ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ volvo v60 ควรได้ข้อเสนอ ประมาณไหนคับ  (อ่าน 8178 ครั้ง)

ออฟไลน์ gouisoul

• Jr. Member
  • **
สนใจ volvo v60 ควรได้ข้อเสนอ ประมาณไหนคับ
« เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 14:46:33 »
พอดี จะออกให้คุณแม่ อยู่ อุดร ใจจริงก็ชอบ x1 กับ Q3 แต่ ดุท่าทางจะ หา ซ่อมยาก เลย น่าจะ ลงตัวที่ V60

อยากได้ ข้อมูลว่า ควรได้ข้อเสนอ ประมาณไหนคับ

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
Re: สนใจ volvo v60 ควรได้ข้อเสนอ ประมาณไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 15:43:30 »
เมื่อวันจันทร์ไปจองS60 DRIVe มาเหมือนกันคับ

ส่วนลด20000 / ผ้ายาง / ฟิล์ม 3M,ลามิน่า

ประมาณนี้คับ น่าจะมาตรฐาน แต่ถ้ามากกว่านี้ก็ต้องลองสอบถามดูอะคับ

ออฟไลน์ chamanow88

• Sr. Member
Re: สนใจ volvo v60 ควรได้ข้อเสนอ ประมาณไหนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 21:19:46 »
น่าจะลองไปชมรถที่โชว์รูมดูก่อนนะครับ
รถเพิ่งเปิดตัวไม่ถึงครึ่งปี ข้อเสนอคงไม่มากนัก

ออฟไลน์ Sayplay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:13:27 »
ของผมเพิ่งจองไปเมื่อเดือนที่ผ่านมาได้ข้อเสนอดังนี้

ส่วนลด 60,000 ฟิลม์ 3m ผ้ายาง Volvo ไม่รวมด้านหลัง(ที่วางของ) น้ำมัน 500 บาท

ถ้าอยากรู้สถานที่ก็ส่งข้อความส่วนตัวมาก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ ืlittleevil

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:32:51 »
ตอนผมจอง xc60 ได้ส่วนรถ 70,000 กับประกันชั้น1  แล้วก็แผ่นยาง กับน้ำจาขัดเบาะvolvo

แต่ของผมตั้งแต่ ปลายปีก่อนนะครับ(ก่อนที่จะปรับราคาขึ้น)

ผมขอแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมนะครับ ผมใช้รถที่ขอนแก่น  ศูนย์ volvo ที่ขอนแก่น นี่ถ้าเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องปกติก็โอเคครับ

แต่ถ้าเกินกว่านั้น อะไรที่ผิดปกติ ผมไม่แน่ใจว่า ทางขอนแก่นเองจะจัดการได้รึเปล่า  ที่ได้ยินมาคือทางกรุงเทพอยากให้ปรับปรุงศูนย์ที่ขอนแก่นใหม่

แต่ทางขอนแก่นเองก็ไม่ได้ปรับปรุง ผมไม่แน่ใจว่าตอนนี้เค้าขายรถอยู่รึเปล่า หรือเป็นแค่ตัวแทนซ่อมอย่างเดียว แต่ก็ได้ข่าวอีกว่าทางกรุงเทพจะมา

เปิดศูนย์ใหม่เองที่ขอนแก่น  แต่ก็ไม่แน่ใจว่าเมื่อใด

ซึ่งรถผมก็มีปัญหากับลมใน coolant นะครับ ตอนไปรถที่ขอนแก่นค่อนข้างที่จะบริการแย่ครับ เซลก็แนะนำให้เอารถมาเช็คที่กรุงเทพแทนครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:59:37 »
ส่วนลด ประกันชั้น 1 ฟิมล์รอบคัน ป้ายกรอบทะเบียน พรมรอบพื้น ผ้ายางรองพิ้น น้ำยาเช็ดเบาะ S60 ครับ

ออฟไลน์ G_6611

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 23:31:40 »
S60 ของผมได้ ประกัน ส่วนลด30000  ฟิล์ม3mรอบคัน ผ้าคลุม ผ้ายาง+พรมVolvo กรอบป้าย ดอกเบี้ย2.2% น้ำมัน500 พวงกุญแจVolvo  และได้ซื้อชุดแต่งvolvoรอบคันในราคา35,000 ครับ ลองดูนะครับตอนนี้มีรถแล้วไม่ต้องรอนานต่อรองหลายๆที่รับรองได้ข้อเสนอที่ดีแน่ครับ

