ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปลี่ยนยาง 4x4 มิชลิน แลตติจูด ครอส  (อ่าน 11698 ครั้ง)

ออฟไลน์ nutthawat

• Newbie
  • *
จะเปลี่ยนยาง 4x4 มิชลิน แลตติจูด ครอส
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 11:57:44 »
อยากรบกวนถามว่า ยาง มิชลิน แลตติจูด ครอส 265/70/16 ใช้เเล้วเกาะถนนดีไหมครับ พอดีกำลังสนใจอยู่ครับ รถผม vigo3.0 4ประตู 4x4 ครับ ใช้วิ่งถนนดำวิ่งในเมืองครับ ไม่ได้เข้าป่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2012, 12:23:02 โดย nutthawat »

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
Re: จะเปลี่ยนยาง 4x4 มิชลิน แลตติจูด ครอส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:11:43 »
ใช้กับรถอะไร ใช้งานชีวิตประจำวันแบบไหน ลุยเข้าป่าเขาทางลูกรังบ่อยมั้ยครับ

ขอถามก่อน อยากตอบแต่กลัวเข้ามาโฆษณามากเลย เล่นมาตั้งเป็นกระทู้แรกแล้วยังถามสั้นๆแบบนี้ด้วยเนี่ย

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: จะเปลี่ยนยาง 4x4 มิชลิน แลตติจูด ครอส
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:27:53 »
ที่บ้านใช้ Michelin Latitude Sport มาอะครับ  เงียบและเกาะถนนดีมากเลยครับ แต่ราคาไม่ค่อยน่าคบหาเท่าไหร่ครับสูงไปนิด เพราะเป็น Made in France อะครับ   แต่ยังไม่เคยลองตัว Cross เหมือนกันนะครับ  ไม่ทราบเหมือนกันหรือแตกต่างกันเช่นไรบ้างอะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:37:05 »
ขอบคุณครับผม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:42:07 »
ที่บ้านใช้ Michelin Latitude Sport มาอะครับ  เงียบและเกาะถนนดีมากเลยครับ แต่ราคาไม่ค่อยน่าคบหาเท่าไหร่ครับสูงไปนิด เพราะเป็น Made in France อะครับ   แต่ยังไม่เคยลองตัว Cross เหมือนกันนะครับ  ไม่ทราบเหมือนกันหรือแตกต่างกันเช่นไรบ้างอะครับ

ตัวCross จะเป็นMade in Polandอ่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่ามีผลิตที่อื่นๆอีกมั้ย

และก็มันเป็นยางแบบ all Terrain ใช้ได้กับถนนทุกแบบทั้งทางเรียบและทางลูกรัง แต่ว่าจะไม่ดีซักแบบ

คือทางเรียบจะค่อนข้างดังและกระด้าง แต่เรื่องเกาะถนน ผมว่าดีกว่า Dunlop AT3 คือค่อนข้างเกาะแต่ไม่ได้หนึบอะไรมาก

ส่วนทางลูกรังก็พอจะวิ่งทางที่เป็นโคลนเล็กๆน้อยๆได้ แต่ใช้ปีนไต่เขาชันๆหรือทุรกันดานไม่ได้ครับ

จริงๆถ้าแทบไม่ได้ใช้ในทางลูกรังเลย ใช้ทางเรียบอย่างเดียว แนะนำให้ดูเป็นยางแบบHTอย่างเช่น Lattitude Tour จะดีกว่าครับผม

;D ;D
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 12:43:16 »
เอ่ออ ผมว่าชักจะแปลกๆนะ ยังไม่ทันมีใครตอบตรงคำถามเลย ขอบคุณซะแล้ว

หรือผมระแวงมากเกินไป...

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:25:19 »
ไม่แปลก!!!หรอกครับ เราคนไทยแค่ท่านใดเข้ามาตอบหรือแสดงความคิดเห็น ผมก็ถือว่ามีน้ำใจให้กันแล้วครับ ดีกว่ามานั่งเถียงกัน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 13:46:09 »
ผมไม่แน่ใจว่า รุ่นเดียวกันไหมนะครับ แต่ผมใช้ มิชลิน กับ Triton 4*4 2.5 4D ผม วิ่งมาเกินน่าจะเกิน 6 หมื่นกิโลแล้วมั้งครับผม ช่วง 2-4 หมื่นกิโลผมว่า OK ครับผมเสียงเงียงดี เกาะดีไหม ไม่เคยเห็นอาการลื่นอะไรครับ ขึ้นเขาได้ไหม ผมไปเฉพาะเขาทางเรียบครับพาครอบครัวไปเที่ยวครับ แต่ถ้าจะลุยโคลนคงไม่เหมาะครับผม เพราะดอกยางเรียบเกินไปครับ ทางฝุ่น ก็ใช้ได้ดีครับผม เพราะไปบ้านแฟนผมก็ถนนลูกรังครับ ผมว่าใช้ได้ดี ดีกว่า ยี่ห้อ B ที่เคยใช้ครับผม ดอกยางก็ทนครับ รู้เท่านี้ครับผม

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2012, 14:10:40 »
ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ วิ่งดีทั้งถนนดำและออฟโรดแบบไม่โหดมาก เกาะถนนดีรีดน้ำดีเคยขึ้นเขาแผงม้าที่เป็นหินลอยก็วิ่งได้ดี ข้อเสียรุ่นนี้คือมันชอบเก็บหิน กับโคลนที่ยาง ถ้าเพิ่งไปลุยมาแล้วมาวิ่งถนนดำมันจะดีดใส่คันหลัง ใช้มา30'000โลแล้วดังขึ้นนิดนึงยังพอรับได้ สรุบว่าชอบครับ ;D