมันยังซิง"

ช่างบอกไม่ต้องห่วงพี่ .... โดยเอามือดึงชุดควบคุมแอร์ ออกมาดังโป๊ะ และ โป๊ะ โป๊ะ โป๊ะ ........  :'( :'(

จนเป็นดังภาพนี้ ... โบ๊ อย่างที่เห็น ... โดยมีปลั๊ครอไว้แล้ว และ ตัวแอร์ Digital ของผมก็มากอง อยู่อย่างนี้

โธ่ ..... พ่ออุตส่าถนอม .... แต่ต้องมาโดนกลุ่มชายไม่ทราบชื่อ ลุมถอดลุมแกะซะเละเลย ....

และทีนี้ ก็ขั้นตอนการประกอบล่ะครับ

ร่วมด้วยช่วนกันใส่ .......แต่เนื่องจาก การติดตั้ง ในร่ม ทำให้ไม่อาจหาสัญญาณ NAVI ได้ จึงจำเป็นต้องขยับรถออกไปกลางแจ้ง .....ลำบากแท้ .....

และปัญหาที่เกิดคือ ...... เจ้าตัวนี้ล่ะครับ .... ตัวรับสัญญาณ สายมันสั้นไปไหมเนี่ย ......

ผมได้ท้วงติงค์ไปว่า ... "เฮ่ย .. สายมันสั้นแค่นี้ มันจะเอาไปติดตรงไหนได้ ..." ทางช่าง ได้แจ้งว่า ตามคู่มือที่ ผ่าย service ของ GM ส่งเมล์มาให้คือ ต้องเอาตัวแดงๆนี่ไปติดที่ใต้คอนโซล ตรงนี้ ...

ตาเถรหก .....!!!! แล้วมันจะรับสัญญาณได้ไหมวะเนี่ย หลังจากนั้น ผมก็ไปเดินดูเจ้า SONIC เล่นสัก 15 นาที กลับมาอีกที เสร็จแล้ว

ก็สวยงาม เรียบ สนิทดี ตัวเนฯ มี พอร์ทต่างๆครบครันดี ทั้ง USB ,SD cad  และ Ipod โดยผมได้ทดลองกดปุ่มต่างๆ ก็เจอเมนูมากมาย โดยเมนูเป็นภาษาไทยด้วยนะ

ทดลองนำทาง ก็ดี ภาพออกมาสวยงาม โดย Software เป็นของ Speednavi ซึ่งก็จัดว่าเป็นของดีทีเดียว

การค้นหา ทำได้ง่าย เมนูมากมาย จนผม งง ..... แต่ .... เนื่องจากผม ได้ติดฟิลม์กรองแสง กระจก 3 บานหน้า แค่ 50% ทำให้ สามารถลงทะเบียนและคนหาสัญญาณได้ แต่ ถ้าใคร ติดฟิลม์ กรองแสง ที่มีความเข้มเกิน 50% หรือ ติดแบบ ปรอทมา จะไม่สามารถหาสัญญาณเจอนะครับ อันนี้ ลูกค้าคันอื่นๆ ที่มาติดวันเดียวกันผม โดนไปแล้ว ติดฟิลม์ปรอทบานหน้า 40% รอบคัน ปรอท 60% หาสัญญาณเนฯไม่เจอ และไม่สามารถลงทะเบียนกับ speednavi ได้ครับ ...... (ด่าศูนย์ยับเลย ซึ่งจริงๆต้องด่า GM ที่ส่งมาให้แบบนี้)

สุดท้าย ขอ "ด่า" กันแบบตรงๆเลยดีกว่า ..... ในเรื่องของการโยนภาระการติดตั้งให้กับศูนย์บริการ ซึ่งเจ้าของรถอย่างผม รู้สึก กังวล และ ไม่เชื่อมือช่างอย่างที่สุด แต่ที่โชคดีคือ งานออกมาดี เพราช่างทำงานแบบไม่รีบ ค่อยๆทำ แต่ถ้าวันใด ต้องทำแบบรีบเร่ง ก็ไม่รู้จะเป็นไง และก็การที่รถใหม่ๆ ต้องมาโดนเกะโดนแงะ เพื่อติดตั้งอุปกรณ์แบบนี้ ทาง GM ก็น่าจะทราบว่าลูกค้าไม่ชอบใจแน่ๆ

