ผู้เขียน หัวข้อ: คนขับ trailblazer นิสัยเป็นแบบนี้หรือ?  (อ่าน 7028 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
คนขับ trailblazer นิสัยเป็นแบบนี้หรือ?
« เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:01:34 »
เพิ่งโดนตอนเย็นเลยครับ หน้ามหาวิทยาลัยเอเซียอาคเนย์ ผมขอไฟทางขวาเพื่อจะกลับรถหน้าช่อง3 เปิดไว้นานพอสมควรแต่รถไม่ว่าง พอหน้ารถ trailblazer มันทิ้งระยะห่างมากพอสมควร ผมเลยเข้าขวา ป๊าด! ปรากฎว่ามันจี้ท้ายมาตลอดทางจนถึงจุดกลับรถ มันก็ยังไม่หยุด ซักแปปรถ trailblazerหักซ้ายเพื่อจะตรง แต่มันหักซ้ายปุ๊ป!ดันจอดเทียบคันกับรถผมแล้วยกนิ้วกลางให้! อ้าว...ผมผิดหรอ? ผมคิดว่า สันดานพวกนี้จะมีแต่ FortunerกับPajeroเลวๆ แต่มันกลับมีสมาชิกเลวๆเพิ่มเข้ามาเป็น trailblazer อีกคัน (ทะเบียนป้ายแดง ณ 426x) เป็นอุทาหรณ์นะครับใครเจอแบบนี้มีอย่างเดียวทำใจครับ กรณียกนิ้วกลางผมจะปล่อยวาง!ถือว่ามันยกด่าคนอื่นแล้วกันไม่ใช่ผม :-[

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: คนขับ trailblazer นิสัยเป็นแบบนี้หรือ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:26:38 »
ถ้าผมเจอจะสวนให้เลยละ  ;D

ออฟไลน์ SP

Re: คนขับ trailblazer นิสัยเป็นแบบนี้หรือ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:55:19 »
สงสัยพี่แกอยากจะเจิมรถป้ายแดง  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 20:59:56 »
ถ้ามันไม่เอารถมันมาเจิมกับรถเราก็ปล่อยๆมันไปเหอะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 21:07:24 »
ไม่เสมอไปหรอกครับ มันอยู่ที่สันดานคนล้วน ๆ น่ะ อย่าไปโทษรถเลย นั่นมันส่วนน้อย

ผมเจอวัยรุ่นขับ civic fd แต่ง กวนทีนวันก่อน มาจอดข้าง ๆ เบิ้ลเครื่อง พอเรามองก็โชว์นิ้วกลาง

ผมเลยจัดนิ้วกลางกลับ แล้วแข่งกับมันสักหน่อย เล่นมันไปเบา ๆ แบบไม่เห็นฝุ่น

พอแซงได้ก็เปิดกระจก ฝากนิ้วกลางให้มันสักหน่อย (หมั่นใส้น่ะ ไม่มีอะไรหรอก ใช่ว่าอยากจะมีเรื่อง)

สุดท้าย ผมก็เลี้ยวเข้าแยกเพื่อไปทำงาน ระหว่างรอไฟแดงก็ไม่เจอมัน สงสัยจะหายระหว่างทาง ;D

งานนี้ถ้าแฟนผมรู้ล่ะก็ หูยานแน่ ๆ เพราะเธอไม่อยากให้มีเรื่องเท่าไหร่ กลัวผมฟิวล์ขาด ปืนลั่น :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2012, 21:41:09 »
การกระทำแบบนี้มันเกิดขึ้นได้กับทุกคนครับ ไม่ว่าจะขับรถอะไร

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:31:29 »
ไม่ใช่ทุกคน แต่...

