ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนจะออกรถใหม่ครับ Swift - Brio - Mirage  (อ่าน 10798 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
เพื่อนจะออกรถใหม่ครับ Swift - Brio - Mirage
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:41:11 »
ขับในเมือง 90% คันไหนคุ้มค่าสุดครับ

BRIO - MIRAGE - SWIFT 1.2 สนใจเกียร์ A/T ตัวรองท็อปครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
Re: เพื่อนจะออกรถใหม่ครับ Swift - Brio - Mirage
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:46:14 »
เหตุผล : น่าจะเป็น MIRAGE นะครับ เพราะตัวเลขประหยัดสุด และดูแล้วน่าจะคล่องตัวสุด 0ก็มีเยอะ อุปกรณ์ที่ให้มาก็okครับ

อารมย์ : ผมเอา swift เพราะ สวย น่ารัก ช่วงล่าง พวงมาลัย กินน้ำมันกว่านิดหน่อยรับได้ 0น้อยกว่าไม่เป็นไร เพราะ365วัน อาจจะเข้า0สัก5-10วัน(ไม่น่าเกินนี้) ถ้ามันจะไม่ดีเท่า mistu ผมก็ยอม แต่ผมขอมีความสุขในการใช้รถ355วันที่เหลือเป็นพอ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Re: เพื่อนจะออกรถใหม่ครับ Swift - Brio - Mirage
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 10:59:34 »

เมื่อเอาสันดานการขับของตัวเองระยะหลังมานี้
บวกลบคูณหาร กับรถ อีโคคาร์ดูแล้ว

ขอเลือก SWIFT เพราะอยากได้รถที่ออฟชั่นกลางๆ ไม่ต้องหะรูหะรามาก
เน้นขับสนุก คล่องตัว มุดไปมุดมาได้ในยามจำเป็น
และไม่ต้องไปเสริมเติมแต่งใดๆ
(แต่รูปทรงตัวรถมันช่างชวนให้เอาไปต่อยอดโคตรๆ)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 11:08:41 »
เป็นไปได้ อยากให้รอ Eco boost 1.l 3 สูบ ปีหน้าดูก่อนงับ  ;D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 12:17:13 »
ถ้ายังไงๆก็ต้องซื้อเพราะจะเอาคืนภาษี ก็ Swift แต่ก็รอไปเหอะ ^^

ถ้ารอรถได้ ไม่รีบ อยากให้รอ Ecoboost จริงๆนะ มันประหยัดนะ ให้กำลังด้วยนะ อยู่ใน Fiesta ด้วยนะ  ;D :D

(ไม่ได้โฆษณานะ พูดไปมันทั้งดีทั้งร้าย) อิอิ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 13:39:51 »
ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องแบร์น  ไปสวิฟ ครับ รองลงมา มิราจ

ออฟไลน์ Amazon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 14:12:24 »
ผมเชียร์บริโอนะครับ เพราะชอบความน่ารักของมัน

จองตอนนี้ ได้รถเลยนะครับ ไม่ต้องรอนานแถมส่วนลดจาก รถคันแรกด้วย ^^

ออฟไลน์ slate

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 14:15:09 »
เชียร์ swift ครับ   ::)

ออฟไลน์ ton_lek

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 16:14:11 »
เชียร์ Swift ถ้ารอรถได้ครับ อ๊อฟชั่นดี วัสดุการประกอบเยี่ยม
แต่ถ้ารอไม่ได้ก็ mirage ครับ ได้อ๊อฟชั่นเต็มที่กว่าทุกตัว
โดยเฉพาะด้านความบันเทิง แถมประหยัดน้ำมันที่สุด
ส่วน Brio ถ้ารับกับข้อเสียได้ก็จัดไปเลยครับ เพราะได้รถเร็วที่สุด
แบบแทบจะแถมฟรีกันเลย แต่ผมว่ามันแอบแพงครับ
ถ้าเทียบกับอ๊อฟชั่นที่ได้

ออฟไลน์ Starter

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 17:32:43 »
Swift ครับ  ;)

