ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องกรองเปลือย  (อ่าน 4222 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
สอบถามเรื่องกรองเปลือย
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 19:48:12 »
กรองเปลือยให้ประสิทธิภาพมากกว่ากรองปกติมากมั้ยคับ

แล้วข้อเสียเยอะมั้ยคับ ค่าใช้จ่ายเยอะมั้ยคับ

แล้วสามารถกลับไปใช้กรองเดิมได้มั้ยคับ

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามเรื่องกรองเปลือย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2012, 22:57:04 »
โล่งขึ้นก็ดีขึ้น

แต่ข้อเสียก็กรองไม่ละเอียดเท่าเดิมๆก็อาจจะมีฝุ่นผงเข้าไปได้
และถ้าจะเปลือยก็น่าจะทำกล่องครอบเพื่อกันความร้อนจากเครื่อง. เพราะถ้าดูดอากาศร้อนเข้าไปการเผาไหมสู้อากาศที่เย็นกว่าไม่ได้

เรื่องค่าเสียหายก็มีหลายราคาครับ.ตั้งแต่ของไทยทำ ยันของสำนักแต่งจากต่างแดน  เลือกได้ตามกำลังทรัพย์ครับ

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 07:40:04 »

อันนี้รูปห้องเครื่องผม ใส่กรองแบบที่มีครอบกันความร้อนในตัว ผมใส่อยู่ช่วงนึงก่อนจะถอดออก

แรกใส่ก็คิดไปเองว่าไวขึ้น แต่นานเข้าเริ่มรำคาญเสียงลมที่มันดูดเข้าดังมากได้ยินถึงเบาะแถว 2 แต่เสียงมันส์มาก

แล้วลองจับเวลาเล่นๆก่อนถอดออกกับถอดใส่ของเดิม เหยียบเท่ากัน ไม่แตกต่างอะไรเลยครับ แถมจะทำเครื่องพังเร็วขึ้นเปล่าๆเพราะ

ฝุ่นเข้าไปในเครื่องได้เยอะขึ้น ต้องล้างปีกผีเสื้อบ่อยขึ้น ต้องล้างกรองทุกเดือนอีก  :P

สรุป ถ้ารถไม่ได้ทำมา อย่าไปใส่เลยครับ  ::)

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 08:50:34 »
ถ้ารถเดิมๆใส่ไปก็ไม่เห็นผลอะไรเท่าไหร่ อาจจะมีผลทางใจ รู้สึกว่าวิ่งดีขึ้นเพราะเสียงมันดังขึ้น
ข้อเสียคือฝุ่นเข้าเยอะกว่า สำหรับผมไม่คุ้มที่จะใส่

แต่ถ้ารถโมมาเยอะๆ เน้นแรง ใส่เทอร์โบจนดูดอากาศเข้าไม่ทันล่ะก็อีกเรื่องหนึ่ง

ออฟไลน์ suarez_7

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 16:20:48 »

อันนี้รูปห้องเครื่องผม ใส่กรองแบบที่มีครอบกันความร้อนในตัว ผมใส่อยู่ช่วงนึงก่อนจะถอดออก

แรกใส่ก็คิดไปเองว่าไวขึ้น แต่นานเข้าเริ่มรำคาญเสียงลมที่มันดูดเข้าดังมากได้ยินถึงเบาะแถว 2 แต่เสียงมันส์มาก

แล้วลองจับเวลาเล่นๆก่อนถอดออกกับถอดใส่ของเดิม เหยียบเท่ากัน ไม่แตกต่างอะไรเลยครับ แถมจะทำเครื่องพังเร็วขึ้นเปล่าๆเพราะ

ฝุ่นเข้าไปในเครื่องได้เยอะขึ้น ต้องล้างปีกผีเสื้อบ่อยขึ้น ต้องล้างกรองทุกเดือนอีก  :P

สรุป ถ้ารถไม่ได้ทำมา อย่าไปใส่เลยครับ  ::)

ห้องเครื่องspacewagonสะอาดและสวยมากๆเลยครับ รถผมก็spaceเหมือนกัน แต่ห้องเครื่องซ๊กม๊กมากๆเลยครับ เหอๆ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:46:06 »
อ้อขอบคุณคับผม

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 20:13:40 »

ลองดูครับ