โดยเฉลี่ยบุคลิกของคนที่ซื้อรถประเภท SUV พื้นฐานกระบะมาขับ
มักจะเป็นคนที่มีอีโก้จัดจ้านพอตัว หรือเป็นแนวคนใหญ่คนโตตามท้องที่ต่างๆ
มีนิสัยไม่ยอมงอให้ใครทั้งนั้น หักลูกเดียว
เขาเหล่านั้นจะชอบรถประเภทนี้ เพราะมันช่วยเสริมคาแร็คเตอร์ให้ตัวเองได้ด้วย

และคนที่ขับรถแนวนี้ จะไม่ค่อยชอบให้มีรถเก๋งมาอยู่หน้าตัวเอง เพราะคิดว่ามันเกะกะน่ารำคาญ
ก็จะมีกระทู้แนว ฟอร์จูน ปาเจโร้จี้ท้ายอยู่บ่อยๆ ในเว็บบอร์ดรถบางเว็บ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:44:39 »
เพิ่งโดนตอนเย็นเลยครับ หน้ามหาวิทยาลัยเอเซียอาคเนย์ ผมขอไฟทางขวาเพื่อจะกลับรถหน้าช่อง3 เปิดไว้นานพอสมควรแต่รถไม่ว่าง พอหน้ารถ trailblazer มันทิ้งระยะห่างมากพอสมควร ผมเลยเข้าขวา ป๊าด! ปรากฎว่ามันจี้ท้ายมาตลอดทางจนถึงจุดกลับรถ มันก็ยังไม่หยุด ซักแปปรถ trailblazerหักซ้ายเพื่อจะตรง แต่มันหักซ้ายปุ๊ป!ดันจอดเทียบคันกับรถผมแล้วยกนิ้วกลางให้! อ้าว...ผมผิดหรอ? ผมคิดว่า สันดานพวกนี้จะมีแต่ FortunerกับPajeroเลวๆ แต่มันกลับมีสมาชิกเลวๆเพิ่มเข้ามาเป็น trailblazer อีกคัน (ทะเบียนป้ายแดง ณ 426x) เป็นอุทาหรณ์นะครับใครเจอแบบนี้มีอย่างเดียวทำใจครับ กรณียกนิ้วกลางผมจะปล่อยวาง!ถือว่ามันยกด่าคนอื่นแล้วกันไม่ใช่ผม :-[

ผมเข้าใจว่าเค้าคงอยากแช่ขวา ลืมนึกถึงที่กลับรถอ่าครับ คุณเองก็เปิดไฟเลี้ยวส่งสัญญาณแล้ว ใจเย็นน่ะถูกต้องแล้วครับ บนถนนมีเพื่อนร่วมทางหลายท่าน

ดีครับที่ไม่มีเรื่อง คุณพ่อคุณแม่รอเราอยู่ที่บ้าน ::) ไม่คุ้มครับ ทำดีแล้วครับ
The love of automobile will be never cease

methus zaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 12:54:33 »
เมื่อก่อนผมเอาแต่โทษว่ารถคันนู้นคันนั้นสันดานหมา สันดานแย่ แต่ที่ไหนได้มันกลับเป็นที่คน เดี๋ยวนี้อย่าว่าแต่ suv เลยครับ รถเก๋งเริ่มมีให้เห็นเยอะแล้ว กะบะนั่นปล่อยมันบ้าพลังไป ผมว่าน่าจะมีโครงการให้ฝึกขับรถซะใหม่นะแบบนี้เอามันทุกจังหวัดเลย ไม่งั้นไม่รู้เราจะต้องเจอเรื่องแบบนี้บนท้องถนนอีกซักเท่าไหร่

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 13:02:19 »
ไม่ใช่ทุกคน แต่...

โดยเฉลี่ยบุคลิกของคนที่ซื้อรถประเภท SUV พื้นฐานกระบะมาขับ
มักจะเป็นคนที่มีอีโก้จัดจ้านพอตัว หรือเป็นแนวคนใหญ่คนโตตามท้องที่ต่างๆ
มีนิสัยไม่ยอมงอให้ใครทั้งนั้น หักลูกเดียว
เขาเหล่านั้นจะชอบรถประเภทนี้ เพราะมันช่วยเสริมคาแร็คเตอร์ให้ตัวเองได้ด้วย

และคนที่ขับรถแนวนี้ จะไม่ค่อยชอบให้มีรถเก๋งมาอยู่หน้าตัวเอง เพราะคิดว่ามันเกะกะน่ารำคาญ
ก็จะมีกระทู้แนว ฟอร์จูน ปาเจโร้จี้ท้ายอยู่บ่อยๆ ในเว็บบอร์ดรถบางเว็บ