ออฟไลน์ HME

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 18:11:57 »
เมื่อวันก่อนร่อนไปเพชรบุรี ขากลับฝนตกด้วย

กำลังจอดติดไฟแดง เห็นบริโอ้ข้างหลัง เลยเปิดที่ปัดน้ำฝนหลังทักทายรัวๆ...  :D

=============================

เข้าเรื่อง

โมงนี้ต้องบริโอ้แหละครับ ได้รถเร็วสุด
แต่ถ้าไม่แคร์ว่าจะรอนานก็ สวิฟ (มาร่วมอุดมการณ์นิสัยเสียด้วยกันกับผม เห็นบริโอ้ที่ไหนเราจะเปิดที่ปัดน้ำฝนหลังทักทายรัวๆ)
ส่วน mirage ไม่มีความเห็นครับ 

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 18:57:14 »
ขับ นอกเมือง สวิฟเหนือกว่า ในด้านช่วงล่าง และ พวงมาลัย   ให้ความมั่นคง ที่ความเร็ว100 ขึ้น มากกว่า มิราจ และบริโอ้  แต่ในเมือง  ไม่เข้าใจ ว่าทำไม เกีบร์ลูกเดียวกัน  และเครื่องสวิฟ เป็น สี่สูบ  มันถึงได้ ไม่ลื่นไหล  อืดนิดๆ  เกียร์ ไม่ต่อเนื่อง  มีจังหวะ ให้สะดุด เสียอารมณ์ ตอนออกตัว   ซึ่ง  มิราจ  กับ  บริโอ้  ทำได้ดีกว่า  เมื่อมาใฃ้ ในเมือง    ตามคำนิยาม  ของ อีโค่คาร์     มิตซู  เซ็ทเกียร์มา ฉลาด กว่า  และร่องเกียร์แบบ ขั้นบันได  ของมิราจ  เปลี่ยนเกียร์ ได้ รวดเร็วและกระชับกว่า   

เรื่องหน้าตา   แล้วแต่มุมมอง   สวิฟ  สวยลงตัว   บริโอ้  หน้าสวย  หลัง เกือบๆ   มิราจ  เดิมๆ  เกือบไ่ม่สวย  แต่พอ ได้ชุดแต่ง   ที่ทำออกมาขาย กันเยอะมากๆ  หลายเจ้า  กลับดูดุดัน  เปลี่ยนสไตล์เหมือนรถคนละคัน

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ erosa

• New Navara 2014
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 20:50:59 »
สวยทุกรุ่นเลยครับ  ;D
ขับขี่มีน้ำใจ ปลอดภัยทุกคน  อัลเมร่ารถไฮบริด

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 09:32:30 »
ไม่รู้ว่า เพื่อน จขกท. รอรถได้นานแค่ไหน

ถ้ารอได้ก็

1.สวิฟ - 2.มิราจ - 3.บริโอ้

0. บริโอ้ ซีดาาน ( ไม่เิกิน พ.ย. )

แต่ถ้ารีบก็

1.บริโอ้ - 2.มิราจ - 3.สวิฟ
-----------------------------------------------------------
บริโอ้
ช่วงนี้ของแถมบริโอ้ โอเคนะ ไม่เหมือนช่วงปีที่แล้ว

ประกันภัยชั้น 1
ดอกเบี้ยต่ำ
ของแถมอีกราว ๆ  10000-15000 บาท

เดี่ยวบริโอ้จะเพิ่มรุ่นย่อยมาอีกรุ่นประหยัด S AT (เกียร์ Auto) ซึ่งคิดว่าราคาคงถูกกว่าเดิมอีกสักหน่อยครับ แต่ได้ ถุงลมคู่หน้า ABS  EBD  กระจกไฟฟ้า เกียร์ CVT

แนะนำรุ่น S MT ( เกียรธรรมดา ) ถูกมากจ้า ผ่อนสบายชิวๆ
-------------------------------------------------------------
มิราจ
ของแถมน้อยลงกว่าช่วงเปิดตัว แต่ก็จัดว่าดี
ประกันภัยชั้น 1
ของแถมอีกราว ๆ  5000 บาท