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 23:35:01 »
แล้วก็ได้ส่วนลดทำเซรามิคโคลสท์3000+น้ำยาทำความสะอาดเบาะของvolvoด้วยครับ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 00:08:50 »
ไม่เอาของแถมอะไรเลย เอา margin มาให้หมดได้ 50,000 ครับ
ของผมไม่ได้มากครับ เพราะเป็นรถหลุดจอง เจ้าของเปลี่ยนใจ จองรถต้นเดือนได้ ปลายเดือนเลย เหมือนจะมีคนรอจ่อคิวอยู่เหมือนกัน เลยโดนเชือดนิ่มๆซะ

ออฟไลน์ Sayplay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 06:20:40 »
S60 ของผมได้ ประกัน ส่วนลด30000  ฟิล์ม3mรอบคัน ผ้าคลุม ผ้ายาง+พรมVolvo กรอบป้าย ดอกเบี้ย2.2% น้ำมัน500 พวงกุญแจVolvo  และได้ซื้อชุดแต่งvolvoรอบคันในราคา35,000 ครับ ลองดูนะครับตอนนี้มีรถแล้วไม่ต้องรอนานต่อรองหลายๆที่รับรองได้ข้อเสนอที่ดีแน่ครับ

ได้ประกันด้วยหรือครับ ของผมต้องจ่ายเองอีก 4 หมื่นกว่าบาท

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 07:17:09 »

ได้ประกันด้วยหรือครับ ของผมต้องจ่ายเองอีก 4 หมื่นกว่าบาท
ได้ครบตามนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ Kittiisr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 09:13:17 »
Loginครั้งแรก เข้ามาตอบครับ

รถพึ่งออกวันที่ 9 สิงหา ครับจองไปช่วงมอเตอร์โชว์

S60 s สีดำ

รายการ ของแถมที่ได้มีดังนี้ครับ

กล้องหน้า

ฟิมล์ Lamina

ถุงกอล์ฟ 2 ใบ

แป้นเหยียบsport

ผ้าคลุมรถ

ประกันไม่เอาครับ ซื้อเอง

ส่วนพรม กรอบป้าย น้ำยาทำความสะอาดเบาะ มากะรถอยู่แล้วครับไม่ได้อยู่ในรายการแถม

ส่วนชุดแต่งที่เพิ่มเงินไป 8หมื่นกว่าๆจำไม่ไดแน่นอนว่าเท่าไหร่

มี ชุด skirt สีเงินรอบคัน พร้อมปลายท่อ

Spoiler หลัง

Mag 18 นิ้ว ลาย 5 ก้าน สีเทาดำ กับยาง continental conti sport 3 235/40 18

มีเท่านี้ครับ ชอบรถคันนี้มากๆ กดเป็นมาๆ พร้อมจะพุ่งไปตลอด

รูปมีอยู่ครับ แต่พิมพ์อยู่ในipad ลงรูปไม่ได้ เร็วนี้อาจจะมีรีวิว ให้ชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2012, 09:16:57 โดย Kittiisr »

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:14:29 »

รถพึ่งออกวันที่ 9 สิงหา ครับจองไปช่วงมอเตอร์โชว์

S60 s สีดำ

รายการ ของแถมที่ได้มีดังนี้ครับ

กล้องหน้า

ผ้าคลุมรถ

ส่วนพรม กรอบป้าย น้ำยาทำความสะอาดเบาะ มากะรถอยู่แล้วครับไม่ได้อยู่ในรายการแถม

ส่วนชุดแต่งที่เพิ่มเงินไป 8หมื่นกว่าๆจำไม่ไดแน่นอนว่าเท่าไหร่

มี ชุด skirt สีเงินรอบคัน พร้อมปลายท่อ

Mag 18 นิ้ว ลาย 5 ก้าน สีเทาดำ กับยาง continental conti sport 3 235/40 18

มีเท่านี้ครับ ชอบรถคันนี้มากๆ กดเป็นมาๆ พร้อมจะพุ่งไปตลอด

รูปมีอยู่ครับ แต่พิมพ์อยู่ในipad ลงรูปไม่ได้ เร็วนี้อาจจะมีรีวิว ให้ชมครับ

ได้เยอะเหมือนกันนะครับไม่ทราบว่าแป้นเหยียบเป็นของvolvoเลยรึป่าวพอดีถามเซลเค้าบอกยังไม่มีสินค้าแล้วกล้องหน้าที่ได้มามองแบบซ้ายขวารึป่าวครับพอดีพิ่งไปติดมาทีแรกนึกว่าจะเปลี่ยนมุมมองได้เหมือนกล้องหลังแต่พอมาใช้ดูได้แบบซ้ายขวาแอบเซ็งนิดๆตั้งใจว่าติดไว้มาดูตอนจอดใกล้ขอบฟุตบาทเวลาจอดตรงๆแถมถ้าไม่เปิดเครื่องเสียงก็ไม่ทำงานอีกแต่โดยรวมรถขับสนุกมากจริงๆครับ(แต่ก็บริโภคนำ้มันเอาเรื่องเหมือนกัน อิอิ)