ตามที่คุณเบสว่ามาเลย

V70 2.3t  โดนปราจำครับแถวๆทางด่วนประชาชื่น-แจ้งวัฒนะ
แต่ผมชอบให้เค้าแซงก่อน แล้วให้เจ้าโว่ ปีนป่ายไปแซงที่ 180>200 สมัยนั้นน้ำมันน่าจะ 27-28 บาท/ลิตร

ส่วนAccord V6 3.0 นี่สักสามเดือนที่แล้ว ด่านศรีสมาน-บางพูน
คือ ไม่ทราบว่าเฮียแกจารีบไปไหน ยิงไฟใส่ทั้งที่รถห่างประมาณ 120 เมตร  ผมให้เฮียแกแซงก่อน พอถึงช่วงแล้วตีคู่ที่190 น่าจะได้ แล้วก็เร่งส่งต่อ
สักพักคิดได้ เดวเผื่อแกมีปืน เลยรีบไป

บทเรียนที่ผมได้คือ บนท้องถนนย่อมมีรถที่แรงและเร็วกว่ารถเราแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2012, 13:04:11 โดย tae_polestar »
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 17:28:48 »
ผมว่าน่าจะอยู่ที่คนมากกว่าที่รถนะครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 17:32:42 »
แรงไปนะครับ สำครับคุณ Traiblazer
เรื่องเกรียนบนถนนอย่าไปโทษรถเลยครับ มันเป็นที่สันดานคนมากกว่า

แต่ก็ต้องแยกประเด็นกับพวกบ้าพลังนะครับ เคสหลังนี่ผมว่ารถมีส่วนพอสมควรเลยแหละ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ 9000

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 20:09:10 »
ส่วนใหญ่คนขับรถประเภทนี้จะ บ้าพลัง!!
แต่ถ้าผมเจอแบบคุณ ผมจะไหล่บี้มัน!!

keanetona

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 22:48:48 »
มาจากคนขับครับ ไม่ใช่รถ

ออฟไลน์ NOOM22

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 23:00:26 »
อย่าว่าแต่คันใหญ่เลย ไอ้ซิตี้คันเล็กก็เป็น เราขับอยู่ดีๆเส้นสระบุรี เราอยู่เลนกลาง มันอยู่ขวา ผมขับอยู่ดีๆ มันแซงขวามาจะปาดเข้าหน้าผม ทั้งๆที่หน้ารถผมยังจี้ตูคันหน้าอยู่เลยระยะห่างไม่เกินเมตรสองสองเมตร ผมก็เลยบีบแตรลากยาวไปนิดเพราะตกใจ ว่ามึงมึงจะเข้ามาได้ไง ทั้งที่มันไม่มีช่องให้เข้าเลย ซิตี้ก็ตกใจเสียงแตร มันก็เลยมาจี้ตูดผมแทน ผมเลยแซงซ้ายคันข้างหน้าเพื่อที่จะไปให้พ้นๆมัน แต่มันดันเหยียบมาจี้ตูดเราอีก สนุกเลยสิครับ แข่งกันมันเลย เราพยายามห่างมันก็พยายามจี้ตูด ขับแข่งไปซํกพักผมนึกขึ้นได้ รถตูโฟกัส1.8 มึง1.5 ผมเลยกดเลยครับ เท่านั้นแหละ มันแซงผมจนได้ เพราะผมลดความเร็วลง พึงนึกได้รถตูโคตรกินน้ำมันเลย  ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 00:50:07 »
ของแบบนี้อยู่ที่คนดีกว่าครับ

รถอาจเป็นส่วนน้อยเพราะคนที่ขับนั้นคิดว่า รถตรูใหญ่... เมิมต้องกลัวตรูอะไรประมาณนี้
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 01:02:29 »
อย่าตั้งกระทู้จั่วชื่อรถแบบนี้เลยครับ เพราะมันไม่ใช่ความผิดรถ

ผมเจอ C 200 เบนซ์เนี่ยแหละ แสบสุดแล้ว แม่งเบียดๆมา มีหน้ามาเบรคใส่อีก เบื่อโคตร -*-

ออฟไลน์ chanvitjeab

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 21:27:46 »
ไม่พอใจคน แต่ด่าพาดพิงรุ่นรถ.........??????  ;D ;D