รุ่น GLX CVT คุ้มดี เรียกว่าเกิบครบ ขาดแค่ ถุงลมด้านฝั่งคนนั่ง ( ไม่งั้นครบ )

---------------------------------------------------------------------------------------
สวิฟ
ของแถมน้อยที่สุดครับ

ขายได้ตัวรถที่หน้าตาสวยงาม เด่น และสมรรถนะช่วงล่าง
ชอบตัว Top จัดเต็มมากถือว่าไม่แพงเลย กับราคาสำหรับรถคุณสมบัติขนาดนี้
----------------------------------------------------------------------------------------

หน้าตาความเห็นส่วนตัวยกให้

สวิฟ --- บริโอ้ ---- มิราจ

-----------------------------------------------------------------
เชียร์ทั้บงสามรุ่นเลยครับรุ่นไหนก็ได้ ลดโลกร้อนครับผม

สนใจข้อมูลการขับขี่ defect อัตราสิ้นเปลือง จิปาถะ ความรู้สึก PM มาได้ครับ

ผมขับบริโ้อ้มา 25000 กิโลเมตร  มิราจ 3000 กิโลเมตร สวิฟ 15 กิโลเมตร คร๊าบ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ TRcdi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 11:58:26 »
เข้ามาเก็บข้อมูล

แถวบ้าน (4แยกบางนา) มีทั้ง มิตซู ฮอนด้า ซูซูกิ

เดี๋ยววันนี้ตระเวนดู อิอิ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 19:14:15 »
ผมเอา Mirage ครับ เพราะลงตัวทีสุดสำหรับ ในเรื่องราคา และก็ความประหยัดครับ
Brio ไม่ชอบท้ายมันเอามากๆ ไม่เห็นเห็นท้ายแบบนี้มากก่อนเลย  ผมมองว่าขี้ ท้ายขี้เหร่สุดๆ ครับ
Swift แพงไปสำหรับผม ครับ และเท่าที่เคยเห็นของ ซูซุกิ โชว์รูม มักจะหายไปภายในไม่กี่ปีครับผม (หมายถึงที่จังหวัดผมอยู่)
 :)

ออฟไลน์ boyzz

• Jr. Member
  • **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:57:39 »
 - คุ้มค่าของราคาและของที่ให้ต้อง   มิราจ  ครับ
 - แต่จะเอาสวย แต่งต่อได้    ก็แล้วแต่มุมมองของคนมองครับ
 - นั่งสบาย วัสดุดี ช่วงล่าง พวงมาลัย   ก็ สวิฟ  (แต่ยี่ห้อรองหน่อย)
 - ประหยัด แล้วแต่คนขับด้วยนะครับ แต่ถ้าอิงจากการทดสอบ  ก็ มิราจ แต่ผมว่ามันก็ต้องมาดูที่พฤติกรรมการใช้งานอยู่ดี
 - ส่วนบริโอ้ ผมว่า ณ ตอนนี้ไม่คุ้ม เลย คือขับดีจริง แต่ก็ไม่ใช่จะดีกว่าเค้ามากมายอะไร แต่สิ่งที่ให้มาแล้ว
ผมว่ามันไม่คุ้มค่าตัวครับ

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 09:10:47 »
เบาะหลังมิราจ สำหรับสาวๆ และชายไทยสูงไม่เกิน 180  แต่ หุ่น ไม่เฟิร์ม เท่าผู้การแพน  นั่งสบายมาก  เอนหลังได้สบายกว่าสวิฟ   บริโอ้ ก็นั่งสบาย  แต่วิๆนี่ เบาะตรงชันไป  เมื่อยถ้านั่งหลัง

ไปเจอชุดแต่งตัวนี้ มาโหดๆๆๆๆ

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ 9000

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 20:38:35 »
Swift ครับ เกียรหุ้มด้วยหนัง หรูหราสวดย๊วดๆ   8)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 09:40:09 »
เพื่อนผมไปจอง VIOS ซ๊ะแล้วครับ บอกว่าคันใหญ่กว่าซ๊ะงั้น ขอบคุณมากครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