การส่งอุปกรณ์ตัวรับสัญญาณ ก็บอกตรงๆอีกว่าผมโชคดี ที่ติดฟิลม์มาบาง แต่คันอื่นๆที่ติดฟิลม์มาหนา จะรับสัญญาณเนไม่ได้ ซึ่งการติดตั้งตัวรถสัญญาณที่ถูกต้องจริงๆต้องอยู่บริเวณ ใต้กระจกด้านบน หรือตรงไหนก็ได้ ที่ไม่ใช่ใต้คอนโซลหน้า ...... การเตรียมสายมาให้แค่นี้ เหมือนเป็นการผลักภาระปัญหามาให้ลูกค้าชัดเจน ถ้ารับสัญญาณไม่ได้ ผมติดฟิลม์หนาไป ผมมีทางเลือก 2 ทาง คือ 1. ลอกฟิลม์ทิ้งแล้วติดให้บางลง หรือ  2. หาสายมาจั๊มต่อเอาเอง แต่ไม่ว่าผลจะเป็นยังไง เคราะกรรมก็ตกอยู่ที่ ผู้แทนจำหน่าย และ ลูกค้า เต็มๆ .....

Chevrolet ที่ว่ามีขาย 180ประเทศทั่วโลก ..... ประสบการ 100 ปี ... มันทำได้แค่นี้หรือ ..... ความเป็นมืออาชีพ อย่างที่คุยโม้ มันมีจริงหรือเปล่า อุปกรณ์ไม่สมบูรณ์ ไม่พอดี ขาดๆเกินๆ และหักหลัง ไม่มีเนฯ มาให้จากโรงงาน แอบส่งมาให้ โชว์รูมติดตั้งเอง นับจากนี้ ไปอีกจนถึง สิงหาคม ปีหน้า ... มันคิดได้ไง .....

สินค้า ผลิตภัณฑ์น่ะ OK ผมยอมรับว่าถูกใจ .... แต่การบริหารการส่งมอบสินค้านี่สิ มันแย่ .... จะโทษตัวแทนจำหน่ายก็ไม่ได้ เพราะเค้าก็รับกรรมมาอีกที ถ้า การติดตั้ง ไม่ดี ผิดพลาด ก็กลายเป็น ลูกค้า ตีกับ ดีล์เลอร์ ไอ้ฝรั่งที่เค้าเรียกในตำแหน่งว่า RO ก็นั่งเกาพุงไม่รู้เรื่องอะไร

สุดท้ายฝากคุณ JIMMY Review เจ้าเมนูนี้ด้วยครั บผม งง ว่ามันใช้งานยังไง เพราะมันไม่มีคู่มือ เ_้ย ... อะไรมาให้อ่านเลยจริงๆ ... ผมต้องมา งมเอาเอง ....

ออฟไลน์ grev

• Full Member
Re: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:34:52 »
ดีใจด้วยครับ ;D เกิดมาเพิ่งเคยพบ navi ตามมาทีหลัง

ออฟไลน์ Action

Re: ไปติด NAVI เจ้า Trailbrazer มาแล้วครับ ... และขอบ่นด้วย !!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:43:29 »
ดีนะที่งานออกมาเรียบร้อยดี ชุด software ดีมากเลยครับยอมรับ

แต่ผมกลัวเรื่องตัวรับสัญญาณนี่แหละ อย่าเผลออะไรไปบังมันหน่อยละกัน

งานนี้ Navi จะล่องลอย No Signal ;D

GM ส่งมอบรถที่ไม่สมบูรณ์แบบนี้ให้ลูกค้า มีเพียงประการเดียวที่ผมมองเห็นคือ

กลัวว่าจะขายไม่ออก และต้องรีบทำยอด หากมันขายดีแล้ว ตัว MC จะตามมา ;D

สงสัยต้องรีบส่งมอบรถให้ลูกค้า ไม่งั้นปลายปีเจอ CX-5 และ CR-V เข้าไป จะหนีกลับเมกาไม่ทัน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:47:09 »
GM ใจถึงจริงๆ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:48:57 »
ดีใจด้วยครับ เเต่อ่านเเล้วเเอบขึ้นเหมือนกันขายของเเบบนี้...

