ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มใหม่ กับรถใหม่ กี่วันถึงเลื่อนกระจกขึ้นลงได้  (อ่าน 44658 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jake

• Jr. Member
  • **
พอดีรับรถมาเมื่อวานครับ รู้สึกว่ารถติดฟิล์มมาได้ไม่เกิน 5 วัน แต่สังเกตดูเห็นมีฟองอากาศ 1 จุดเล็กๆ ก็เลยคิดว่า ไม่ควรเลื่อนกระจกขึ้นลง รบกวนถามผู้รู้ครับ ต้องทิ้งไว้กี่วันถึงจะเลื่อนกระจกขึ้นลงได้

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
ติดฟิล์มสัก 7 วัน
ถ้าจอดตากแดดก่อนนั้นก็ได้

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด

ประมาณ 7 วัน

เอาให้ชัวร์เลยก็ซัก 10 วัน

ออฟไลน์ pongisra

ปกติสติกเก้อร์ที่ติดไว้ที่สวิชกระจะบอกว่า 7 วัน

แต่ถ้าเป็น v-kool เคยเจอสองแบบ สติกเก้อร์สีเขียว 7 วัน สติกเก้อร์สัเทา 10 วัน

ไม่ทราบข้อแตกต่างเหมือนกันว่าทำไมคันนี้ให้ 7 อีกคันให้ 10 ใครรู้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

สมัยก่อน ผมต้องขึ้นทางด่วนทุกวัน เปิดกระจกรับบัตร จ่ายเงินปลายทาง หลายรอบ
ถ้าจะให้เปิดประตูยื่นเงิน ก็ไม่สะดวกนัก
ตอนติดฟิลม์ไปใหม่ๆ ผมเคยทดลองอยู่ 2 รอบ ใช้ไปประมาณ 4-5 วัน แล้วเลื่อนกระจกลง
เพราะอยากรู้ว่า ถ้าเราจอดตากแดดทุกวัน ยังจะต้องรอนาน ขนาดนั้นเลยหรือเปล่า?

ผลก็คือ ถัดไปอีกสัปดาห์ ฟิลม์เห็นเป็นรอยย่น เหมือนกันทั้ง 2 รอบ
หลังจากนั้น ลองฟิลม์รุ่นเดิม ยี่ห้อเดิม กับ รถคันเดิม และ คันอื่น
พอครบ 7 วัน เลื่อนกระจก ก็ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Dr.Pop

v-kool ผม 1 เดือน
เนื้อฟิล์มหนามาก

ออฟไลน์ beeday

7 วันครับ

ออฟไลน์ banch

ผมให้เต็มที่ 2 วัน

ผมเลื่อนขึ้นลงตั้งแต่วันแรกที่ติดไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ที่เค้ากำหนดไว้ 7 วันเพื่อเซฟตัวเองมากกว่า

ออฟไลน์ 6162002

ของผม 3 วันเลื่อนเลยครับ 3M FXR 20 ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

ออฟไลน์ HornbilL

• Full Member
ผมให้เต็มที่ 2 วัน

ผมเลื่อนขึ้นลงตั้งแต่วันแรกที่ติดไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ที่เค้ากำหนดไว้ 7 วันเพื่อเซฟตัวเองมากกว่า

เขาไม่ได้เซฟตัวเองอะไรหรอกครับ เพราะถ้าติดมาใหม่ๆ น้ำระหว่างเนื้อฟิล์มจะยังไม่แห้ง
พอคุณเลื่อนกระจก มันก็มีโอกาสที่ฟิล์มจะเลื่อน จะหลุด จะย่น แล้วแต่ว่ารถรุ่นนั้นๆยึดยางรีดน้ำกระจกชิดแค่ไหน
เลยกำหนดออกมาคร่าวๆว่า 7 วัน น้ำน่าจะแห้งแล้ว
ถ้า 7 วันแล้ว ยังสังเกตุเห็นรอยน้ำต่างๆอยู่ระหว่างเนื้อฟิล์มก็ยังไม่ควรเลื่อนกระจกครับ  ;)

ออฟไลน์ chamanow88

ยี่ห้อทั่วไปประมาณ 7 วันครับ
แต่ V-kool ใช้เวลาประมาณสองสัปดาห์

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ฟิลม์ทั่วไป 7 วันคอนเฟิร์ม
แต่เคยลองรถคันเก่าติดมา จอดตากแดดแรงๆไว้ 5วัน เปิดได้เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ adis

ประมาณ 7 วันครับ
อย่าไปเลือ่นกระจกก่อน ย่นแน่ ๆ ครับ
ทีนี้อาจจะยังมีฟองอากาศบางจุดได้บ้าง ขึ้นอยู่กับฝีมือช่าง
และบางจุดที่อาจจะรีดยากหน่อย แต่มันจะค่อย ๆ แนบกับกระจกเอง
ครับ

ออฟไลน์ jAk`CS

5-7 วันครับ

ผมจอดตากแดดทุกวัน ครบ 5วัน ก็ใช้เลย

ตอนนี้ก็ยังปกติดีครับ
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

ออฟไลน์ boyzz

• **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
ที่ผมเคยติดมาของ 3m เค้ามีสติ๊กเกอร์แปะไว้ ว่า  7  วัน ครับ แต่เพื่อความชัวร์ผมว่า ซัก 14 ไปเลยครับ
ถ้ารอได้นะครับ ผมได้แค่ 10 วันก็หลงไปกดลงซะแล้ว อิอิ

ออฟไลน์ HYDE--

เป็นผมก็คง 7 วันอะครับ อย่างน้อย

แล้วก็ พยายามให้โดนแดดบ่อยๆ

ออฟไลน์ Tonchompoo

• **
ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับ สภาพอากาศช่วงนั้น ด้วยหรือเปล่าครับ.....

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
ของผม 3M ครับ ตอนตรวจรับรถ ดูฟิลม์ติดมาเรียบร้อยดี
แต่กดล็อคการเลื่อนของผู้โดยสาร ส่วนฝั่งคนขับ ฝืนใจเปิดประตูเวลาขึ้นทางด่วนหรือเข้าบริษัทเอา
หลังจาก 7 วัน ก็เรียบร้อยดี ไม่มีปัญหาอะไรครับ (จอดตากแดด 2 วัน ในช่วงสัปดาห์แรก)

ออฟไลน์ decptt

3 วันแดดจัด
7 วันถ้าฝนตกครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ตายละๆๆ รถคุณป้าผมติด V-Kool แต่ทิ้งไว้แค่ 5 วันก็เปิดซะแล้ววว

จะเป็นอะไรมั้ยครับเนี่ย? เห็นหลายท่านที่ติด V-Kool ทิ้งไว้นานๆทั้งนั้นเลย