ผู้เขียน หัวข้อ: ///++เอา โบรชัวร์ isuzu d-max ที่ อังกฤษมาให้ดูกันครับ option เทพมาก++///  (อ่าน 21647 ครั้ง)

ออฟไลน์ k_newlife

• Jr. Member
  • **
http://www.vanarama.co.uk/Assets/Brochures/isuzu_d-max_brochure.pdf

คร่าวๆ ที่ต่างจากไทย ก็จะมี

Dual front, side and curtain airbags

daytime running lights

2.5 l twin turbo  163HP/400NM@1400-2000RPM 

6speed close ratio manual transmission / 5speed automatic transmission 

cruise control 

คลิป ลากจูง 3ตัน 

อันนี้ Full AD  ของ อังกฤษ รู้สึกว่าจะถ่ายทำโดยทีมงานคนไทยนะ

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
ตอนที่เรียนอยู่แคนาดา อยากบอกว่ากะบะที่นั่นสวยมากๆค่ะ
แต่ทำไม อีซูซุ ไม่ไปทำตลาดทางโน้นบ้างคะ อีกอันที่ไม่เห็นคือ
กะบะมาสด้ากับ มิตซู
ที่เยอะคือ นิสสัน โตโยต้า เชพ และฟอร์ด F ซีรี

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ที่อังกฤษ Dmax นี่ราคาพอๆกับ BMW 3 Series หรือ MB C-Class เลยใช่ไหมครับ
จำได้ว่ากระบะที่นั่นแพงมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ HYDE--

ผมเคยถาม พี่ที่ไปอยู่อังกฤษมา

เค้าบอกว่า ที่อังกฤษ พวกขับรถยุโรป coupe นี่ เฉยๆเลยนะ คนเงินเดือนดีหน่อยก็ขับได้แล้ว

สำหรับที่นั่น ถ้าไม่นับพวก super car ขับกระบะ หรือ suv เท่สุดเลยครับ ยิ่งพวกแต่งแนวออฟโรด ยิ่งเท่

มันจะตรงข้ามกะบ้านเราเลย

ออฟไลน์ k_newlife

• **
ราคาครับ  รุ่นท็อป ราคา 24,544
คิดเป็นเงินไทยจากอัตราแลกเปลี่ยนปัจจุบัน
ที่ประมาณ50บาทต่อ1ปอนด์ ก็ราคาประมาณ 1,227,200 ครับ
เทียบกับตัวท็อป v-cross ของไทย กับ option ของตัวอังกฤษ แล้ว ก็สมเหตุผลอยู่นะ
เพราะ ของไทย ก็ปาไป 998,000 และ

ออฟไลน์ boyzz

• **
  • เทพเจ้าก็คือคนธรรมดาแต่ทำในสิ่งที่คนธรรมดาทำไม่ได้
แล้วเครื่องเทอร์โบคู่เนี่ยจะมีสิทธิ์มาไทยบ้างมั๊นหนอ ถ้ามีมาคงตลาดเดือดกันอีก
แต่ใจจริงๆผมว่าน่าจะแข่งกันทำรถประหยัดนำ้มันมากว่าแข่งแรงม้านะ แต่ก็แอบลุ้นยู๋นะ  ครีเพชร

ออฟไลน์ 2C-T

• **
สงสัยกั๊กไว้ตอนไมเนอร์เชนจ์สู้กับโตต้าตัวใหม่มั้ง :o

ออฟไลน์ SUPAPID

• Full Member
2.5 l twin turbo  163HP/400NM@1400-2000RPM
เพี้ยง!!! เจ้าจงมามาอยู่กับ New MU7 ซะ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
แอบเห็น ขับ4 ล้อ ตอนเดียว ด้วย บ้านเราจะมี ขาย มั๊ยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

ขอ 2.8 Twin Turbo เลยได้ป่าวอ่ะ ;)

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
เครื่องใหม่น่าจะมาตอนปรับโฉมไมเนอร์เชนจ์ รถไฟกระสุนหัวไทเทเนี่ยมครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Twin bo ม้ายังน้อยกว่า หนูนาอีกหรอเนี่ย _+_ ,,

ทำไมไม่ทำ 3.0 twin ไปเลยอะ น่าเสียดาย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Twin bo ม้ายังน้อยกว่า หนูนาอีกหรอเนี่ย _+_ ,,

ทำไมไม่ทำ 3.0 twin ไปเลยอะ น่าเสียดาย

เครื่องทวินตัวนี้รู้สึกว่าเค้าจะเด่นด้านความประหยัดครับ ไม่ได้เน้นแรงม้าแรงบิดเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ได้น้อยจนน่าเกลียดอะไร :D

ออฟไลน์ H3T

แอบเห็น ขับ4 ล้อ ตอนเดียว ด้วย บ้านเราจะมี ขาย มั๊ยครับ

ตลาดรถกระบะตอนเดียว 4x4 เครื่องดีเซล นิยมที่อังกฤษและออสเตรเลียครับ ( แต่ที่ออสเตรเลียจะนิยมใส่กระบะพื้นเรียบมากกว่า ) ที่สำคัญคือส่วนใหญ่จะมี Rear Difflock ด้วยครับ
  Hilux Tiger , Vigo
  L200 ( Triton )
  Navara , Frontier
  Dmax ซึ่งเป็นรุ่นล่าสุดที่ Isuzu ทำตลาดเอง เครื่อง 2.5L Twin Turbo ต่อแบบขนาน ทำงานทีละตัว และเป็นเทอร์โบไม่แปรผันนะครับ 4JK-2TC