ยังไงขอให้มีความสุขกับการใช้รถนะครับ  ;D

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 19:51:15 »
อย่างน้อย ก็ขอยินดีกับจขกท.กับรถใหม่ที่มีเนฯติดมากับรถด้วยครับ

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:07:25 »
ดีจัยนะคับบบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:12:03 »
เรื่อง Navi  ถ้าใครใช้มือถือ Samsung พวก S2, S3, Tab, Note  จะรู้จักและใช้เป็นเลยหละครับ  เพราะมันคือแบบเดียวกับที่แถมมาในมือถือรุ่น Top ของ Samsung 

ยินดีด้วยครับ ได้ของเล่นเพิ่มในรถ(จากเดิมไม่มี)    หลังจากวันนี้คงขับรับสาวได้แล้ว ;D

ออฟไลน์ baddream11

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:15:53 »
เราจะสั่งมาติดในโคโลราโด้ได้ไหมครับเจ้าตัวนี้? :-\

ออฟไลน์ BELL7738

• ZOOM - ZOOM !!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:19:42 »
ได้รถสมบูรณ์มาใช้ซะทีนะครับ

ถ้าคนติดฟิล์มทึบก็งานเข้าเลย

GMTHทำแบบนี้ ดูถูกคนไทยมากๆ
ปัจจุบันอันแสนสุข

อดีตอันแสนหวาน http://www.altisclub.com/forum/viewtopic.php?t=26710

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 20:54:40 »
ทำไมข้างกล่องในรูปที่1และ2 มีสติ๊กเกอร์เขียนว่า"REWORKED" ด้วยละครับ
มันหมายความว่าอะไรครับ
แต่ยังไงก็ดีใจด้วยนะครับที่ได้ Navi ไม่นานมากนัก

ออฟไลน์ FeelGood

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:18:28 »
ยินดีด้วยครับ  อย่าหลุดแบบนี้บ่อยนะ GMTH

ออฟไลน์ Qvixote

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:30:25 »
ทำไมข้างกล่องในรูปที่1และ2 มีสติ๊กเกอร์เขียนว่า"REWORKED" ด้วยละครับ
แต่ยังไงก็ดีใจด้วยนะครับที่ได้ Navi ไม่นานมากนัก

"Reworked" นี่ถ้าใครได้เคยมีประสบการณ์ในฝ่ายผลิตของบริษัทอุตสาหกรรรม
จะทราบว่ามันคือ ของ "NG" หรือ No Good หรือ หลุดสเปกนั่นเอง
NG ในบางกรณีสามารถแก้ไขปรับปรุงได้ ก็จะส่งกลับไปให้บริษัท Supplier ผู้ผลิต "Reworked"
จนเข้าสเปกที่กำหนดเอาไว้ครับ

Reworked นี่ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับ QA QC ของทั้ง Supplier และ ผู้ประกอบ
ที่จะสามารถดักจับชิ้นส่วนที่ไม่ได้มาตรฐานเข้า line การผลิตได้อย่างไรต่างหาก
ซึ่งในกรณีที่จำนวนการผลิตมากๆ ก็อาจจะมีการอะลุ่มอะล่วยกัน เพื่อไม่ให้ line short
ในกรณีหลังสุด คนซวยก็ไม่ใช่ใครครับ ผู้บริโภคนั่นเอง  ;) ;)

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:45:38 »
Speed navi ตัวนี้มีอยู่ในแท็บเล็ตของซัมซุงครับ
เวลาเรากด eco แล้วขับความเร็วคงที่มันจะขึ้นสีเขียวครับ
เนวิตัวนี้จะใช้ดีในเมืองครับ มาต่างจังหวัดกะหลงทาง ไม่รู้อันอื่นเป็นรึปล่าวน่ะครับ

แต่ติดแล้วก็สวยดีน่ะครับ ยินดีด้วยครับที่งานออกมาดี

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 21:54:09 »

"Reworked" นี่ถ้าใครได้เคยมีประสบการณ์ในฝ่ายผลิตของบริษัทอุตสาหกรรรม
จะทราบว่ามันคือ ของ "NG" หรือ No Good หรือ หลุดสเปกนั่นเอง
NG ในบางกรณีสามารถแก้ไขปรับปรุงได้ ก็จะส่งกลับไปให้บริษัท Supplier ผู้ผลิต "Reworked"
จนเข้าสเปกที่กำหนดเอาไว้ครับ