ออฟไลน์ Rookie_S60

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 12:25:27 »
ของผมเพิ่งได้ S60 Drive B  จองตอนปลายเดือน มิย. ได้รถปลายๆ กค. เงื่อนไขประมาณนี้ครับ
- ฟรีประกันชั้น 1 (ซ่อมห้าง) พร้อม พรบ.
- ฟรีค่าจดทะเบียน
- ส่วนลดเงินสด 15,000 บาท
- ฟิล์มกรองแสง เกรด 3M / Lamina
- ถาดยางรองพื้น Volvo แท้
- ชุดทำความสะอาดเบาะหนัง Volvo
- ผ่อนได้ 72 งวด ดอกเบี้ย 2.55%

ถ้าเป็นตัว S น่าจะได้ส่วนลดมากกว่านี้ครับ นี่เป็นตัว  B เห็นน้อง Sale บอกว่า ได้สุดๆประมาณนี้อะครับ

ออฟไลน์ Kittiisr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 13:19:29 »

S60 s สีดำ

กล้องหน้า

ผ้าคลุมรถ

ได้เยอะเหมือนกันนะครับไม่ทราบว่าแป้นเหยียบเป็นของvolvoเลยรึป่าวพอดีถามเซลเค้าบอกยังไม่มีสินค้าแล้วกล้องหน้าที่ได้มามองแบบซ้ายขวารึป่าวครับพอดีพิ่งไปติดมาทีแรกนึกว่าจะเปลี่ยนมุมมองได้เหมือนกล้องหลังแต่พอมาใช้ดูได้แบบซ้ายขวาแอบเซ็งนิดๆตั้งใจว่าติดไว้มาดูตอนจอดใกล้ขอบฟุตบาทเวลาจอดตรงๆแถมถ้าไม่เปิดเครื่องเสียงก็ไม่ทำงานอีกแต่โดยรวมรถขับสนุกมากจริงๆครับ(แต่ก็บริโภคนำ้มันเอาเรื่องเหมือนกัน อิอิ)

ตอนนี้ก็รอ แป้นเหยียบ อยู่เหมือนกันครับ แค่น้องเค้าแจ้งมาแล้วว้าอาทิตย์หน้ามาถึงแล้ว เป็นของVolvo แท้ๆ ตามcatalogครับ มีบิลเบิกทุกอย่างครับส่วนกล้องหน้าก็ตามนั้นครับ มองได้ซ้าย ขวา มีประโยชน์ตอน กำลังออกจากซอย ตามจุดอับครับ ว่า มีรถ มอไซ หรือรถอื่น โผล่มารึป่าว ผมชอบหลายๆอย่างครับ ออปชั่น ถือว่าให้มาโอเค ได้ใช้เกือบทุกอย่าง แต่ที่ขาดอยู่แล้วอยากให้มี คือ ระบบไฟหน้า Auto เนี่ยหละครับ ทำไมไม่ติดมาให้้้ ว้าาาา

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 14:58:57 »
S60 ได้แถมเยอะกว่า V60 อยู่แล้ว

ไปถามเซลล์  จอง V60 วันนี้ รอรับอีก 6 เดือน

ออฟไลน์ bump_F10_525d

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 15:33:34 »
เชียร์ครับ
ภายในVolvo s60/v60 ดูดีและรู้สึกดีที่สุด เมื่อเทีบยกับราคา แต่เสียดายชอบไม่หมดครับ

ออฟไลน์ peak14405

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2012, 13:15:29 »
จริงๆครับ ทำไมไฟไม่ auto ไม่เข้าใจเลย  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 06, 2012, 00:44:10 »
เห็นด้วยกับที่ไม่มี ไฟ auto ครับบ แต่ก็อภัยให้กับความสวยงามและแรง

ผม ซื้อ ได้รถ พย. ปีที่แล้ว ได้ประกันชั้น1 ฟิลม์ กับชุดทำความสะอาดเบาะ และ ซื้อชุดแต่งรอบคัน 6xxxx บาท คับ

ปล. อ่านคนได้ของแถมช่วงนี้ละอิจฉา