ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับขอสอบถามคุณjimmyครับ  (อ่าน 3453 ครั้ง)

ออฟไลน์ chat

• Newbie
  • *
สวัสดีครับขอสอบถามคุณjimmyครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:51:24 »
ขอความเห็นเกี่ยวกับค่ายรถpeugeotในไทยตอนนี้ครับ และอนาคตจะเป็นยังไง ยังน่าเล่นหรือไม่ครับ(มือ2)

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
Re: สวัสดีครับขอสอบถามคุณjimmyครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 11:56:36 »
ไม่ใช่คุณจิมมี่แต่ในความเห็นผมนะ
จากการใช้และคลุกคลีกับรถยี่ห้อนี้มาตั้งแต่ขับรถเป็น  :-*

ตัวผู้นำเข้าเขายกระดับยี่ห้อนี้ในไทยไปสู่กลุ่มตลาด "นิช มาเก็ต" ไปแล้วครับ
เพราะฉะนั้นเดาได้เลย ก็จะได้พบกับราคาค่าอะไหล่/ค่าแรงแบบ "นิช มาร์เก็ต" อย่างแน่นอน

มือสองผมไม่ห่วงครับ ถ้าไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ แต่ถ้าจะซื้อมือหนึ่ง พึงระวัง ...งี่ฮี่ฮี่ฮี่ ;D ;D ;D ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: สวัสดีครับขอสอบถามคุณjimmyครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2009, 14:03:41 »
ความเห็นของผมคงไม่ต่างอะไรจากบอม ครับ
มันเป็นเรื่องน่าเศร้าของยนตรกิจจริงๆ

แล้วฝรั่งเศสเอง ก็เคยส่งคนเข้ามาดูลาดเลา

แต่ดูท่าก็คงต้องพับแผนไปตามระเบียบ
เวลานี้เอาตัวเองให้รอดในตลาดฝรั่งเศสเองยังเหนื่อยเลยครับ
รถที่ควรจะออกมานานแล้วอย่าง 3008 ก็ดันเพิ่งคลอดออกมา