Reworked นี่ไม่ได้บอกว่าไม่ดีนะครับ ดีไม่ดี ขึ้นอยู่กับ QA QC ของทั้ง Supplier และ ผู้ประกอบ
ที่จะสามารถดักจับชิ้นส่วนที่ไม่ได้มาตรฐานเข้า line การผลิตได้อย่างไรต่างหาก
ซึ่งในกรณีที่จำนวนการผลิตมากๆ ก็อาจจะมีการอะลุ่มอะล่วยกัน เพื่อไม่ให้ line short
ในกรณีหลังสุด คนซวยก็ไม่ใช่ใครครับ ผู้บริโภคนั่นเอง  ;) ;)

Reworked กับ Refurbish นี่มันเหมือนหรือต่างกันยังไงอะครับ  บางทีเจอคำ2คำนี้ในหลายๆผลิตภัณฑ์เหมือนกัน ?

ในส่วนของ Eco ผมว่ามันเป็น Software ที่เชื่อมโยงกับระบบ GPS มากกว่าครับ ไม่ได้เชื่อมกับระบบตัวการขับเคลื่อนของตัวรถ
โดยอาจจะคำนวณมาจากความเร็วของรถ การขับความเร็วคงที่ แล้วคำนวณกับค่าตัวแปรที่กำหนดมาเบื้องต้น เป็นการปล่อย CO2  ดังที่เห็นได้ใน GPS Garmin บางรุ่นเหมือนกันครับ

ปล.พอดีผมเรียนเกี่ยวกับพวก ระบบ GIS GPS อยู่เหมือนกันครับ   
อยากแนะนำว่าในประเทศไทย GPS ที่ใช้ระบบ GIS ของ ESRI Thailand ที่เห็นบ่อยๆ ก็ GARMIN
น่าเชื่อถือที่สุดแล้วละครับในพวก POI ต่างๆ และ Database Map ของเค้า  แต่หลังๆยี่ห้ออื่นๆก็กำลังตามมาเหมือนกัน

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:34:43 »
รอ Rework นี่เอง
 ;D

การ Rework ก็คือการเอาผลิตภัณท์กลับไปแก้ไขในส่วนที่ถูก Reject

การ Rework จะมี 2 แบบใหญ่ๆ

1.) การ Rework ที่เกิดจากการ Reject ของ QC ของโรงงานตัวเอง

กรณีนี้จะเอากลับไปเข้าไลน์แก้ไขส่วนที่เป็นปัญหา และ ส่งขายในสภาพปรกติ ไม่มีเครื่องหมายบ่งชี้ว่าได้รับการแก้ไข

กรณีนี้มักเกิดได้ทั้งกับผู้ผลิตชิ้นส่วนและผู้ผลิตผลิตภัณท์

2.) การ Rework ที่เกิดจากการ Reject ของ ลูกค้า

กรณีนี้จะเอากลับไปเข้าไลน์แก้ไขส่วนที่เป็นปัญหาเช่นกัน แต่จำเป็นต้องมีเครื่องหมายบ่งบอกว่า ได้รับการแก้ไขแล้ว  "Reworked"

กรณีนี้มักจะเกิดกับผู้ผลิตชิ้นส่วนส่งให้โรงงานประกอบ แต่ก็อาจเกิดขึ้นได้กับผู้ผลิตผลิตภัณท์  ในกรณีที่ดีลเลอร์ Reject สินค้ายกล็อต

ส่วน Refurbish มักจะเป็นผลิตภัณท์ที่ขายออกไปแล้ว และ ส่งกลับคืนมายังโรงงาน ด้วยเหตุผลอะไรก็ตามแต่

เช่น เครื่องมีปัญหา ลูกค้าเคลม ไม่พอใจ ใช้แล้วไม่ชอบ คืนของ 7 วัน เครื่องถลอก มีรอยขีดข่วน กล่องบุบขาด

เมื่อกลับเข้าโรงงาน หรืออาจจะแค่โรงซ่อม เค้าก็จะทำการแก้ไข ตรงไหนพังเปลี่ยน ตรงไหนซ่อมได้ซ่อม ทำความสะอาดให้เกือบเหมือนใหม่

