ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆครับ Jaguar XF ตัวปัจจุบัน น่าใช้รึเปล่าครับ  (อ่าน 4919 ครั้ง)

ออฟไลน์ mangporza

• Jr. Member
  • **
รบกวนเพื่อนๆครับ Jaguar XF ตัวปัจจุบัน น่าใช้รึเปล่าครับ

หากเพื่อนๆมีข้อมูลความรู้เกี่ยวกับรถรุ่นนี้ รบกวนแนะนำด้วยนะครับ พอดีสนใจอยู่ครับ

ขอบคุณทุกๆความเห็นล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
XF ยังไงก็น่าใช้ครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าจะบอกว่า XFกับS80 เป็นญาติห่างๆกันจะเชื่อผมไหม ไปดู XF แล้วต่อด้วยS80 แล้วคุณจะพบว่ามันมีอะไรหลายๆอย่างที่มันเดจาวูกัน ส่วนตัวรถเท่าที่เคยลองขับมาก็โอเคครับประทับใจเรื่องการเก็บเสียงที่ค่อนข้างดีมากๆ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่รถแปลกๆแบบนี้แนะนำรถศูนย์นะครับอย่าหาเรื่องกับเกรย์เลย

ออฟไลน์ 3662

• **
ช่วงนี้เห็นหลายคันเหมือนกัน สวยมากดึงดูสายตาสุดๆครับ

ออฟไลน์ choomodify

ถ้าจะบอกว่า XFกับS80 เป็นญาติห่างๆกันจะเชื่อผมไหม ไปดู XF แล้วต่อด้วยS80 แล้วคุณจะพบว่ามันมีอะไรหลายๆอย่างที่มันเดจาวูกัน ส่วนตัวรถเท่าที่เคยลองขับมาก็โอเคครับประทับใจเรื่องการเก็บเสียงที่ค่อนข้างดีมากๆ แต่ราคาเอาเรื่องอยู่รถแปลกๆแบบนี้แนะนำรถศูนย์นะครับอย่าหาเรื่องกับเกรย์เลย
เห็นด้วยครับ ผมเป็นแฟน JAG บางครั้ง S80 ขับผ่านผมยังอุปทานว่าเป็น XF เลย มันละม้ายคล้ายกันจริงๆ แต่ราคานี่เหมือนมาจากคนละดาว

ออฟไลน์ mewkuzzo

• **
วันนี้เพิ่งเห็นเลย
สวยบาดใจมากก
โดยเฉพาะไฟท้ายย

ออฟไลน์ Action

ผมเองก็ฝันไว้อยากได้ XF 2.2 Diesel แต่เนื่องราคาจึงต้องพยายามฝันต่อไป ;D

อย่างที่ข้างบนบอกละครับ S80 กับ XF ก็มีอะไรคล้าย ๆ กัน ทำไมต้องจ่ายแพง ?
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ prai

XF เป็นรถที่น่าใช้มาก ถ้าเทียบกับเมอร์ แต่ผมว่าต้องดีเซล 3.0 270 กว่าแรงม้านะ ถึงจะน่าใช้มากยิ่งขึ้น
ออฟชั่นระบบความปลอดภัยมีเหมือน Volvo (สำหรับประเทศไทยอาจต้องสั่งเพิ่ม) แต่ยังไม่มีระบบเบรกเองได้นะครับ
แต่สิ่งที่ผมไม่ชอบใน XF คือ ทดสอบการชนมาได้แค่ 4 ดาว ซึ่งต่ำกว่ามารตฐาน ที่ 5 ดาว (ทำไมไม่เอาการออกแบบโครงสร้างห้องโดยสารของ Volvo มาด้วย )

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
น่าเล่นมาก แต่ไม่น่าขายต่อ แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

น่าใช้ครับ สำหรับผู้ที่ต้องการความแตกต่าง อาจารย์ที่คณะผมก็ใช้ XF 3.0 สีเลือดหมู อาจารย์บอกว่าเป็นอาจารย์สอนมาเก็ตติ้ง ก็ต้องแบรนด์ดิ้งตัวเองให้แตกต่างจากคนอื่นๆ  ;D

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
น่าใช้มากๆครับ

ถ้าย้อนเวลาได้ ผมก็อยากจะเปลี่ยน F10 เป็นเจ้า XF นี่ละครับ สวยสะเด็ด ไม่เกร่อเกลื่อนเมือง
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ yossapatiso

• Full Member
ไม่น่าใช้ครับ การทดสอบความปลอดภัยของEuro Ncapได้แค่4ดาว ขนาดรถเล็กๆอย่าง Honda Jazz ยังได้5ดาวเลยครับ ผมว่าไปทำให้ได้5ดาวมาก่อนเหอะค่อยมาขาย เสียชื่อเสียงครับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
เอ่อ..... ตอบในฐานะที่เป็นคน เคยจอง นะครับ

คือ รถมันก็สวยไม่มีที่ติล่ะครับ
แต่
ไอ้ที่ไม่มั่นใจก็คืเรื่อง Service นี่ล่ะครับ

ไปดูศูนย์ซ่อม ของ AAS โดยตรงมาเลย รู้สึกมันห่วยๆชอบกล แถมมีแค่ที่เดียว (อีกที่ตรงแถวอโศก ซ่อมอะไรไม่ได้มาก ใช้เชคระยะมากกว่า)

อีกอย่าง ใครจะเชื่อผมไหม๊ครับ ที่เครื่องเท่ากัน ดีเซลเหมือนกันที่เมืองนอก Benz แพงกว่า Jaguar อยู่นิดๆนะครับ แต่มาเมืองไทยขายแพงกว่าเกือบล้าน ในออพชั่นเท่ากันนะครับ

ตอนนี้ผมเลยตัดสินใจเปลี่ยนไป E-Class เรียบร้อยแล้วครับ

แต่ยังเสียดายความสวยจริงๆ พูดแล้วก็เศร้า T T
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ gouisoul

• **
เกือบ ออกเหมือนกันคับ ตอนนั้น นั่งคิด นอนคิด สรุป ออก f30 เอาอีก 1ล้านกว่าๆไป แต่งดีกว่า

กลัว service  กับ เรื่อง เกร์ย ตอนนั้น ดังมากๆ กลัว อยู่ ปิด ร้าน หายไปหมด ซวยเลย ประมาณ 4-5เดือนที่แล้ว