ออฟไลน์ escudaeza

ออพชั่นตัวท็อป จัดเต็มมากๆ
อยากได้เลยครับ  ;D
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
Option สมราคา ดี  :D

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ที่UKรับประกันตั้ง5ปี ที่ไทยเรารับประกันแค่3ปี เผลอๆรับประกันไม่ถึง3ปีด้วย (เคยสัมผัสมาแล้วบางค่ายที่ทำกระบะเนี่ยแหละ)

ออฟไลน์ Mammoth

• **
ที่รู้ๆ Extended cab ตัวส่งออกมี เข็มขัดนิรภัยใน Cab ด้วยนะ

ออฟไลน์ applebees

Twin Turbo  :o :o

ออฟไลน์ O_o"

isuzu d-max Twin Turbo ประกอบจากโรงงานในไทย แต่คนไทยยังไม่มีโอกาศได้ใช้ หวังว่ารออีก2-3ปีคงได้ใช้กัน

แต่อยากรู้ว่าเครื่องแรงแค่ ลองถามคนที่ขับรถลงเรือขนส่งดูครับ เป็นคนไทยไม่กี่คนที่ได้ลองขับ  ;D ;D

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
แล้วเครื่องเทอร์โบคู่เนี่ยจะมีสิทธิ์มาไทยบ้างมั๊นหนอ ถ้ามีมาคงตลาดเดือดกันอีก
แต่ใจจริงๆผมว่าน่าจะแข่งกันทำรถประหยัดนำ้มันมากว่าแข่งแรงม้านะ แต่ก็แอบลุ้นยู๋นะ  ครีเพชร

เครื่องตัวที่ใช้ในบ้านเราก็คือเครื่องตัวเก่าที่ส่งออกนอกครับ

ฉนั้น ต่างประเทศจะได้ใช้ก่อน แล้วไทยเราจะได้ใช้ทีหลังตามมาครับ  >:(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ราคาครับ  รุ่นท็อป ราคา 24,544
คิดเป็นเงินไทยจากอัตราแลกเปลี่ยนปัจจุบัน
ที่ประมาณ50บาทต่อ1ปอนด์ ก็ราคาประมาณ 1,227,200 ครับ
เทียบกับตัวท็อป v-cross ของไทย กับ option ของตัวอังกฤษ แล้ว ก็สมเหตุผลอยู่นะ
เพราะ ของไทย ก็ปาไป 998,000 และ
C180 Blue Efficiency 25,915
B180 Blue Efficiency 20,530
318i SE  25,865
316d ES 24,880
CT200h 23,786
IS250     26,226
TT Coupe 24,705
A4 Saloon 23,630
A5 Sportback 25,845
*ราคาเริ่มต้นทั้งหมด
ใกล้ๆกันเลยครับ
รถหรูราคานี้เมืองไทยคงฝันค้างต่อไป ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2012, 23:09:43 โดย NONT4477 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Mammoth

• **
isuzu d-max Twin Turbo ประกอบจากโรงงานในไทย แต่คนไทยยังไม่มีโอกาศได้ใช้ หวังว่ารออีก2-3ปีคงได้ใช้กัน

แต่อยากรู้ว่าเครื่องแรงแค่ ลองถามคนที่ขับรถลงเรือขนส่งดูครับ เป็นคนไทยไม่กี่คนที่ได้ลองขับ  ;D ;D

แรงบิดดีครับ แรงจริง ไม่ต้อง RT-56 หรอก แค่ RT-50 ตัวส่งนอกก็แรงแล้ว เสียงท่อยังแอบเร้าใจกว่าตัวในนิดๆครับ

ออฟไลน์ Tonaka

ราคาครับ  รุ่นท็อป ราคา 24,544
C180 Blue Efficiency 25,915
B180 Blue Efficiency 20,530
318i SE  25,865
316d ES 24,880
CT200h 23,786
IS250     26,226
TT Coupe 24,705
A4 Saloon 23,630
A5 Sportback 25,845
*ราคาเริ่มต้นทั้งหมด
ใกล้ๆกันเลยครับ
รถหรูราคานี้เมืองไทยคงฝันค้างต่อไป ;D

อ่านแล้วแอบรู้สึกภูมิใจที่ใช้รถกระบะในประเทศไทย  8)
阿蘇山

ออฟไลน์ aoddy1

เพราะลงเครื่องเก่านี่แหละผมเลยไปถอยเจ้าอื่นแทน ไม่ ALL NEW จริงๆ

ออฟไลน์ Newhang

แอบดีใจเล็กๆที่ ออสสเตเรียยังใช้เครื่องตัวเดียวกับเราอยู่

ออฟไลน์ Sammy_

เครื่องตัวที่ใช้ในบ้านเราก็คือเครื่องตัวเก่าที่ส่งออกนอกครับ

ฉนั้น ต่างประเทศจะได้ใช้ก่อน แล้วไทยเราจะได้ใช้ทีหลังตามมาครับ  >:(
จริงๆครับ เครื่อง 2.5 VGS คือเครื่องที่เมืองนอกเค้าใช้เมื่อรุ่นที่แล้ว (แต่เครื่องไม่ใช่ Gen ล่าสุด) เหมือนบ้านเราล้าหลังยังไงก็ไม่รู้ ทั้งๆที่ผลิตบ้านเราแท้ๆ