และถูกขายออกไปด้วยราคาถูกๆ

ใครสนใจเครื่องใช้ไฟฟ้า Semi Refurbish ราคาไม่แพง ผ่านมาทางชลบุรี พัทยา แวะตามพิกัดข้างล่างได้ครับ

13.087656,100.990539

13.093868,100.944239

หรือที่อมรก็จะมีสินค้า  Semi Refurbish วางขายให้เห็นอยู่

ออฟไลน์ T1k

• T1K
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:38:56 »
เอานะ Prius ผม ไม่แม้กระทั้ง USB เลย :'(

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:48:27 »
เอานะ Prius ผม ไม่แม้กระทั้ง USB เลย :'(
นั้นสิขนาดแค่ล้อแม็ก ยังไม่ให้เลย ให้กะทะเหล็กกับฝาครอบล้อ (บอกว่าช่วยประหยัดน้ำมัน) นี้รถราคา เป็นล้าน ;D ;D
^
^
^
ขออภัยผมจำผิดรุ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2012, 23:19:48 โดย O_o" »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 22:53:54 »
นั้นสิขนาดแค่ล้อแม็ก ยังไม่ให้เลย ให้กะทะเหล็กกับฝาครอบล้อ (บอกว่าช่วยประหยัดน้ำมัน) นี้รถราคา เป็นล้าน ;D ;D
ล้อแม็กๆครับ เป็น 5 ก้านคู่
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:03:11 »
ได้ใช้รถมี NAVI แล้ว
ยินดีด้วยครับ

ได้ความรู้ REWORK และ REFURBISH เพิ่มด้วย
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:04:09 »
ยังไงก็ยินดีกับ Navi ด้วยนะครับ
เกิดมาพึ่งเคยเจอรถที่ต้องมารอ จอ Navi ทีหลัง :o

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:06:39 »
GM ช่างกล้าทำจริงๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2012, 23:38:02 »

เท่าที่ดูระบบที่ให้มาผมว่าโอเคเลยครับ เทียบกับที่ติดCRVมาตัวนี้ดีกว่ามากกกกกๆ

ผมว่าไม่ผิดหวังนะ ถึงจะช้าแต่คิดว่าได้ของดีคุ้มอยู่นะครับ

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 00:24:20 »
ยินดีด้วยนะครับ สมบูรณ์แบบ 100% สักที~ ^___^

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 02:14:27 »
อย่างน้อยๆยังมีของตามหลังมาให้นะครับ

แต่ของมาแบบนี้ บอกได้คำเดียว เพลีย....
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 06:28:54 »
โชคดีแล้วครับที่เจอช่างประกอบได้ดี ไม่มั่ว ไม่เร่งทำ

ไม่งั้นคงต้องเซงซ้ำซ้อนแน่ๆ :(

ออฟไลน์ oonin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:08:47 »
รถที่มีNAVI ไม่มีใครเค้าติดฟิลม์ปรอทหรอกครับ ถ้าถามร้านติดดีๆจะแนะนำรุ่นไม่มีปรอทกัน ได้ของดีกว่าแคปติว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 07:52:30 »
ใช่แล้วคับปกติดรถมี GPS เค้าไม่แนะนะให้ติดฟิล์มปรอทอยู่แล้วครับ ไม่ว่าค่ายไหนก็ตาม

ส่วน Reworked น่าจะหมายถึงมีการ reject ที่ขั้นตอน QC อันใดอันหนึ่ง แล้วผ่้านกระบวนการแก้ไขจนผ่าน QC อีกครั้งแล้ว
ส่วน Refurbish น่าจะหมายถึงของที่ถูกใช้ไปแล้วเกิดชำรุดตามอายุงานจากลูกค้า แล้วส่งกลับมาซ่อมหรือทำให้เหมือนใหม่
เพื่อนำไปใช้ต่อครับ

ออฟไลน์ sk-non

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:23:28 »
ถ้าสัญญาณไม่ดี อยากได้ฟิล์มเข้มมากกว่า
ก็ไปซื้อตัวกระจายสัญญาณ gps มาเพิ่มดีกว่าครับ
สัญญาณดีแน่นอน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 08:25:42 »
ไม่ต้องหลงทางลงข้างทางอีกต่อไปแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น